Nuôi Rắn Mối,Rắn Ráo Trâu mô hình khép kính

Hiện tại mình đang thực hiện mô hình nuôi rắn mối và Rắn Ráo trâu khép kính như sau:
nuối sâu + dế -> làm thức ăn cho rắn mối.
sâu + dế -> làm thức ăn cho cóc.
cóc+ chuột -> làm thức ăn cho rắn ráo trâu.
nuôi chuột đồng. chuột đồng sinh sản nhanh,dễ nuôi.chuột có thể bán thịt và đáp ứng nguồn thức ăn cho rắn vào mùa khô
bên cạnh ăn chuột sẽ cho rắn an bổ xung thêm cóc. cóc rất có lợi cho răn, giúp rắn phòng bệnh tốt hơn.
Theo mình nghĩ mô hình này sẽ thu được lợi nhuận cao.

Ở thành phố không được nuôi đâu bác ơi !
Nuôi chơi chơi khoảng chục con thì được chứ nuôi nhiều là bị sờ gáy đó .
Hồi chiều nay có người gọi điên cho tôi thăm dò tôi thấy nghi ngờ , vậy là gọi ngay cho thương lái bán sạch không còn một con .
Mình ở khu dân cư nuôi nhiều hồi hộp lắm , bây giờ chỉ giao dịch ở nhà thôi .
Gây nuôi và cho sinh sản thì nuôi ở Đăc Lăc , như vậy cho chắc ăn .
Ai muốn nuôi thì mình cứ nhiệt tình chỉ bảo , không mất mát gì .
Đang nuôi mà chuyển đi thấy chống trải , buồn buồn không biết sáng mai dậy thì như thế nào ?
Ở quê thì xin giấy phép cũng đơn giản (chỉ mất khí khá khá), Thành phố thì không ai cấp phép cả, chắc chỉ vùng ven ô nhưng phí chắc chắn là cao (Đi xin con dấu mà còn khó khăn nữa là...), mấy ổng quản lý địa bàn chỉ tìm những cái sai của bà con để kiếm xiềm về nuôi vợ con thôi.

Năm nay rắn con nhiều quá, anh em bán quá nhiều không biết chất lượng thế nào đây?

Nuoi ran moi ,ran rao trau mo hinh khep kinh

Ban nuoi mo hinh nhu vay that kho... Sao co the lam moi thu duoc... Tuy nhien nguon thuc an cho ran rat phong phu va da dang ... Chung ta chu dong nguon thuc an theo khu vuc cua tung vung, va quan trong nhat la biet ' tap ran an nhung thu ma minh co san' .... Bay gio toi co the chu dong nguon thuc an theo minh muon , va phat trien trang trai cang ngay cang lon...

các bác oi! em có thẻ cho rắn con ăn tép được k?

--------

cach đây 7-8năm, có cái viện sinh học nào đó ở HN có nghiên cứu thức ăn tổng hợp cho rắn, k biết đã thành công chưa?

Last edited by a moderator:
Tôi còn khoảng 90kg nhái, 45kg cóc, 250kg ếch loại dưới 130 gram. Hàng rất sạch, đã cấp đông toàn bộ. Bán nguyên lô, ko bán lẻ. Đồng giá 40 ngàn. No fix. Giao dịch tại Vĩnh Long

Cam on, nhung bac o xa qua.

theo mình nuôi quá nhiều thứ bạn sẽ ko có thời gian đẻ chăm sóc kỹ lưỡng cho từng thứ 1, chủ topic ơi suy nghĩ của bạn còn nông cạn lắm ,bạn biết ko nếu bạn nuôi thành công mấy thứ đó thì chỉ tính tiền bạn bán những sản phảm đó lợi nhuận còn cao hơn bạn nuôi 1 con rắn ,bạn có biết tính toán ko vậy ,rắn nuôi 1 năm 1 năm rưỡi mới bán được còn phải chờ giá nữa ,còn mấy món như sâu với dế 1kg thành phẩm bèo bọt cũng 80k 90k bạn nhân nó cho 4,5kg ra 1 kg rắn chưa tính chi phí khác nhé vậy 1kg rắn của bạn đã là bao nhiêu tiền rồi ???trong khi đó 1 năm bạn có thể bán bao nhiêu lứa sâu bao nhiêu lứa dế ??? Nếu chỉ riêng phần sâu với dế bạn nuôi đạt thì tháng nào bạn cũng có bán lai rai ,1 năm lãi ít nhất cũng gấp vài lần bạn nuôi con rắn .đó chính là lý do tại sao chúng ta phải nuôi ếch + cá da trơn để hạ giá thành đầu vô cho rắn ăn ,nếu thị trường ế ẩm do chi phí đầu vào rẻ bạn cũng còn lãi ,nếu bạn cho ăn sâu dế hoặc chuột cóc gì đó thì ...bạn vẫn nuôi được nhưng có lẽ nuôi chơi ko kinh doanh và làm kinh tế được
Vài lời chân thành

Bạn nuôi kiểu đấy thì lỗ công lỗ của nặng bạn ơi.
Thứ nhất sâu và dế không phải là loại dễ nuôi.nếu nuôi để lấy thức ăn cho cóc thì lượng dế và sâu ko nhỏ do vậy đầu tư cũng ko nhỏ.
Thứ hai nếu bạn nuôi hai loại côn trùng trên thành công thì bạn đã là ông chủ nhỏ rồi đấy.
Thứ ba bạn đang lấy con đắt tiền làm mồi đặc sản cho con rẻ tiền,mà trong kinh doanh ko ai dám làm.Tôi góp ý cho bạn thế này bạn thấy dc thì thực hiện.Bạn nuôi hai con bò hoặc trâu(giống cái để tăng đàn).Xây xung một diện tích khoảng 100m2 cao 80cm.Trong 100m2 đấy làm chuồng bò 15m2 xung quanh theo bờ tường xây thành mương rộng 50 cm cao 30 đến 50cm.Bạn mua sinh khối giun đất hoặc giun quế về thả vào trong mương.Tận dụng phân bò làm thức ăn cho giun.Lấy giun nuôi cóc theo ý của bạn(vì giun là món khoái khẩu của cóc mà).Đây là nguồn thức ăn cho cóc.Lưu ý cóc nuôi nhốt trong khu nuôi bò muốn đẻ dc bạn phải tạo vũng luôn luôn có nước,có cây dại,cỏ,bèo.đây là nơi để cóc sinh sản.Khi đã nuôi cóc thành công bạn nuôi trăn hay nuôi rắn thì tùy.Nhưng với tôi chỉ đến con giun và gà là thôi.Chúc bạn thành công.

Các bạn bàn luận nghe cầu kỳ gồ gề khó đi ... Và khó thực hiện mô hình nào được ...
nếu nuôi rắn hổ hèo, ráo trâu mà làm theo qui trình khép kính của các bạn bình luận
thì tôi e rằng chắc không có mồi ... Và không đủ mồi ... Hoặc rắn ăn tuyệt chủng con
mồi bố mẹ mà các bạn đang nuôi theo dạng mô hình khép kính của các bạn tín toán

Nuôi cóc không khó tôi đã từng nuôi đẻ được . nhưng với 1 điều kiện đất nhà bạn phải thật rộng và xa khu dân cư . Đất là vườn cây càng mát càng tốt . Hàng rào xung quanh vườn dựng bằng tôn broxi măng [giống nuôi ri voi ] .
: Đào 1cái hố sâu 3-5 tấc bờ thoai thoải để cóc lên xuống dễ dàng .Hố khoảng 10-15 m2
: Bắt khoảng 20 kg cóc bố mẹ đổ ra vườn . Lấy tôn bro vỡ úp rải rác ra vườn [để ở những chỗ mát ẩm thấp] để ban ngày cóc trốn ngủ . Nếu tôn bị khô thì tưới nuớc cho ẩm .
: Ra chợ xin nội tạng gà, vịt để vào mấy cái khay mang đặt ra vuờn , dẫn dụ duồi nhặng tới đẻ trứng . Tưới nước ươt nội tạng để 3 ngày sau dòi nổi lên bò nhung nhúc . Lấy đó làm mồi cho cóc ăn , nếu cóc ăn không hết dòi sẽ nở thành duồi nhặng bay lung tung . Tới lúc đó ta mang bóng đèn ra vườn hạ thấp xuống cách măt đất 3 tấc . Rồi lấy ít mắm tôm đổ xuống đất chỗ bóng đèn ,tối đến thắp đèn lên thế là cóc ra đớp ruồi nhặng . Môt tuần đên 10 ngày thay đổi lòng nội tạng 1 lần .
vậy thôi đến mùa mưa cóc đẻ . cóc mẹ đẻ 1 năm 2 lứa . Lứa đầu vào đêm trận mưa rao đầu tiên trong năm . Lứa sau cách lứa đầu khoảng 2 tháng .
Sợ nhất chuột phá , nó vào tha nội tạng gà , vịt đi lung tung thúi lắm .
nghe bác nói mà ghê cái người nghe mà phát sốt hihihiihhi

Hiện tại mình đang thực hiện mô hình nuôi rắn mối và Rắn Ráo trâu khép kính như sau:
nuối sâu + dế -> làm thức ăn cho rắn mối.
sâu + dế -> làm thức ăn cho cóc.
cóc+ chuột -> làm thức ăn cho rắn ráo trâu.
nuôi chuột đồng. chuột đồng sinh sản nhanh,dễ nuôi.chuột có thể bán thịt và đáp ứng nguồn thức ăn cho rắn vào mùa khô
bên cạnh ăn chuột sẽ cho rắn an bổ xung thêm cóc. cóc rất có lợi cho răn, giúp rắn phòng bệnh tốt hơn.
Theo mình nghĩ mô hình này sẽ thu được lợi nhuận cao.
mình rất tán thành mô hình này của bạn.
đó là ý tưởng hay.

Ý tưởng của chủ top không sai mà chỉ là chưa đúng hướng thôi, mình thay đổi một tí nhé.
Nuôi sâu + dế, bán lấy tiền mua Ếch, nhái, chuột, cóc nuôi rắn. Lấy ngắn nuôi dài, lời chán. Không cần kiểm chứng vì mình đã va vẫn đang làm đây.Ý tưởng của chủ top không sai mà chỉ la chưa đúng hướng thôi, mình thay đổi một tí nhé.
Nuôi sâu + dế, bán lấy tiền mua Ếch, nhái, chuột, cóc nuôi rắn. Lấy ngắn nuôi dài, lời chán. Không cần kiểm chứng vì mình đã va vẫn đang làm đây.Ý tưởng của chủ top không sai mà chỉ là chưa đúng hướng thôi, mình thay đổi một tí nhé.
Nuôi sâu + dế, bán lấy tiền mua Ếch, nhái, chuột, cóc nuôi rắn. Lấy ngắn nuôi dài, lời chán. Không cần kiểm chứng vì mình đã va vẫn đang làm đây.

Back