Nuôi rắn ráo trâu.

• Thread starter Hãn NB
  • Ngày gửi
Chào các bác, chẳng là e đi làm cnv vất vả quá, lương chẳng để ra được đồng nào cả. Hôm nọ đi xem mô hình nuôi rắn hổ trâu e thấy hay hay rồi cất luôn hơn 2 chục con về nuôi. E nuôi được 1 tuần rồi nhưng kiến thức còn yếu quá. Mong các bác tư vấn giúp e xem e chăn nuôi loại này có hiệu quả hay không. À. mà có phải đăng ký không nhỉ? Nếu có thì thủ tục và chi phí như thế nào các bác nhỉ? Còn đầu ra nữa. Mong các bác tư vấn giúp. Em ở miền bắc.

Bạn nên hỏi ngay người bán rắn cho bạn.

Ở Diễn Đàn, rất ít khi tìm được người láng
giềng để trao đổi được. Những câu hỏi của
bạn phải là người cũng xã, cùng huyện, cùng
chơ mới trả lời được.

Bác nuôi mà chả tìm hiểu trước, chả hoạch định gì cả thế. Trước hết phải tìm hiểu xem nuôi thương phẩm thì có đầu ra ở đâu chứ @@

Các bác ạ. Nói chung là e có tìm hiểu nhưng chỉ được phần nào thôi chứ ko thể nói chắc ăn được bởi vì nếu e biết chắc là có lời ko thì e đã tự tin làm. Nói chung e cũng liều nhưng e nghĩ là nếu run ko giám làm thì ko thể đạt được. Các bác thấy e có quá liều ko vậy

Các bác ạ. Nói chung là e có tìm hiểu nhưng chỉ được phần nào thôi chứ ko thể nói chắc ăn được bởi vì nếu e biết chắc là có lời ko thì e đã tự tin làm. Nói chung e cũng liều nhưng e nghĩ là nếu run ko giám làm thì ko thể đạt được. Các bác thấy e có quá liều ko vậy
Bác nuôi mà chả tìm hiểu trước, chả hoạch định gì cả thế. Trước hết phải tìm hiểu xem nuôi thương phẩm thì có đầu ra ở đâu chứ @@
xin lỗi bác e mới vào nghề thôi nhưng theo e nghĩ thì nuôi con j mà chưa nuôi đã biết đầu ra nó ở đâu thì đã giàu. còn tùy xem chất lượng sp của bác để cạnh tranh ra sao nữa. còn nếu nói về đầu ra tự hỏi 1 câu là bây giờ ng ta đặt hàng bác sll thì sức của bác liệu có đáp ứng đc chất lượng và số lượng hay ko đã. nuôi ít thì bác cứ nuôi để trải nghiệm cảm thấy tốt sẽ phát triển thôi. e cùng ý định như bác đang rất cần ae nuôi rắn đi trc tư vấn để nuôi thử 30 e rắn hổ trâu ạchuồng trại e có rồi. thức ăn có rồi ( vịt 1 con của e 1 tháng tèo 50 e toàn đem chôn phí wa) nhân công có rồi. ae ai có kinh nghiệm nuôi rắn mùa đông xin chỉ giúp ạ

Con rắn ráo trâu à... Con này nó đã xuất hiện trên chiến trận đã lâu lắm rồi . Hình như giờ đây đã sắp đến tuổi hưu. Sau thời gian chinh chiến lẫy lừng, máu lửa , khói tro bay mịt mù,
Giờ đây còn gì đâu nửa
Đã hết rồi năm tháng liệt oanh
Còn đâu giây phút huy hoàng
Nay đã tắt liệm trong hoàng hôn tím
Thôi hết rồi, hết rồi em
Đừng lưu luyến làm chi lòng thêm bận
Hãy chia tay giây phút này
Còn lưu luyến, COI CHỪNG ANH MANG NỢ
Hi hi hứng làm thơ vui thôi, con rắn ráo trâu bây giờ nó không còn một thời hoàng kim của nó đâu bạn ơi. Bạn mới nuôi bạn nên nhớ rằng, Con gì qua thời rồi , mình làm lại thì khó mà có hiệu quả. Nhất là mình chưa hiểu biết về nó. Bạn đã lở trèo lên cọp rồi, tôi chỉ khuyên bạn nên cố gắng bám vào cổ cọp nhé.
Nếu chỗ bạn có mồi ( thức ăn ) của rắn mua rẻ tiền, dể mua, dể tìm... thì bạn nuôi mới có thể lời. Còn không thì nắm cái lỗ 100%. Vì hiện nay rắn nuôi loại 1 bán với giá trên dưới 300 ngàn 1kg. Có 1 kg rắn tốn từ 5-7 kg mồi , bạn tính đi rồi nuôi nhé . Hiện nay tôi vẩn còn nuôi vài chục con cho đở nhớ nghề, và bán rắn giống nè

Last edited by a moderator:
xin lỗi bác e mới vào nghề thôi nhưng theo e nghĩ thì nuôi con j mà chưa nuôi đã biết đầu ra nó ở đâu thì đã giàu. còn tùy xem chất lượng sp của bác để cạnh tranh ra sao nữa. còn nếu nói về đầu ra tự hỏi 1 câu là bây giờ ng ta đặt hàng bác sll thì sức của bác liệu có đáp ứng đc chất lượng và số lượng hay ko đã. nuôi ít thì bác cứ nuôi để trải nghiệm cảm thấy tốt sẽ phát triển thôi. e cùng ý định như bác đang rất cần ae nuôi rắn đi trc tư vấn để nuôi thử 30 e rắn hổ trâu ạchuồng trại e có rồi. thức ăn có rồi ( vịt 1 con của e 1 tháng tèo 50 e toàn đem chôn phí wa) nhân công có rồi. ae ai có kinh nghiệm nuôi rắn mùa đông xin chỉ giúp ạ
Con rắn ráo trâu à... Con này nó đã xuất hiện trên chiến trận đã lâu lắm rồi . Hình như giờ đây đã sắp đến tuổi hưu. Sau thời gian chinh chiến lẫy lừng, máu lửa , khói tro bay mịt mù,
Giờ đây còn gì đâu nửa
Đã hết rồi năm tháng liệt oanh
Còn đâu giây phút huy hoàng
Nay đã tắt liệm trong hoàng hôn tím
Thôi hết rồi, hết rồi em
Đừng lưu luyến làm chi lòng thêm bận
Hãy chia tay giây phút này
Còn lưu luyến, COI CHỪNG ANH MANG NỢ
Hi hi hứng làm thơ vui thôi, con rắn ráo trâu bây giờ nó không còn một thời hoàng kim của nó đâu bạn ơi. Bạn mới nuôi bạn nên nhớ rằng, Con gì qua thời rồi , mình làm lại thì khó mà có hiệu quả. Nhất là mình chưa hiểu biết về nó. Bạn đã lở trèo lên cọp rồi, tôi chỉ khuyên bạn nên cố gắng bám vào cổ cọp nhé.
Nếu chỗ bạn có mồi ( thức ăn ) của rắn mua rẻ tiền, dể mua, dể tìm... thì bạn nuôi mới có thể lời. Còn không thì nắm cái lỗ 100%. Vì hiện nay rắn nuôi loại 1 bán với giá trên dưới 300 ngàn 1kg. Có 1 kg rắn tốn từ 5-7 kg mồi , bạn tính đi rồi nuôi nhé . Hiện nay tôi vẩn còn nuôi vài chục con cho đở nhớ nghề, và bán rắn giống nè
N
Cảm ơn bác Xuân Vũ, Cảm ơn bạn Intuong_hg. E đã chót ngồi trên lưng cọp rồi thì e phải chiến đấu là đúng bác ạ. E sẽ cố gắng nuôi cho tốt thôi. Lỗ thì e ko nghĩ là lỗ đâu bác e chỉ thắc mắc là lời ít hay lời nhiều thôi vì vốn e bỏ ra cũng ko hẳn khiến e phá sản mà bác. Với lại e cứ nuôi cho nó sống tốt thì bét e cũng bán được hòa vốn với giá như Xuân Vũ nói. Nhưng e lại đợi chờ 1 tia hy vọng 2 năm sau nó trở lại thời hoàng kim. Mục tiêu đầu là e ko lỗ hãy rồi từ từ phụ thuộc vào thị trường rồi tính. E rất mong được trao đổi qua mail. daohannb@gmail.com. Cảm ơn m

chào bác Xuân Vũ bác có thể cho e xin địa chỉ đc ko a. và với nữa là bác cho e hỏi 1 chút là nuôi vỗ béo con rắn này thường bắt rắn giống non hay chơi luôn loại đã đc 1kg ạ? và giá cả cho loại thịt này là bao nhiêu/ con?

HanNB hình như bác ở ninh bình ạ ? bác yên tâm ko chỉ 1 mình bác leo lên lưng cọp đâu. e cũng đang tìm cách trèo lên cùng bác đây :D. e cứ lấy ví dụ con vịt thịt của e. sinh sau đẻ muộn khi thị trường tràn ngập.nhưng e thì cứ cắm đầu làm sao cho chất lượng sản phẩm của mình nổi bật là đc mặc các cụ can ngăn. và thực tế hiện tại e đã ít nhất 4 quán đặt sp chỗ e và e đang tính mở rộng. cũng xin thưa với bác là qua cảm nhận bản thân e thấy nông trường cũng ko khác gì chiến trường đâu :D cạnh tranh khốc liệt cũng có kém gì đâu chứ . e nói hơi nhiều nhưng lâu lắm rồi mới gặp người anh em cùng chiến tuyến. e chẳng giám khuyên bác gì đâu nhưng bản thân e ko cho phép mình bàn chùn ngay cả trong suy nghĩ. e rất mong đc giao lưu cùng bác. bác có thể cho e xin sdt của bác để hỏi kn nuôi đc ko ak. số đt cua e 09866.09855 cảm ơn bác

Rắn vổ béo thường là rắn được nuôi từ nhỏ lên, vì nó đã thuần dễ cho ăn mồi. Còn rắn đã lớn rồi hoang dã về khó ăn và ít có con chịu ăn. Giá hiện nay loại 1 khoảng 300k/ kg , tôi ở Huyện Đức Huệ, tỉnh Long An

Bác xuân vũ này. Hôm nọ tận mắt e chứng kiến nhé! mấy tay ở Quảng Ninh về mua rắn của ông gần nhà em (Cách nhà e khoảng 20km) họ bắt rắn loại 1 giá 600ng bác ạ. E nghĩ là kể cả giá có như bác nói thì e cũng ko lỗ đâu. Ko biết tầm hiểu biết của e có hạn hẹp quá không
Intuong_hg. Số điện thoại của mình 0985420144. Mình rất hào hứng làm quen.

bác Hãn NB ơi có thể thị trường mỗi nơi giá mỗi khác. trong nam mọi người chăn nuôi nhộn nhịp lắm ko như ngoài bắc mình kén chọn quá. giá cả cũng cạnh tranh. nói nhỏ với bác là chỗ e 600n/ kg còn ko có mà bán đây. nên bác cứ yên tâm mà nuôi bác ah.

cảm ơn bác xuân vũ e ở Tuyên Quang có xa quá ko bác nhỉ . e chỉ muốn lấy 1 ít khoảng 30kg về nuôi thử thôi ak

cảm ơn bác. e lưu số của bác rồi ak, e đang tìm nguồn rắn và tham quan ít chuồng trại của mọi người để cải tạo lại cái chuồng lợn tốt nhất. hỏi thăm cách cho ăn uống. đèn điện, ổ..nhất là cách dọn vệ sinh cho bọn nó. ko để đến lúc bắt khỏi bị bỡ ngỡ bác ak

cảm ơn bác. e lưu số của bác rồi ak, e đang tìm nguồn rắn và tham quan ít chuồng trại của mọi người để cải tạo lại cái chuồng lợn tốt nhất. hỏi thăm cách cho ăn uống. đèn điện, ổ..nhất là cách dọn vệ sinh cho bọn nó. ko để đến lúc bắt khỏi bị bỡ ngỡ bác ak
Ngon. bác làm thế này thì làm sao mà thất bại được

Giá mỗi nơi, mỗi thời điểm khác nhau các bạn ơi, ở trong Nam rắn nuôi có khi bán không được luôn đó
Hiện nay vẩn còn 1 số rắn con nè, và bạn bè tôi thì còn rất rẩ rất nhiều

Tôi nghĩ 600 ngàn 1 ký thì giá cao quá,
nhất định lời to.

Giá gà công nghiệp làm ra thịt rồi nếu
mua cất chỉ nửa trăm ngàn 1 ký thôi. Ta
mua về xay ra cả xương làm mồi cho rắn
thì mất 3-4 trăm ngàn cho 1 ký rắn.

Nói vê rắn ráo trâu có lên không, thì tôi
cho rằng chỉ đi xuống. Đó là vì người khôn
thì của khó. Tàu nó nuôi rắn còn hơn ta
nhiều, nhất là vì nó có vốn to, làm ăn hiện
đại.

Bây giờ người ta nuôi rắn ráo trâu để làm
mồi nuôi rắn Hổ Chúa. Món này mới đăt hàng.

Chào các bác, chẳng là e đi làm cnv vất vả quá, lương chẳng để ra được đồng nào cả. Hôm nọ đi xem mô hình nuôi rắn hổ trâu e thấy hay hay rồi cất luôn hơn 2 chục con về nuôi. E nuôi được 1 tuần rồi nhưng kiến thức còn yếu quá. Mong các bác tư vấn giúp e xem e chăn nuôi loại này có hiệu quả hay không. À. mà có phải đăng ký không nhỉ? Nếu có thì thủ tục và chi phí như thế nào các bác nhỉ? Còn đầu ra nữa. Mong các bác tư vấn giúp. Em ở miền bắc.

Kiến thức thì trên mạng quá trời, bạn nên ngồi đọc và ngâm cứu mới có nhiều kinh nghiệm kết hợp với nuôi thử. Nói chung, nuôi rắn ráo trâu cũng may rũi, giá tùy vào thương lái trung quốc năm được năm mất. nếu mình tập cho rắn ăn được gà công nghiệp thì chắc chắn nuôi sẽ có lời. Nuôi rắn khoàn 8 tháng đến 10 tháng thì rắn hay bị bệnh đường hô hấp và chết. trong lúc nuôi nếu cho rắn ăn nhái người ta bắt ngoài đồng thì chắn chắn 100% rắn sẽ bị giun sáng như vậy làm rắn chậm lớn lắm. nên cho ăn ếch con hoặc tự nuôi ếch cho rắn ăn. Chút ít kinh nghiệm chia sẽ cùng bạn. thắc mắc alo mình 0919 59 89 49

Kiến thức thì trên mạng quá trời, bạn nên ngồi đọc và ngâm cứu mới có nhiều kinh nghiệm kết hợp với nuôi thử. Nói chung, nuôi rắn ráo trâu cũng may rũi, giá tùy vào thương lái trung quốc năm được năm mất. nếu mình tập cho rắn ăn được gà công nghiệp thì chắc chắn nuôi sẽ có lời. Nuôi rắn khoàn 8 tháng đến 10 tháng thì rắn hay bị bệnh đường hô hấp và chết. trong lúc nuôi nếu cho rắn ăn nhái người ta bắt ngoài đồng thì chắn chắn 100% rắn sẽ bị giun sáng như vậy làm rắn chậm lớn lắm. nên cho ăn ếch con hoặc tự nuôi ếch cho rắn ăn. Chút ít kinh nghiệm chia sẽ cùng bạn. thắc mắc alo mình 0919 59 89 49
Cảm ơn bác. Bác ở đâu vậy? E mới nuôi chưa có nhiều kinh nghiệm thực tế. Nuôi hoàn toàn theo cảm tính của mình để nhận biết bác ạ.

Cảm ơn bác. Bác ở đâu vậy? E mới nuôi chưa có nhiều kinh nghiệm thực tế. Nuôi hoàn toàn theo cảm tính của mình để nhận biết bác ạ.
Nhà mình ở Đồng Nai. Minh nuôi 20 con tại Sài Gòn nên cũng có chút ít kinh nghiệm

Bài viết có nội dung tương tự

Back