Nuôi Rắn Ri Voi Tham Khảo Và Rút Kinh Nghiệm

nguyễn văn dư

Nhà nông nghiệp dư
kính gởi các bác

Em có câu hởi nhỏ nhưng rất quan trọng cho những người sắp bước vào...nghiệp nông như em, đó là hiện nay, khi mọi thông tin đều đc chuyển tải nhanh chóng, nguồn thông tin liệu có chính xác và bị thổi phồng so với thực tế hay ko?Liệu rằng sau 2-3 năm nữa khi mà qui mô và số lượng vật nuôi quí hiếm trở nên rộng lớn thì thị trường có bị biến động không? Giá cả có vì thế mà trược dốc như con trăn những năm gần đây. Theo những kinh nghiệm lão làng, xin các bác cho một vài tiên đoán về con vật nuôi tương lai của "Hội mình". Trân trọng cảm ơn sự góp ý của các bác. :2cat:
chào bạn ?mình chỉ nói về con rắn ri voi thôi nha. chắc bạn cũng đã đọc 1 số thắc mắc của mọi người về bệnh của rắn, hiện nay 1 số bệnh trên rắn cũng chỉ phòng bệnh thui chứ chưa đặc trị, cho dù tham khảo nhiểu tài liệu đi nửa thì cũng bó tay khi rắn gần bán mà ngày nào cũng chết? mà mỗi con giống khoảng 70k chi phí để nuôi đc 1kg rắn thịt cũng phải vài trăm nửa chưa tính giá cả thị thường nửa. Góp ý cho mọi người 1 chút cho mọi người muốn nuôi con RV này, có thể nuôi trong khạp mật độ vừa phải để rắn k bị đẹn và lở loét, nếu có đều kiện có thể xây bể xi măng ng2.5*dài4*cao1.2 sao khi xây xong thì phải ngâm bể khoảng 1 tuần, khi nuôi phải tạo môi trường thật tự nhiên và đừng vì lợi nhuận nhiều mà nuôi mật độ cao nha. chúc mọi người nuôi thành công
[DOUBLEPOST=1444891541][/DOUBLEPOST]
Lên mạng một ngày, học bảy sàng khôn .
Thank you very much.
Phải công nhận anh rất kì công và tâm huyết với công việc, khi nào anh đi lấy rắn giống, vui lòng cho bà con biết với nghen.
Góp ý với anh thế này:
- Anh có thể chụp hình trại rắn anh Minh, hoặc ao nuôi rắn nào đó mà anh thấy đạt chuẩn theo kĩ thuật, rồi đưa lên diễn đàn cho bà con tham khảo, sẽ tăng thêm tính sâu sắc của đề tài.
Chúc anh mã đáo thành công.
Đã là vua trại rắn thì mình k đầu tư nổi như chú minh đâu?
[DOUBLEPOST=1444891686][/DOUBLEPOST]
Mình mới nuôi thử 10 con ri voi cách đây 1 tháng, vài hôm trở lại đây thì tụi nó bắt đầu xuất hiện những vết trắng tròn bao quanh mũi, giống như bị sổ mũi vậy. Có bác nào chỉ giúp mình cách chữa trị không? Chỉ có 3 ngày mà đã ra đi hết 2 con vì bệnh này rồi...
Cám ơn các bác!
bạn nên tách rắn bệnh và k bệnh ra đi? k trị được đâu?
[DOUBLEPOST=1444891868][/DOUBLEPOST]
Vài kinh nghiệm cùng quý ACE khi mua RRV nuôi.
1. Không mua rắn bắt tự nhiên về nuôi.
2. COi chừng mua rắn bị chích điện.
3. Nếu được nên tìm mua rắn nuôi đẻ là tốt nhất.
4. Không nên nuôi dưới ao (hao hụt rất nhiều. . . .
BẠn nak rắn chích điện nuôi vẫn bình thường thui bạn, chưa chắc gì mua giống ở trại mà nuôi sống 100% đâu với lại giá rất cao?

Tan_my53

Nhà Nông Nuôi Rắn 0977844612
chào bạn ?mình chỉ nói về con rắn ri voi thôi nha. chắc bạn cũng đã đọc 1 số thắc mắc của mọi người về bệnh của rắn, hiện nay 1 số bệnh trên rắn cũng chỉ phòng bệnh thui chứ chưa đặc trị, cho dù tham khảo nhiểu tài liệu đi nửa thì cũng bó tay khi rắn gần bán mà ngày nào cũng chết? mà mỗi con giống khoảng 70k chi phí để nuôi đc 1kg rắn thịt cũng phải vài trăm nửa chưa tính giá cả thị thường nửa. Góp ý cho mọi người 1 chút cho mọi người muốn nuôi con RV này, có thể nuôi trong khạp mật độ vừa phải để rắn k bị đẹn và lở loét, nếu có đều kiện có thể xây bể xi măng ng2.5*dài4*cao1.2 sao khi xây xong thì phải ngâm bể khoảng 1 tuần, khi nuôi phải tạo môi trường thật tự nhiên và đừng vì lợi nhuận nhiều mà nuôi mật độ cao nha. chúc mọi người nuôi thành công
BẠn nak rắn chích điện nuôi vẫn bình thường thui bạn, chưa chắc gì mua giống ở trại mà nuôi sống 100% đâu với lại giá rất cao?
hồ xi măng ngâm 1 tuần nuôi rắn ăn chắc.

Ok
[DOUBLEPOST=1491314722][/DOUBLEPOST]
K phai vay đau a

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH