Nuôi rùa nước ngọt

Xuan Vu

_
Nông dân @
Rùa này là rùa 3 gờ gọi theo kiểm lâm. Còn địa phương tùy nơi: Rùa vàng trị bệnh tim, rùa vàng nước, rùa vàng miền tây, rùa vàng đầu to... Thịt ăn rất ngon, ngoài thiên nhiên còn nhiều. Nhất là vùng sông nước, bưng giền. Nuôi hơi khó, dể bị chết, thức ăn chủ yếu là rong rêu, cá tép nhỏ.
Nhỏ con, con cái ít thấy con nào hơi 1kg/con, con đực 300-400gram/con

Rùa này là rùa 3 gờ gọi theo kiểm lâm. Còn địa phương tùy nơi: Rùa vàng trị bệnh tim, rùa vàng nước, rùa vàng miền tây, rùa vàng đầu to... Thịt ăn rất ngon, ngoài thiên nhiên còn nhiều. Nhất là vùng sông nước, bưng giền. Nuôi hơi khó, dể bị chết, thức ăn chủ yếu là rong rêu, cá tép nhỏ.
Nhỏ con, con cái ít thấy con nào hơi 1kg/con, con đực 300-400gram/con
Cám ơn bác Xuân Vũ, hôm qua và hôm kia đặt "12 cửa ngục" một loại dụng cụ bắt cá ở miền tây, dính được 5 con, có 2 con to 3 con nhỏ, thấy chúng cũng dạn dĩ định nuôi thử, nay nghe bác tư vấn vậy chắc mang đi rang muối cho rồi! - 2 con to mỗi con khoảng hơn nữa ký, 3 con nhỏ mỗi con khoảng 200 gram!

htac

Nhanong.Com
Rang muối là đúng rồi bạn ơi , loại rùa này nuôi đâu đc 1 tháng là nó thúi mai mắt đục lờ đờ rồi chết , ngoài thiên nhiên còn nhiều mà lại khó nuôi nên không ai nuôi nó cả

Rang muối là đúng rồi bạn ơi , loại rùa này nuôi đâu đc 1 tháng là nó thúi mai mắt đục lờ đờ rồi chết , ngoài thiên nhiên còn nhiều mà lại khó nuôi nên không ai nuôi nó cả
Cám ơn bạn, tối qua dính 1 con nữa, vị chi là 6 con, cuối tuần này làm một bữa hoành tráng! :)

Xuan Vu

_
Nông dân @
Nếu là rùa này để nuôi nha

[DOUBLEPOST=1452585811][/DOUBLEPOST]Nếu là rùa này thì la lang nha; Bớ làng xóm ơi ... tôi trúng được vàng ròng rồi, làng xóm ơi... mừng với tôi

htac

Nhanong.Com
Con thấy hình của ảnh là 3 G mà chú , gần nhà còn chỗ sông Bình Triệu thấy rùa 3 G lên nằm sát bờ nước hoài mà k dám thịt vì nhà la
Con rùa chú up hình là HLD ạ ?

Xuan Vu

_
Nông dân @
Con trên là hộp lưng đen đó Hải à. Con dưới là rùa vàng Miền Trung đó. Giống 3 gờ lắm, nhưng trên mai không có 3 gờ, chân màu hồng, đấu không có sọc vàng chạy xuồng cổ. Không có lấm chấm vàng ở chân và cổ. Ở Miền Tây không có rùa này

HungAG

Nhanong.Com
cho e hỏi rùa đất pulkin giá thương phẩm và rùa trán vàng hiện giờ là bao nhiêu 1kg ạ?
Pulkin thì nhầm chỗ, không qua 800k/kg. Rùa hộp trán vàng là loài rùa quý hiếm, yêu cầu chăm sóc công phu. Hiện cả nước chưa thấy cá nhân hay tổ chức nào cho hay là đã nuôi thành công, vì vậy bạn đừng nên đụng con này, vừa mất tiền mà vừa đụng pháp luật.

Xuan Vu

_
Nông dân @
Đến tháng rồi mà rùa vẫn là rùa thôi... Giá nó chậm lên quá đi . Hổng biết năm nay thế nào đây.
Thằng sen vàng ( đất lớn) hiện nay chết đứng rồi.....