nuôi rùa

• Thread starter hangpt_86
  • Ngày gửi
xin chào
Mình có nuôi một em rùa, mình nghĩ nó là rùa cạn nhưng không biết nó thuộc lạo rùa gì trông giống giống rùa sa nhân.
Hôm nào mình up ảnh của em nó lên, ai biết về rùa có thể trả lời giúp mình nha

mình có nuôi một con rùa nước, kén ăn phát ghét. Nó có thể nhịn ăn mấy ngày (khi mình đi công tác ) nhưng nó chẳng ăn cái gì khác ngoài thịt nạc cả. Nuôi hơn một năm rồi mà nó vẫn khá nhát và nhỏ xíu. Bạn nào có kinh nghiệm vỗ béo và huấn luyện rùa không, truyền cho mình với.

nuôi rùa phải cho ăn thêm gan,thịt bò sống cắt lát mỏng hoặc tôm nhỏ.Nên cho ăn vào bsáng.Phải có chỗ cho rùa bò,nước sâm sấp.Khỏang 2tuần vệ sinh 1lần,lấy bàn chải chà sạch mai.

mình cũng có 1 em rùa ,người ta nói là rùa vàng ,nhưng nuôi 1 tháng rồi nó chẳng lớn chúc nào cả ,có người cho rằng loại rùa này trị bịnh tim lớn (to)mình xin hỏi các bạn có đúng vậy không,và nuôi cách nào cho nó lớn nhanh và sinh sản tốt

xin chào
thời gian vừa rồi mình bận quá, không vào diễn đàn mấy.
Mình post ảnh em rùa của mình lên, mọi người xem hộ mình là rùa gì nha

Last edited by a moderator:
ban hiep ne minh nuoi rua dc 5nam rui minh toan cho an tôm thui moi ngay mat máy lạng sot nhung van thich nuoi.ban cu tha no vao nc cho may con tom dử ở mồm là nó ăn.cẩn thận nó đớm vào tay

lam gi co chuyen nuoi rua ma 1 tháng doi lon nhanh ha ban .minh nuoi 5 nam rui bay gio có 1,4 kg thui ban a

nuoi rua kho lem ba kon oi.suot ngay bi bo me cau nhau la nuoi rua den lem.minh phai nuoi dau 1 thoi8 gian khi lộ ra.bi bat di tha .nhung no lai bỏ về va nuoi den b jo ne.than hinh em no bi jo dai hon 1 gang tay.nang1.4 kg

ặc, bạn nuôi 5 năm đc một 1.4kg đã đành, hơn 1 năm trời nuôi mà rùa vẫn thế, nhất là nó chẳng biết chủ của nó là ai cả, cứ thấy người là ù té chạy

ban khong than thien voi no roi toi nuoi duoc 3 thang cu ve den nha la no tu gam ghe bo ra doi an h

bán rùa

a chi co nhu cầu thỉ em cung cấp(không chỉ nuôi chơi đâu mà hàng hóa thì đáp ứng nốt),số lượng rất nhiều-rùa cạn và rua nước đều có,đủ mọi kích cở.0914738291

mình có nuôi một con rùa nước, kén ăn phát ghét. Nó có thể nhịn ăn mấy ngày (khi mình đi công tác ) nhưng nó chẳng ăn cái gì khác ngoài thịt nạc cả. Nuôi hơn một năm rồi mà nó vẫn khá nhát và nhỏ xíu. Bạn nào có kinh nghiệm vỗ béo và huấn luyện rùa không, truyền cho mình với.

Huấn luyện thì em ko biết nhưng nuôi rùa thì có lẽ dễ nhất trong các con vật mà em đã nuôi . Đối với người nuôi rùa đỉnh nhất là làm sao nó Đẻ và ấp nở được mới là giỏi . Còn vỗ béo thì đơn giản lắm vì anh nuôi chơi cảnh nên anh chỉ cần nuôi supper worm là vỗ béo được nó , hoặc anh nuôi Dế cho nó ăn là ok . Nhà nhiều gián bắt gián cho nó ăn là nó lớn ngay . Em nuôi rùa mùa đông ở miền bắc em nuôi Sâu tự nhiên .
Cách làm như sau: Lấy hạt cải củ gieo mật độ dày đặc .sau vài ngày bướm sâu xanh sẽ đẻ và phát triển cực nhanh trong những luống rau cải này . Việc làm cuối cùng là bắt từng con to nhất cho vào bể cá . Một con rùa chỉ cần trồng 5 thùng xốp rau cải để dụ sâu . mỗi thùng gieo cách nhau 3 -5 ngày cứ thế quay vòng rùa ko bao giờ thiếu sâu để ăn . Cách làm này chỉ làm được trong mùa đông và mùa xuân ( ở miền bắc ) vì thời gian này có nhiều bướm sâu xanh - miền nam em ko biết :D

Còn nuôi số lượng lớn trong ao ( nuôi rùa để xuất khẩu ) thì nuôi giòi trong những chiếc thùng ở mép ao . Người nuôi để giòi phát triển tầm 6-8 ngày khi các thùng hết thức ăn giòi sẽ bỏ ra ngoài và rơi tõm xuống ao . rơi cả ngày lẫn đêm đàn rùa cứ lởn vởn quanh đó mà tợp thôi . Em đã được đi thăm quan một mô hình nuôi rùa ,ba ba kiểu ấy cách đây 3 năm . Nhìn thích lắm

cứ cho nó ăn nhiều thịt la nhanh béo ngày 2 bữa tôi nuôi r núi vàng 3tháng lớn 0,25kg đấy

con này là rùa Sa Nhân bạn nên cho nó ăn thên rau xanh trộn cùng với thịt hoăc ốc đập vỡ vỏ đừng cho ăn nhiều chuối không tốt đâu .loại này tợn lắm nó hay bò lung tung và nhơ là trời mưa có sấm thì nhốt lại vì nó rất thích ra trời mưa

Bài viết có nội dung tương tự

Back