Thảo luận Nuôi ruồi lính đen như thế nào .

• Thread starter motnua
  • Ngày gửi
chào bác motnua bác có thể cho em xin hình của con ruồi lính đen mà bác nói dc ko em chưa biết nó ra sao cả , cho em hỏi con ruồi này có ăn phân bò ko bác và khi trưởnh thành có gây ảnh hưởng hay phá hoại mùa màng rau củ gì ko ạ , vì chỗ em ở là Huyện Nghĩa Đàn (Nghệ An) có trại bò TH true Milk hàng ngày cả chục chiếc xe đi đổ phân trên đồi hoang rất mà nhiều mà ko qua sử lý gây ô nhiễm nếu dc thì chỉ viêc bắt con giống để nó tự ăn và sinh sản
P/s . người dân thì ko làm gì được chính quyền địa phương thì dc ăn tiền của nó thì cũng như ko :Cuamay::Bop::Bash:
bò thì trùn quê thôi bác,rld k khoái phân bò lắm ah
em hóng hớt của mấy bác đang nuôi thôi,mua gioongsmaf chưa dk

H

huu loc thu y

Guest
anh nao đang nuôi cho em hợp tác với, em co nguồn thức ăn nhiều (ăn không hết).0977953073

Phuoc

Lữ khách
bạn có nuôi không? Bạn nuôi gà thì nuôi thử 1 thùng đi- nuôi bằng thùng xốp trái cây. nếu thích thì tăng đàn. Mình đã nuôi bằng rác nhà bếp, rất đơn giản, rất dễ dàng, không tốn công. Nếu nuôi để lấy ấu trùng thì nên nuôi chứ nuôi để lấy phân hữu cơ thì không nên vì lượng phân hữu cơ còn lại quá ít. Ấu trùng ruồi ăn rác lớn lên bay mất, , phân hữu cơ còn lại quá ít. Mình nuôi muốn lấy phân hữu cơ mà ít quá nên ngưng rồi.
Nhờ bạn chỉ giúp mình với . Mình đang định nuôi nhưng khong biết cách . Cảm ơn trước. Chào bạn.

congdv9

Lữ khách
Em có câu hỏi? Em có nuôi mấy con bê sữa độn chuồng bằng bã mía và trấu, phân bê lẫn với chất độn rất thu hút ruồi nhà, thỉnh thoảng cào lên thấy lúc nhúc là giòi trắng. Liệu mình có thể nuôi đc giòi bằng cách dụ ruồi nhà vô đẻ trứng không mấy anh chị

M

MrDanh88

Guest
Ong đất ở huế ít thấy nhưng ko phải .
Khác nhiều à .
Ruồi này ở mủi né ( phan thiết ) có trong chợ rất nhiều nhưng nó bay rất chậm và hoạt động rất ít - ở đó cứ 1000 con ruồi nhà là có 1 con ruồi lính đen - chợ tạm mũi né .
Mình muốn nuôi thử thì mua giống ở đâu ah.gửi cho minh đc k ah.mình ở Hà nội.0912085533.

loại ruồi lính đen này có sống được trong phân lợn tươi không các bác,cả trong bể chứa phân và nước nữa

P

phongson

Guest
cho em hỏi ở Bình Dương có trại nuôi ruồi lính đen nào không ạ