• nuôi sâu gạo

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 7/6/09

1. Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

tôi muốn nuôi sâu gạo (sâu qui)để cho chim ăn , anh ,chi ,cô,chú nào biết kỷ thuật nuôi và bán con qui giống ,xin chỉ dùm ,mình cám ơn ,liên lạc với mình sdt 0907938476

Chia sẻ trang này

Đang tải...
    2. huu an

huu an Nhà nông nghiệp dư

tôi cũng đang nuôi thí nghiệm đây,vẫn phát triển tốt.bạn ở đâu mình trao đổi kinh nghiệm cái coi?

3. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

chào bạn mình ở long an sdt 0907938476 bạn cho mình sdt đi ,đễ dể liên lạc nha
      thân ái chào

4. huu an

xa quá,xa quá mình ở hà nội cơ mà,mình có một địa chỉ nuôi sâu gạo ở TPHCM k bt bạn đã đọc chưa, nếu chưa thì mai mình tìm gởi cho,sẽ gần hơn.

5. Xuan Vu

mình biết nhiều chổ nuôi sâu gạo lắm ,nhưng người ta không chỉ thật tình cho mình đâu bạn à , mình có nuôi sâu nở ra quy ,nhưng rất ít 2% quy/sâu ,nhưng con quy này không sinh sản được .BẠN CÓ BIẾT CÁCH NHÂN GIỐNG QUY thì bạn chỉ mình với .Thường ở PTHCM người ta dùng hóa chất làm cho cónâuu lớn hơn, và quy sau này không sinh sản được nửa.Mình bó tay luôn, bạn biết cách nào giúp mình với mình cám ơn bạn nhiều lắm đó

6. huu an

cái này thì mh k rõ lắm,vì vẫn đang còn ở giai đoạn thử nghiệm mà,nhưng mh nuôi thì vẫn thấy nó sinh sản ngày một nhiều có điều con sâu không được to lắm chỉ bằng cái chân nhang thôi hà. Vậy ở trỏng người ta nuôi nhiều lắm hả?mh đọc được tin ở trên mạng thấy hay nên xin về nuôi thử chứ không biết nó lớn cỡ nào thì đạt yêu cầu.

7. Xuan Vu

sâu lớn bằng chân nhang là đạt yêu cầu rồi,bạn chỉ mình nuôi với mình rất cần con sâu này

8. hailuaden

hailuaden Nhà nông nghiệp dư

sâu quy và sâu gạo là giống hay khác nhau vậy bà con. lúc trước tôi có mua mấy lon sâu, loại có 6hay8 cái chân ở phần đầu, khúc đuôi không có chân là sâu gì?

9. Xuan Vu

sau quy là con sâu gạo đấy

10. huu an

tôi xin về cho vào chậu,cho ăn cám gạo,bắp nổ,gạo nổ chỉ vậy thôi mà thấy nó vẩn phát triển sinh sôi nảy nở ngoài ra vì bận vc quá nên tôi k nghiên cứu gì thêm

11. chiptaybac

chiptaybac Guest

mấy bác có ai có địa chỉ tìm hiểu sâu gạo ở hà nội không cho tui địa chỉ nha.
      bác huu an có thể cho tôi mail hay cái gì đó có thể liên lạc được không ?