Nuôi thỏ thì có thể nuôi thêm con vật gì là thích hợp nhất?

Mình ở Nghệ An ,đang nuôi hơn chục thỏ nái.mình đang đi làm nên cũng không có thời gian chăm sóc cho tụi nó.mìn dự tính sang năm sẽ ở nhà đầu tư vào chăn nuôi,đang nhân giống đàn thỏ.mình nghĩ ở nhà nuôi thỏ thì kũng nhàn nên mình có ý định nuôi thêm con gỉ đó cho hết thời gian trong ngày nàh.vậy mong anh em trên diễn đàn tư vấn giùm?xjn kảm ơn!

thoviet1 ở miền núi + muốn mở rộng trại thỏ, chịu khó mình đào cái ao nhỏ nhỏ, hoặc xây ao nhân tạo khoảng 15-20 m2, thả ba ba nuôi, thỏ chết xay nhuyễn thả xuống...bao luôn!
cảm ơn ý kiến của httam.Ở vung mình sống đây muốn đào ao thì chắc phải đào cả chục mét ấy chứ!

cảm ơn ý kiến của httam.Ở vung mình sống đây muốn đào ao thì chắc phải đào cả chục mét ấy chứ!
bác nên tham khảo xây bể xi măng và nuôi lươn ko bùn bác ạh!

Nuôi Thỏ, có thể nuôi thêm:

1- Giun, rồi nuôi Gà bằng giun.

2- Cá, Trăn, Kền kền ăn Thỏ chết.

Thế nhưng bạn quên tính tiền chuồng
trại và công nuôi những con này rồi.

Tôi cho rằng, nuôi Thỏ thì không nuôi
thêm con gì nữa cả.
tôi đã hạ đo ván ông bằng 1 bài viết trên hơn 2800 bài viết của ông,ông cay cú hướng dẫn thoviet1 làm thịt thỏ bằng cách bóp cổ thỏ hay với ngữ điệu"thì giun giòi cũng khó sống" người ta đưa ra những bằng chứng cụ thể hèm rượu,bã bia,hay kênh truyền hình trung ương VTV2 hướng dẫn trồng nấm đùi gà(nấm vua)bằng bông thải đem lại hiệu quả kinh tế nhưng ông vẫn lý luận lý lẽ. đúng là chết đến đít vẫn còn cay.tôi hỏi ông trong khoa học .... là như bác nđt hỏi ông đó.ông bị đo ván rồi giờ ông là bề nổi của diễn đàn ông muốn trôi dạt đâu thì trôi.
Đọc bài này, thì giọng ai cay cú đây?
Bài của bạn có câu nào bàn vào đề không?
Hay là chỉ cay cú tôi mà thôi?

nuôi cá trê lai đi bạn. lấy phân thỏ và xác thỏ chết nuôi giòi, dùng giòi cho cá trê ăn. Nuôi thêm trăn hoặc rắn ri voi cũng tốt, có thỏ chết thì cho chúng ăn, lúc không có thì bắt cá trê cho ăn. Nuôi kết hợp vậy mình tận dụng được xác thỏ, thỏ có chết mình cũng đỡ buồn hơn.
mình nghĩ ra cách nuôi giòi cho cá trê ăn như thế này:
- làm 14 cái hộp treo cặp mé mương, thiết kế sao cho khi giựt dây thì cái hộp lật ngược lại.
- mỗi ngày chúng ta hốt phân thỏ cho vào 2 hộp, dùng xác thỏ hoặc ruột cá để lên trên nhử ruồi.
- cứ làm như vậy thì đến ngày thứ 7 là chúng ta đã bỏ đầy phân vào 14 cái hộp, trong đó 2 cái hộp đầu tiên đã có rất nhiều giòi to, ta giựt dây để đổ cả giòi - phân giòi xuống ao cho cá ăn, sáng 1 hộp, chiều 1 hộp hoặc cùng lúc.
- hôm sau lại cho phân vào 2 hộp mà hôm qua mình đã đổ, cứ như vậy ngày nào mình cũng có giòi cho cá ăn mà không cần đụng chạm tới nó, đỡ gớm.
hôm rồi có con thỏ con cỡ cổ tay chết, mình bỏ vào thùng sơn rồi quên chôn, vài ngày sau chợt nhớ, khi ra xem giòi đã ăn sạch, nhìn khúc xương láng bóng luôn, đổ ra xem thử thì khoảng 1 lon sữa bò.
Tính diệt ruồi chẳng hết. Bác lại định nuôi ruồi ak.

Back