Nuôi thử 100 gà mà nó nằm la liệt rồi theo ông bà

Tình hình rất là nản các bác ah. Tập tành nuôi thử 100 con mà hết bệnh này tới bệnh khác qua tới hôm nay cũng được hơn 1 tháng vắc xin new gum đậu đã làm xong chuẩn bị làm cái vắc xin tụ huyết trùng thì gặp sự cố lớn. Gà sốt, bỏ ăn nằm ủ rủ số lượng tới 30 con ra đi 6 con. Phân bình thường mổ xác chẳng thấy gì bất thường. Ra quầy thuốc mua thuốc cho uống 2 hôm nay vẫn không khá hơn. Nhờ bác nào đi qua giúp e với.

Trời đất, mới nuôi thử mà nuôi chi nhiều thế, tình hình này theo mình bạn nên thanh lý dứt điểm đi, xoá sổ làm lại từ đâu, chứ mới nuôi mà như thế thì dể nản lắm. Bạn làm lại đi, vài chục con thôi, rồi từ từ học hỏi thêm.

Tại ngu thôi .
Nuôi gà đầu tiên phải chọn giống tốt .
Tiếp nữa phải có lá cây gì đó .
Cho uống thuốc thì liều lượng phải tăng từ từ và có chổ bay nhảy , ngắm trăng ngắm trời cho nó bớt căng thẳng .
Tôi nuôi chết 20 /100 nhé . còn thông minh chán .

Bác hù em quá, em đang tính nuôi gà. Thử nuôi 100 con trước. Vốn nhà em có rẫy cà phê và vườn tiêu rộng, em tính mở trang trại gà, nhưng ban đầu thì e nuôi 100 con đã. Theo các bác, em nên nuôi giống gà thả vườn nào thì tốt nhất ( ít dịch bệnh, lớn nhanh, hợp với thả vườn)

Em tính nuôi gà ta lai nòi.
Ngóng ý kiến góp ý của các bác!

Hihi.mình nuôi 100 khuyến mại 2 con.giờ còn 102.... May vãi...hnay tròn 1 tháng= 4 đến 5 lạng/ con

Last edited by a moderator:
Dẹp hết thuốc đi - để nguyên đàn gà bệnh - tìm mua gà lạ mổi thứ 10 con đem về thả chung - thứ nào ko nhiểm bệnh thì tìm giống đó về nuôi số lượng lớn

Tiết của thì mãi mãi luôn gặp bệnh - nói chung là phải tìm cho ra giống gà hợp thổ nhưỡng

Tu huyet trung may bac ah. Co cach gi cho do chet k. Vot dc chung nao hay chung do.

bác miêu ta chung chung quá không giám phán bệnh đâu. lúc nãy em mới tiêm KTG song chết 1 con mái 1,4kg mất tiu đi 170k tiếc quá

E chuan bi lam vacxin tu huyen trung ma chua kip lam. Gap troi mua dong no di nhu nga ra bac ah. Chet nhanh voi bi nhieu vay chi co kha nang tu huyet trung bac ah. E cho uong khang sinh ma chua kha quan hon. Tiem K.T.G dc k bac

nếu có KTG sẵn trong nhà thì tiêm cho chắc còn. không có thì mang 1 con chết hoặc sắp chết mổ ra và chụp mấy cái hinh về nội tạng như gan thân phổi dạ dày,thận, ruột up lên để ae giúp đỡ

Tình hình là đàn gà của e sắp bị xóa sổ. đi theo ông bà quá nữa nữa còn lại đang ngất ngây con gà quay. Hình ảnh mổ nội tạng nhờ các bác giúp e với. Chủ yếu để e có câu trả lời nó là gì mà lần nào nuôi e cũng vấp. Cách đay 4 năm ông anh nuôi đươc 8 lạng cũng bị như thế này. Sau đó 3 năm nuôi bây vịt còn 3 ngày nữa họ bắt cũng bị như vậy. Liệu có cách nào để điều trị hiệu quả không. E đang điều trị tụ huyết trùng với ký sinh trùng đường máu( Chổ bán thuốc họ nói vậy) mà tình hình chẳng khá hơn tí nào. Nhìn đàn gà mà đau lòng quá

mình đang nuôi sll nhưng mà cứ bỏ bê mấy ngày là gà lại bệnh một số kinh nghiệm chia sẻ với bạn nhé.
thuốc phòng dịch và vacxin đều có thơid hạn ngĩa là bạn tiêm vào gà nó sẽ có tác dụng trong một thời gian nhất định .hết thời gian đề kháng lại chích .
theo bạn mô tả thì gà bạn đang bị gumboro
bạn ra tiệm mua thuốc gum cho uống hoặc thuốc nhỏ măt mũi. bạn nên biêt răng trong chu kỳ tháng thì phải phòng gum 3 lần.
đồng thời bạn don dẹp chuồng mua fomol về xịt sát trùg cách ly gà bênh chăm soc theo chế độ điều trị.gà khỏe cho thuốc phòng bệnh.
mình nói thêm về bệnh dịch nữa đó là dịch tả
dịch tả ngừa theo 3chu kỳ từ nhỏ tới lớn
dịch tả hệ f >dịch tả hệ s>dịch tả hệ m.
Đậu vacxin đâm xuyên cánh mua vac xin về lấy kim may nhúng thuốc đâm cánh 2 lần /4 tháng ....
tụ huyêt trùng 1 mũi nưa là gà bạn có 80% sức đề kháng rồi mấy bệnh lặt văt mua ambicoli tylosin.five cảm cúm .dưỡng ruột .enrofloxaxin... nhiêu lắm cứ hỏi thú y ngưoi ta chi cho.ngoài ra bạn nên mua thêm vitamin.tăng lực.... trộn thưc ăn cho ăn kèm gà sẽ tăng thêm sức đề kháng.
để an toàn hơn bạn kêu thú y của xã nơi bạn cư trú chích cho mũi h5n1 (miễn phí) lưu ý là h5n1 chỉ chích khi gà đang khỏe mạnh gà yêu chích cái đi ngay. tỷ lệ hao hụt khi chích là 2% 100 con thì đi 2con là bình thường nnhung còn hơn là đi cả bầy.chúc bạn thành công

Back