• Nuôi thử rắn ri voi

Thảo luận trong 'MuaBán: ngành Chăn Nuôi' , 13/6/09

1. nhuthaoct Guest

Mình ở Cần Thơ muốn nuôi thử rắn ri voi (50 con),bà con nào biết ở đâu bán rắn con chỉ giùm với

Đang tải...
    2. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

hôm nay nình chỉ còn 20 con và 1 con mang bầu ,nhưng bạn ỡ xa quá ,mình ở LONG AN ,làm sao giao cho bạn được

3. vanptan

vanptan Guest

Em tự hỏi! Nếu nhà có nhiều chuột, nuôi con này từ bé cho nó bắt chuột đc hem nhỉ!

4. Xuan Vu

rắn ri voi ở môi trường nước không bắt chuột được bạn ơi ,muốn nuôi rắn bắt chuột thì bạn nuôi rắn HỔ NGỰA , có người cho rằng rắn này là rắn RỒNG ở trong nhà có nhiều mai mắm ,loại này không độc với con người,và con giống ,mình cũng có đây sdt của mình 0907938476

5. tvptan

tvptan Nhà nông nghiệp dư

Xin chào, mong các anh giúp dùm với e cũng thich nuoi rắn ri voi nhung còn nhiều thac mac như làm thế nào phân biệt con duc và cái, loài rắn nay có thích tắm nắng như dòng họ của nó ko?

6. phuong_huy

phuong_huy Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      student
      Chào bạn, mình cũng đang nghiên cứu về loài này, tuy nhiên kĩ thuật trong chăn nuôi nó thì mình chưa có. Bạn có thể giới thiệu cho mình cùng các bạn 1 vài đặc điểm trong chăn nuôi nó ko ? Mình đang ở THủ Đức, khá gần chỗ bạn, nếu thuận lợi hy vọng sẽ có sự hợp tác giữa chúng ta. Thank !

7. Xuan Vu

chao PHUONG HUY con rắn ri voi nó có nhiều tên gọi theo từng nơi chúng sống như bù quạt ,ri cá ,ri tượng v v .Là loài sống dưới nước nên nuôi nó cần có môi trường nước sạch , thức ăn đầy đủ ,có nơi trú ẩn êm như cây lục bình hay cỏ nổi dầy ,cho nó bám ,chui vào ngủ và tiêu hóa thức ăn ,tránh xa tiếng động ,con giống tốt ,không ép ăn quá nhiều bị đau đường ruột,không cho chúng tranh ăn ,cắn nhau sẽ làm gảy răng sẽ bị nhiễm trùng hàm và bỏ ăn là đủ rồi bạn à .Thân ái chào bạn xin góp tí thôi

8. tvptan

tvptan Nhà nông nghiệp dư

Chào anh Xuan Vũ! vậy khi nuoi rắn ri voi chúng ta quan tâm về chế độ ánh sáng như thế nào, dùng nước máy nuôi trong khạp dc không? hay chúng ta phải dùng nước sông, theo anh thì cần bao nhiêu ký cá/1kg tăng trọng của rắn mong anh giúp dùm, Thanks (a có thể gửi email lên ko?)

Last edited: 23/7/09
    9. Xuan Vu

rắn ri voi rất cần ánh sáng ,nhưng phải có chổ êm tối cho chúng nghỉ ngơi,xài nước sông không ô nhiểm là tốt nhất ,tỷ lệ 5kg mồi >1kg rắn thương phẩm
      bạn có thể gặp mình qua email vubavuongvu@yahoo.com ,thân ái chào bạn

10. Thien Thu

Thien Thu <HTML> <BODY> <p align ="left"><font face="Courier

Rắn Ri cá bằm nhỏ lên, trộn với trứng gà thêm một chút tiêu...chiên thành từng mảng như chả. ăn ngon khủng khiếp, hồi nhỏ tôi rất ốm yếu mẹ tôi biến chế như vậy cho tôi ăn hoài...do đó bây giờ tôi vẫn mạnh như...trâu. quậy như...giặc

11. Thien Thu

Thien Thu <HTML> <BODY> <p align ="left"><font face="Courier

bạn nào có con cháu khó nuôi cứ biến chế rắn Ri cá như trên.. cho ăn thường xuyên... bảo đảm ...khỏe hết biết... rồi sau đó "quậy" cũng ...hết biết..