nuôi trăn miền bắc

• Thread starter cuongpham86
  • Ngày gửi
chào các cao thủ.em là kĩ sư xây dựng nhưng có sở thích nuôi trăn từ lâu,hôm nay mạo phạm đăng kí thành viên AGRIVIET mong các cao thủ chỉ giáo bí kíp cho em được mở mang tầm mắt kinh nghiệm nuôi trăn ở miền bắc.hiện tai e định bắt 2 đôi với trọng lượng mỗi con 1kg ở NGHỆ AN với giá 1.2 triệu 1 em.n mà đang là mùa rét có sợ trăn bị lạnh ko??e đã chuẩn bị thùng xốp cao và bóng đèn tròn sưởi ấm.đa tạ các cao thủ võ lâm nuôi trăn rất nhìu

Tôi không rành về Trăn lắm, nhưng mấy năm gần đây,
nghề nuôi Trăn đã xuống dốc. Trăn rất dễ nuôi ở
miền Nam ấm áp, nhưng cũng chẳng khó nuôi ở miền
Bắc giá lạnh. Vấn đề ở chỗ da trăn bây giờ rất
khó bán. Bạn thích thì cứ nuôi, nhưng để làm cảnh,
chứ không có tiền bán trăn đút túi đâu.

chào các cao thủ.em là kĩ sư xây dựng nhưng có sở thích nuôi trăn từ lâu,hôm nay mạo phạm đăng kí thành viên AGRIVIET mong các cao thủ chỉ giáo bí kíp cho em được mở mang tầm mắt kinh nghiệm nuôi trăn ở miền bắc.hiện tai e định bắt 2 đôi với trọng lượng mỗi con 1kg ở NGHỆ AN với giá 1.2 triệu 1 em.n mà đang là mùa rét có sợ trăn bị lạnh ko??e đã chuẩn bị thùng xốp cao và bóng đèn tròn sưởi ấm.đa tạ các cao thủ võ lâm nuôi trăn rất nhìu
A nên tìm bài viết " Nuôi trăn tuy cũ nhưng vẫn hái ra tiền " tham khảo vài chục trang kinh nghiệm rồi a nêu suy nghĩ cho ae trong nghề nuôi trăn góp ý a nhé.Chúc a nuôi thành công.

cảm ơn bạn,n mà mình có đọc nhìu bài báo và thấy là giá trăn mấy năm gần đây khá cao và ổn định khi thị trường CHÂU ÂU và CHÂU Á mở cửa mà.sao lại tụt dốc được nhỉ???

cảm ơn bạn,n mà mình có đọc nhìu bài báo và thấy là giá trăn mấy năm gần đây khá cao và ổn định khi thị trường CHÂU ÂU và CHÂU Á mở cửa mà.sao lại tụt dốc được nhỉ???
nếu tính ra a mà có thức ăn rẻ tiền, gà chết vịt chết thì a nuôi sao cũng lời, cứ coi như là mình tiết kiệm heo đất vậy, e thấy bên trang kia http://agriviet.com/threads/nuoi-tran-lam-kinh-te-tuy-cu-nhung-van-hai-ra-tien.114908/ rất hay, có cập nhật giá nữa, trăn cũng không tốn nhiều thời gian và công việc của a.Chỉ có điều không biết ngoài Bắc khí hậu rét nên lưu ý về giữ ấm cho nó.A vào topic e mới post hỏi nhé, kinh nghệm về trăn e chưa tới hì :D chỉ nuôi vài e làm kiểng thôi a ạ.

Bạn nên học thêm vài bài thuốc nam ( cỏ cây hoa lá ..... ) cần cho phòng và trị những loại bệnh ở nuôi trăn .
Học khoảng 1 năm về nghành thuốc nam phòng và trị bệnh cho trăn rồi dành riêng 100 m vuông để trồng cây thuốc nam .
Học ở đâu đó thì mình không biết . Có thể tham khảo từ công dụng của thuốc '' nam '' cho gà vịt heo chó rồi thử chuyển sang cho con trăn
Tìm giống tốt để nuôi và phải vững về thuốc nam chứ hạn chế dùng thuốc tây .
Thân chào !

nếu tính ra a mà có thức ăn rẻ tiền, gà chết vịt chết thì a nuôi sao cũng lời, cứ coi như là mình tiết kiệm heo đất vậy, e thấy bên trang kia http://agriviet.com/threads/nuoi-tran-lam-kinh-te-tuy-cu-nhung-van-hai-ra-tien.114908/ rất hay, có cập nhật giá nữa, trăn cũng không tốn nhiều thời gian và công việc của a.Chỉ có điều không biết ngoài Bắc khí hậu rét nên lưu ý về giữ ấm cho nó.A vào topic e mới post hỏi nhé, kinh nghệm về trăn e chưa tới hì :D chỉ nuôi vài e làm kiểng thôi a ạ.
cảm ơn bạn nhìu nhé,mình đang tính nguồn thức ăn và kinh nghiệm nuôi trăn ngoài bắc xem thế nào.hi vọng sẽ tìm ra dc hướng đi hợp lý
Bạn nên học thêm vài bài thuốc nam ( cỏ cây hoa lá ..... ) cần cho phòng và trị những loại bệnh ở nuôi trăn .
Học khoảng 1 năm về nghành thuốc nam phòng và trị bệnh cho trăn rồi dành riêng 100 m vuông để trồng cây thuốc nam .
Học ở đâu đó thì mình không biết . Có thể tham khảo từ công dụng của thuốc '' nam '' cho gà vịt heo chó rồi thử chuyển sang cho con trăn
Tìm giống tốt để nuôi và phải vững về thuốc nam chứ hạn chế dùng thuốc tây .
Thân chào !
cách của bạn rất hay.mình sẽ tìm hiểu và xem nên dùng cách nào hay nhất,cảm ơn bạn nhìu nhé

Không có gì, quan trọng là a là a biết con trăn là loài máu lạnh nên rất cần ánh nắng, trăn cũng thích tắm nữa, còn về dùng thuốc vê thảo dược rất hay, VD: có thể trồng cây Đinh Lăng cho gà ăn lá đi há , rùi sau này bán củ cho ng ta ngâm rụ keke, nhưng nếu a chưa tìm ra thì thuốc bromhexin là thuốc trị đàm cho trăn nhé, cephaxilin ( a đọc z ng bán biết à) thuốc kháng sinh tốt hơn tetra và hiệu quả hơn e thấy vậy.Hết biết rùi hì a tìm cao nhân khác nhé

Last edited by a moderator:

cảm ơn bạn nhìu nhé,mình đang tính nguồn thức ăn và kinh nghiệm nuôi trăn ngoài bắc xem thế nào.hi vọng sẽ tìm ra dc hướng đi hợp lý
Không có gì, quan trọng là a là a biết con trăn là loài máu lạnh nên rất cần ánh nắng, trăn cũng thích tắm nữa, còn về dùng thuốc vê thảo dược rất hay, VD: có thể trồng cây Đinh Lăng cho gà ăn lá đi há , rùi sau này bán củ cho ng ta ngâm rụ keke, nhưng nếu a chưa tìm ra thì thuốc bromhexin là thuốc trị đàm cho trăn nhé, cephaxilin ( a đọc z ng bán biết à) thuốc kháng sinh tốt hơn tetra và hiệu quả hơn e thấy vậy.Hết biết rùi hì a tìm cao nhân khác nhé.:D
ai lại để bài viết như thế này - mất lịch sự quá ?

Không có gì, quan trọng là a là a biết con trăn là loài máu lạnh nên rất cần ánh nắng, trăn cũng thích tắm nữa, còn về dùng thuốc vê thảo dược rất hay, VD: có thể trồng cây Đinh Lăng cho gà ăn lá đi há , rùi sau này bán củ cho ng ta ngâm rụ keke, nhưng nếu a chưa tìm ra thì thuốc bromhexin là thuốc trị đàm cho trăn nhé, cephaxilin ( a đọc z ng bán biết à) thuốc kháng sinh tốt hơn tetra và hiệu quả hơn e thấy vậy.Hết biết rùi hì a tìm cao nhân khác nhé.:D
ai lại để bài viết như thế này - mất lịch sự quá ?
Sửa lại rồi thế được chưa a,
cephaxilin là thuốc trị bệnh gì thế bạn??
cephaxilin theo e thôi nhé là trị được bệnh viêm họng, cũng có tác dụng giảm đau , e chỉ thử cho trăn e thôi nên có gì sai a bỏ qua cho.

thanks bạn nhìu nhá.rất mong dc học hỏi từ các cao thủ võ lâm như bạn :)))
không dám làm cao thủ đâu a trai ơi, e là cóc ké thôi đó bên trang kia nhiều lắm, chúc anh nuôi thành công nhé.

Nuôi trăn ngoài bắc có đầu ra không nhỉ mọi người.va giá khoảng bao nhiêu 1kg

nghe bạn nói có vẻ tiêu cực thế nhỉ???haizzzz
Ý bác anhmytran nói là nuôi trăn cũng như nuôi kỳ đà chỉ nên là vật nuôi phụ kèm theo - chứ nuôi theo hướng tăng đàn thì không nên - vì bài học từ con cá sấu cũng có rồi đấy thôi . Nuôi con trăn này nhiều thì nó sinh bệnh chứ nuôi 2 con với diện tích chừng 5 m vuông thì chẳng thấy nó bệnh gì cả - 1 -2 tháng cho nó ăn no 1 lần là được ( Nuôi làm cảnh trước sân nhà hay trong hồ cá bán sơn cũng vui chứ sao )

nghe bạn nói có vẻ tiêu cực thế nhỉ???haizzzz
nói chung a thấy dc thì a cứ làm nhỏ trước ( làm nhỏ để có kinh nghiệm, sau này chuyên sâu vs có lái thì a làm lớn), trên diễn đàn chỉ là nơi để a đọc, cái nào đọc mình học dc thì tiếp thu mấy cái nào thấy không " thấu" hay liên quan thì a không cần quan tâm đâu.

Back