Nuôi trùng huyết

• Thread starter caiziday911
  • Ngày gửi
Hiện tại em tính nuôi thêm con trùng huyết để cải thiện thức ăn cho đàn gà nhà em nên mong ace tư vấn giúp đỡ về kĩ thuật nuôi trùng.Xin cảm ơn và chuc các bác luôn vui vẻ và hạnh phúc.

Hiện tại em tính nuôi thêm con trùng huyết để cải thiện thức ăn cho đàn gà nhà em nên mong ace tư vấn giúp đỡ về kĩ thuật nuôi trùng.Xin cảm ơn và chuc các bác luôn vui vẻ và hạnh phúc.
Thấy bác nói em giật hết cả nẩy... tưởng có thêm con gì hiệu quả hơn con giun quế bác định bật mí cho AE

Con trùn huyết có nơi còn gọi con trùn máu, nó mềm hơn trùn sành,trùn hổ( địa long)..... Trùn máu ( huyết) rất chậm, thân thể mềm mại, có nhiều nhớt và có khoanh mủ ở phần đầu, toàn thân màu hồng nhạt . Sinh sản nhiều ở những nơi rất ẩm, hình như là ướt vậy đó. Trùn này to hơn trùn quế nhỏ hơn trùn hổ, thường thấy ở dưới những đống phân trâu bò còn tươi, hay nhưng đồng rác đã mục ướt..... Thế kỷ trước có 1 số hộ nuôi, những sau đó bị trùn quế đánh bại , nên giờ ít ai nuôi. Thức ăn của trùn huyết là vỏ chuối chín, trái cây chín, và phân động vật ....

Back