nuôii chim trĩ

chào anh chị và các bạn hiện giờ mình thấy chim trĩ đang rất được nhiều người quan tâm hơn con chồn nhung đen mà nhiều người gọi là con bọ miền bắc gọi là con chuột . lên mình thấy nuôi chim trĩ là an toàn nhất coi như là một món thay gà vậy cho mình hỏi anh chị là nuôi chim trĩ có thuận lợi và có hiệu quả kinh tế không đầu ra thế nào . khi hiện nay mình chưa thấy đầu ra ở đâu hay ở một trang web nào đó toàn là bán giống thôi mình hỏi 1 vài người thu mua thì có người bảo là đang còn nhiều nên không có nhu cầu (vậy có phải là đầu ra không có ) một vài người thì thu mua giá rẻ co 240k/kg không đúng với thức tế báo chí đưa tin là 300 đến 400k/kg
vậy nên mình đang phân vân không biết có lên đầu tư mua chim trĩ giống về để phát triển thêm kinh tế trang trại của mình không mong anh chị nuôi và làm cho ý kiến

Bạn thấy không ai bán trĩ thịt cũng phải vì hiện tại chim trĩ giống còn không đủ bán có đâu bán trĩ thịt có chăng nữa cũng khoản 2 năm nữa. trĩ giống trưởng thành hiện hiện nay khoản 2.000k đến 2.500k. Mình nuôi lâu lâu cũng có dư trĩ trống đem bán thịt cũng được 400k/kg đó bạn

Bạn thấy không ai bán trĩ thịt cũng phải vì hiện tại chim trĩ giống còn không đủ bán có đâu bán trĩ thịt có chăng nữa cũng khoản 2 năm nữa. trĩ giống trưởng thành hiện hiện nay khoản 2.000k đến 2.500k. Mình nuôi lâu lâu cũng có dư trĩ trống đem bán thịt cũng được 400k/kg đó bạn
Hổng dám đâu, em còn phải học bài, hổng dám đâu, em còn phải làm bài ........

đâbác này bán hay quá. hôm bửa tôi có đi ngang đường trường chinh hỏi người bán thì biết được trĩ nhà nuôi bán tôi hỏi sao phải đem đi bán lẻ cực vậy, thì người bán nói bây h bán giống khó mà chuồng lại chật nên đanh phải đem đi bán. ai co ý đinh nuôi kinh tế thì phải suy nghĩ cho kỹ

đâbác này bán hay quá. hôm bửa tôi có đi ngang đường trường chinh hỏi người bán thì biết được trĩ nhà nuôi bán tôi hỏi sao phải đem đi bán lẻ cực vậy, thì người bán nói bây h bán giống khó mà chuồng lại chật nên đanh phải đem đi bán. ai co ý đinh nuôi kinh tế thì phải suy nghĩ cho kỹ

bác nói thế này thì em không dám mua nữa rồi chuyển sang nuôi chim bồ câu cho an toàn

bác nói thế này thì em không dám mua nữa rồi chuyển sang nuôi chim bồ câu cho an toàn
bạn làm mà chỉ nghe một người nói kg tốt là bạn bỏ,bạn có chắc nguời tư vấn cho bạn là đúng kg?hay chỉ nói đại?Tôi thấy ông bạn đó rao bán chim trĩ 200ngàn/kg hỏi số điện thoại để mua mà kg thấy trả lời.Coi chừng lừa bịp gì đó.

Bồ câu đã nuôi từ lâu đời, nhưng chưa chắc đã hơn Trĩ đâu.
Có ai đưa ra con số đáng tin cụ thể của 2 vật nuôi này để
chúng ta so sánh mà biết nuôi con nọ hơn con kia?
*

Bồ câu đã nuôi từ lâu đời, nhưng chưa chắc đã hơn Trĩ đâu.
Có ai đưa ra con số đáng tin cụ thể của 2 vật nuôi này để
chúng ta so sánh mà biết nuôi con nọ hơn con kia?
*

Có tôi đây.

Chim trĩ (nuôi nhốt)
Cim bồ câu (nuôi nhốt)
ăn ít
ăn nhiều

<tbody>
</tbody>

chuồng khô sạch
chuồng bẩn
bán : cảnh, giống, thịt, trứng
bán: gống, thịt

<tbody>
</tbody>

hay đánh mổ nhau
ít đánh mổ nhau
đẻ nhiều
đẻ ít

<tbody>
</tbody>

tiêu thụ thịt khó (mới)
tiêu thụ thịt dễ (lâu đời)
ch. lượng thịt <=> gà
ch. lượng thịt > gà

<tbody>
</tbody>

đánh mổ người (con đực)
không đánh mổ người
hay mổ trứng
không mổ trứng

<tbody>
</tbody>

không có khả năng ấp trứng
có khả năng ấp
không biết nuôi con nhỏ
nuôi con nhỏ tốt

<tbody>
</tbody>

mấy anh ah đi trước như mấy anh còn bán được người ta mới nuôi bấy h thì bao h bán được kiếm lời đủ rồi tha cho người ta đi

phải công nhận chim trĩ tốt hơn bồ câu thật nhưng do người dân chưa quen và có nhu cầu sử dụng nên đầu ra rất khó nếu tương lai rộng lớn hơn với chim trĩ thì có lẽ chim trĩ sẽ thay thế được chim bồ câu nhưng bây h thì chưa thể hơn bồ cầu được phải không các bạn

con trĩ thì có tương ới chứ tương lai gì, cách đây khoảng vài tháng trước thằng bạn chí cốt tặng cho cặp trĩ vì nhà chật wa không biêt nuôi đâu làm thit luôn nấu cháo ăn thấy cũng bình thường so với gà hơ mong chín hiệu còn thua xa ma giá thấy khủng khiếp quá, mình cũng đi ăn nhiều nhà hàng cũng có tiếng sài gon mình cung hay hỏi quản lý thấy có thu mua đâu mà mấy anh đồn thổi dữ zậy

Back