Ở Miền Bắc có trồng được Mít Thái siêu sớm?

• Thread starter Nông dân hậu giang
  • Ngày gửi
Xin mọi người trên diễn đàn ai có ý kiến gì về tính hiệu quả nếu như cây mít Thái siêu sớm đươc trồng ở Miền Bắc? Và cụ thể là ở Bắc Giang quê tôi. Xin mọi người cho ý kiến đóng góp. Cảm ơn mọi người!

re: miền bắc có tròng dc mít thái siêu sớm ko?

bác Đoàn có the trồng dc loại mít đó, nhưng ở miền bắc có 4 mùa nên việc chủ yếu là phòng chống rét cho cây về mùa đông, mít là cây nhiệt đới sứ nóng, thích hợp nhất ơ miền đông nam bộ và nam bộ, tuy nhiên miền bắc ko phải la ko trồng dc, bac cứ trồng thử độ 10 cây xem kết quả thế nào, trước khi trồng đại trà xen trong vườn vải nhà bác. Về giống thì chỗ mình có rất nhiêu, bảo đảm chất lương ( Ông này đã lên đài truyền hình nhiều lần và chỉ dẫn rất tận tình về cách trồng cũng như phòng bệnh) giá bán là 15k mot cây, mình mới trồng dc 150 cây. Chúc bác tìm dc thêm một loại cây có giá trị kinh tế cao.:bop:

Mình được biết có giống mít chang-rai có múi màu hồng, giá trị kinh tế rất cao. Muốn trồng quá mà hình như Miền Bắc chưa ai trồng, cũng không biết mua giống ở đâu. Ai có thông tin gì giúp mình với. Cám ơn mọi người rất nhiều!.

trồng rất tốt nữa đó , mình đã giao hàng nhiều nghìn cây ra miền bắc , Hà Tây có , Bắc giang , Phú Thọ , Nghệ An , cả cùng cao Lai châu nữa m hiệ đang pát triển rất tốt và đã cho trái
vì mít là cây dễ trồng và xhống chọi thời tiết rất mạnh

tôi ở cao bằng ,có ai ở miền bắc có giống mít này bán không vậy ,nếu đem lên cb đơn hàng giá trị bao nhiêu thì có thể giao được ? nếu xa quá không chuyển cây có thể chuyển hạt giống cũng được ,giá cả có thể thương lượng.

cao bằng , để mình hỏi có xe thì chuyển cho bạn 100 cây là mình chuyển 19.000 đ/cây có gì gọi mình 0906194819

ok ,nhưng mình chắc chỉ mua 50 cây thui ,để mình tìm xung quanh xem có ai muốn mua nữa thì góp tiền mua chung ,mà 19.000 đ/cây là bao gồm tiền vận chuyển đến cb hay tiền vận chuyển riêng ?

Mình cũng có 25het đất đồi ở Lạc Sơn - Hòa Bình

Mình cũng có 25het đất đồi ở Lạc Sơn - Hòa Bình chưa biết lên trồng cái gì đang tính trồng khoảng 18het Cây Keo Lai, 5het xoan đào còn 2 het trồng cây ăn quả các loại

trồng hết mít thái đi ,4 năm sau kiểu gì cũng dc vài chục triệu ...

Mình cũng có 25het đất đồi ở Lạc Sơn - Hòa Bình chưa biết lên trồng cái gì đang tính trồng khoảng 18het Cây Keo Lai, 5het xoan đào còn 2 het trồng cây ăn quả các loại

bạn nên trồng mít Thái siêu sớm đi 1,5năm có trái ,mùa nắng có thể không cần tưới nước giá bán cao nhất trong các loại mít hiện nay , nếu dội hàng Vinamit mua bằng giá mít nghệ mà năng suất cao hơn nhiều, bạn tới Bình Dương nhà mình tham khảo 1 chuyến

ban muon mua giong cay xoan dao,cay keo lai,keo uc,cay an qua minh co the cung cap cho ban....neu co nhu cau ve bat cu loai cy giong nao co the lien he voi minh 0943007584

mít thái

Xin mọi người trên diễn đàn ai có ý kiến gì về tính hiệu quả nếu như cây mít Thái siêu sớm đươc trồng ở Miền Bắc? Và cụ thể là ở Bắc Giang quê tôi. Xin mọi người cho ý kiến đóng góp. Cảm ơn mọi người!

tôi hiện mới trông 120 cây mít changai ruột vàng cây phát triển rất tốt tôi mua giống chỗ anh thuỷ ở sóc sơn gia' thi 50k 1 cây nhưng giống bảo đảm luôn bac ỏ bắc giang thi sang bên đây thì gân rồi tôi cho bac địa chỉ bác thử hỏi xem ma anh thuỷ là người cung câp' giống changai ruột vàng độc quyến ở miên bắc cho hợp tác
xã phú lợi
vũ xuân thuỷ thôn miếu thờ xã tiên dược huyện sóc sơn 01686331289
có gì liên lạc nha cùng nhau phát triển

sao các bác ko lên thẳng trung tâm giống cây trồng ở trâu quỳ ,gia lâm mà mua cho nó rẻ mà cũng an tâm về chất lượng ?

Các bác không thấy Mít Thái dội chợ ah????
Mấy tháng nay chỉ tầm giá 7000đ/kg thử hỏi có mấy ai bán được giá 15,000 trở lên với số lượng nhiều???? đa phần hiếm hàng thì giá cao, không có hàng để bán, đến lúc cây đầy trái thì 6-7000đ.
với lại nổi khổ của người trồng mít là đầu ra, vì khi trái mít được thu hoạch đến khi nó chín thối thì chỉ mất chừng 3 ngày, thử hỏi với thời gian đó các bác có kịp tìm thương lái mua không? thêm nữa là mít chín rải rác không tập trung. vài ngày thi có vài trái chín.... cái này chỉ thích hợp cho sản xuất nhỏ lẻ, trồng vài chục cây để lấy trái bán cho chợ địa phương thì được. không thì trồng diện tích lớn để thương lái dễ bao tiêu. khổ nổi trái này không thể xuất khẩu được vì vướng khâu bảo quản....

chưa kể tình trạng mùa mưa mít hay thối, sơ đen, nếu trái dưới 6kg hay nhiều múi quá (mõng cơm), hay màu múi nhạt quá hoặc mít chín cây (thương lái chỉ mua lúc còn sống) thì giá chỉ còn 1/2, nhiều người cứ trồng theo phong trào mà không cần biết đầu ra tiêu thụ dẫn đến tình trạng trồng - chặt...

mít thái

giá 7000đ/kg là ở trong nam thôi còn ngoai bắc tôi vẫn ban' buôn được 17000/kg lè

Các bác không thấy Mít Thái dội chợ ah????
Mấy tháng nay chỉ tầm giá 7000đ/kg thử hỏi có mấy ai bán được giá 15,000 trở lên với số lượng nhiều???? đa phần hiếm hàng thì giá cao, không có hàng để bán, đến lúc cây đầy trái thì 6-7000đ.
với lại nổi khổ của người trồng mít là đầu ra, vì khi trái mít được thu hoạch đến khi nó chín thối thì chỉ mất chừng 3 ngày, thử hỏi với thời gian đó các bác có kịp tìm thương lái mua không? thêm nữa là mít chín rải rác không tập trung. vài ngày thi có vài trái chín.... cái này chỉ thích hợp cho sản xuất nhỏ lẻ, trồng vài chục cây để lấy trái bán cho chợ địa phương thì được. không thì trồng diện tích lớn để thương lái dễ bao tiêu. khổ nổi trái này không thể xuất khẩu được vì vướng khâu bảo quản....
ở chổ mình hjện gjờ đang đặt cây gjốg rất là nhjều. Mà gjá chỉ 10k/1cây. Lở mà pán ko đc chắc đổ cho heo ăn lun

ở chổ mình hjện gjờ đang đặt cây gjốg rất là nhjều. Mà gjá chỉ 10k/1cây. Lở mà pán ko đc chắc đổ cho heo ăn lun

heo nào mà ăn nỗi hả bác.

Ở vùng HẬU GIANG là nơi tiên phong trồng cây này . Trước có bài báo nói về trồng mít làm giàu, nhưng giờ tôi ghé lại vùng này thì thấy 1 điều.... mít trôi sông!... do mít chín mà không bán được nên ng dân đành cắt mít bỏ xuống sông rất nhiều...
Hiện tại các chợ đầu mối TP HCM thương lái đang bán mít với giá 10,000/kg thử hỏi dân bán cho thương lái bao nhiêu?
Tôi thật sự hy vọng sẽ có đầu ra mới cho cây này. trước đây cũng theo dõi nhiều nhưng nghe nói các nhà máy sấy mít không thu mua loại mít này, xuất nguyên trái thì không được. haiz...

Bác chuyển sang trồng cây có múi đi, bên mình cung cấp giống, khảo sát lập quy hoạch vườn cây, chuyển giao kỹ thuật chăm sóc, và ký hợp đồng bao tiêu luôn. Giá 30k/kg

Back