ốc sên nên làm món gì ạ ?

Tấn Thành

yêu nông nghiệp
thân chào bà con cô bác agriviet , số là tấn thành có nuôi được một ít ốc sên mà chưa biết nên làm món gì nhậu cho ngon hi hi ..... nên viết bài xin bà con tư vấn dùm ạ ..... chào thân ái quyết thắng[DOUBLEPOST=1414469249][/DOUBLEPOST]
[DOUBLEPOST=1414469402][/DOUBLEPOST]

Last edited:

9xkhoinghiep

Nhà nông chuyên nghiệp
Ốc Ma mà nói ốc sên.
Làm gỏi nhậu là hết sẩy.
Lấy muối hột rãi vào miệng nó cho ra hết nhớt rồi đem luộc. Luộc xong lễ ra trộn gỏi Xoài là hết ý.
Con này nhìn nó thấy gê vậy chứ ăn giòn cực kì.
ỰcỰc[DOUBLEPOST=1414469573][/DOUBLEPOST]Ốc Ma mà nói ốc sên.
Làm gỏi nhậu là hết sẩy.
Lấy muối hột rãi vào miệng nó cho ra hết nhớt rồi đem luộc. Luộc xong lễ ra trộn gỏi Xoài là hết ý.
ỰcỰc

Tấn Thành

yêu nông nghiệp
Ốc Ma mà nói ốc sên.
Làm gỏi nhậu là hết sẩy.
ỰcỰc[DOUBLEPOST=1414469573][/DOUBLEPOST]Ốc Ma mà nói ốc sên.
Làm gỏi nhậu là hết sẩy.
ỰcỰc
- do địa phương mình sống mọi người gọi là ốc sên . cám ơn bạn nhiều nhé .thân chào[DOUBLEPOST=1414470023][/DOUBLEPOST]

Last edited:

BienTran

Nhà nông tập sự
Trước em chỉ xào xả ớt hoặc muối ớt nó thôi
thông thường em đổ muối ngâm nó 1 buổi sáng mà lựa con nào to cỡ nửa nắm tay ăn cho ngon. con nhỏ mà nấu lên dĩa teo lại ăn chán lắm
Nhưng bác phải làm thật kỹ cho hết hớt và chỉ ăn cái lưỡi nó thôi. chứ nhiều người ăn con này vào bị ký sinh trùng rồi đấy

nuoide

thanquangninh.vn
VIP
Sao ko nuôi trong bể đất cho nó hút các nước ẩm hả thành ... lõng bõng thế kia trứng thúi hết thì tiếc ... con này trong vườn nhà nào cũng có vài chú ... mưa úng là bò lổm ngổm ... nghe báo nói ký sinh trùng cũng hãi . khi làm nên chế biến kỹ cho chắc củ ...

Tấn Thành

yêu nông nghiệp
Sao ko nuôi trong bể đất cho nó hút các nước ẩm hả thành ... lõng bõng thế kia trứng thúi hết thì tiếc ... con này trong vườn nhà nào cũng có vài chú ... mưa úng là bò lổm ngổm ... nghe báo nói ký sinh trùng cũng hãi . khi làm nên chế biến kỹ cho chắc củ ...
- nuôi trong bể đất mà làm không tốt ốc con nó bò ra ăn hết các cây giống đang ươm là mệt
- còn em nó bò lõng bõng là do nuôi mật độ nhiều mà để ngoài trời mưa nó vào hi hi
- vụ ký sinh trùng thì phải thật kỹ hi hi .....thanks bạn già

lequangdata

lequangdata.byethost6.com
Con này tôi cũng gọi là ốc sên. Chỗ tôi chẳng ai biết ăn.
Lâu lâu thấy người Mường, người Thượng đến bắt thôi.
Con này hay nằm chỗ ẩm thấp, bụi rậm quanh vườn, có khi đào đất gặp ổ trứng trắng xóa, có thể lên đến 100 trứng.
Vì đã có người biết ăn nên nếu tìm được đầu ra, chế biến món đặc sản... thì có thể tạo ra đối tượng nuôi mới cho bà con mình thì hay nhỉ ?

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH