Off-line lập Hội trồng gừng vào ngày 18/4/2015 tại Bắc Ninh!

• Thread starter ngochung
  • Ngày gửi
thì một bao chiều cao đất 20cm, sau này bổ xung hai lần nữa khoảng 5cm là 25.
bạn cứ tự tính xem ?
tùy theo khả năng đầu tư, phân hữu cơ và trấu mục, có bác cho tỷ lệ 1/10 có bác có điều kiện dư thừa phân cho 1/5.
bạn mua đất, trấu , phân, vôi về thuê một máy trộn bê tông trộn trong một buổi sau đó trồng dần, chi phí sẽ rẻ đi rất nhiều.
20x30x30=18000cm3, 1000.000:18000= 55,5. 1 khối được 55 bao, phần còn lại bổ sung phân, trấu để bồi thêm

gừng Ta mình trồng đã 2 tuần nhưng không lớn bằng gừng của anh Biến rác thành đặc sản. anh phun hay rãi chất màu trắng trắng là gì, công dụng thế nào, anh vui lòng giúp mình với!

gừng Ta mình trồng đã 2 tuần nhưng không lớn bằng gừng của anh Biến rác thành đặc sản. anh phun hay rãi chất màu trắng trắng là gì, công dụng thế nào, anh vui lòng giúp mình với!
Ủ cho ra mầm dài và tưới đều thì lên nhanh hơn. Bột trắng là vôi bột

E trồng lâu rồi mà không lớn bằng bác @@biengiacthanhdacsan đấy
2 môi trường khác nhau ta có thể thấy gừng lên cũng lệch nhau,

Ủ cho ra mầm dài và tưới đều thì lên nhanh hơn. Bột trắng là vôi bột.
cám ơn anh nhé!

E trồng lâu rồi mà không lớn bằng bác @@biengiacthanhdacsan đấy
2 môi trường khác nhau ta có thể thấy gừng lên cũng lệch nhau,
Tốn công tốn của hơn mà lại bằng nhau thì mất công làm gì chú

tại giống của em nữa đấy phải không bác @Biến rác thành đặc sản ?
của @ ngọc hưng thế cũng là quá ổn rồi, nhìn màu lá xanh thẫm như vậy là ăn đầy đủ, có điều trồng dưới đất cát gặp mưa, rễ chậm phát triển hơn chút.
các bác hạn chế bón đạm nhé, kẻo cháy lá.
các cụ bảo tốt giống tốt má mà.
em nghĩ bác @Biến rác thành đặc sản chiến đấu tiếp đợt hai được rồi đấy. nghịch vụ phát cho nó máu, xem sao ? chắc cũng không đến nỗi đánh bạc với giời đâu !

Uh tôi cũng chú ý đến nó lắm đấy,tôi đợi hết nắng gắt trồng tiếp

tại giống của em nữa đấy phải không bác @Biến rác thành đặc sản ?
của @ ngọc hưng thế cũng là quá ổn rồi, nhìn màu lá xanh thẫm như vậy là ăn đầy đủ, có điều trồng dưới đất cát gặp mưa, rễ chậm phát triển hơn chút.
các bác hạn chế bón đạm nhé, kẻo cháy lá.
các cụ bảo tốt giống tốt má mà.
em nghĩ bác @Biến rác thành đặc sản chiến đấu tiếp đợt hai được rồi đấy. nghịch vụ phát cho nó máu, xem sao ? chắc cũng không đến nỗi đánh bạc với giời đâu !
Anh đang định chiết xuất vaxin cho gừng nên để nó mốc rồi anh mới trồng đấy

cũng nhiều vấn đề vậy nên mình mới khuyên những người mới trồng , trồng thử, trồng gừng ta, một vài tạ giống coi như kiếm cái tết nho nhỏ cho vợ con thôi.
Trại của bác ở đâu thế???
trại của mình ở bắc ninh.

gừng của bác @Biến rác thành đặc sản trồng thưa quá . tiết kiệm giống như thế không ổn rồi.
nếu trồng gừng trâu như thế thì ổn gừng ta thì thưa quá.
Gừng thưa hay mau là do mình đặt bao chứ bác nhỉ? Mình ko hiểu bạn nói lắm.hii
cũng nhiều vấn đề vậy nên mình mới khuyên những người mới trồng , trồng thử, trồng gừng ta, một vài tạ giống coi như kiếm cái tết nho nhỏ cho vợ con thôi.

trại của mình ở bắc ninh.
Gừng ta mình đã từng trồng rồi. Ko vất vả như gừng trâu. Có thể nói gừng trâu có nhiều rủi ro hơn. Yêu cầu cao hơn.

bạn ở chỗ nào bắc ninh thế??

Gừng trồng được 2 tuần
E hâm mộ vườn gừng của bác bhất đấy... Quả là người có vốn làm gì cũng dễ... Heee
Mình ko ngờ cái vụ trồng gừng này lại xôm tụ thế?? Mùny thấy hơi tiếc cho vụ offline của hội. Mìh biết cái vụ này hơi chậm.. Hii nếu không cũng xin một chân đới

Gừng ta mình đã từng trồng rồi. Ko vất vả như gừng trâu. Có thể nói gừng trâu có nhiều rủi ro hơn. Yêu cầu cao hơn.

bạn ở chỗ nào bắc ninh thế??

E hâm mộ vườn gừng của bác bhất đấy... Quả là người có vốn làm gì cũng dễ... Heee
Mình ko ngờ cái vụ trồng gừng này lại xôm tụ thế?? Mùny thấy hơi tiếc cho vụ offline của hội. Mìh biết cái vụ này hơi chậm.. Hii nếu không cũng xin một chân đới
Nói chung đợi đến khi thu hoạch và triển khai trồng vụ tiếp theo thì offline sẽ xôm tụ hơn và có nhiều cái để chém hơn
Ý của chú ấy nói là trong bao anh để ít nhánh quá vì mình trồng trong bao có thể cho thêm nhiều phân bổ sung được nên không cần nhiều đất vẫn trồng được nhiều, hơn nữa mình trồng giai đoạn ngắn nên không đợi củ gừng ra nhiều nhánh khác thành bụi mà mỗi nhánh ra một củ to thôi nên đặt nhiều nhánh hom giống sẽ có nhiều củ. Phải vậy không chú Dainguyen nhỉ?

Anh định bán gừng non hay sao mà trồng trong thời gian ngắn. Tháng 8 định bám luôn hả ahh
Anh với Đại đang tính để tháng nào cũng có gừng bán. Non hay già dựa trên tiêu chí nào chú?

dựa vào cảm quan độ xơ và %nước của củ gừng. còn nhìn vào điểm gốc giữa thân và củ.
khi củ to, được giá dập thân vài bữa là cho thu hoạch. thực ra già non không quan trọng với gừng thương phẩm mà ở độ to đẹp của gừng . nếu làm dược liệu thì mới quan trọng yếu tố này.

Mới đầu nên offline chưa đc xôm lắm hi vọng có nhiều anh em. Cùng nhau phát triển
@@lehung12k ở hưng yên. À. Đội xe fx mình vừa về hưng yên phố hiến đấy

Back