Off-line lập Hội trồng gừng vào ngày 18/4/2015 tại Bắc Ninh!

• Thread starter ngochung
  • Ngày gửi
Tiếc wa gio moi biết tin các bác off, e định trồng 1ha gừng, không biết giống trồng 1ha là bao nhiêu .? Bác nào bán giống kèm hỗ trợ kỹ thuật k nhỉ? Bởi e mới học làm nong mà. Nhờ các bác chỉ bảo nhé...

mình ở đông anh ! gừng ta thì cho tinh dầu tốt hơn gừng tây nhỉ ngochung ! hiii hiii ngochung có chuyển giao công nghệ và bao tiêu đầu ra không ?
Mình đang xem thế nào bạnnhaf bạn ở đâu
Tiếc wa gio moi biết tin các bác off, e định trồng 1ha gừng, không biết giống trồng 1ha là bao nhiêu .? Bác nào bán giống kèm hỗ trợ kỹ thuật k nhỉ? Bởi e mới học làm nong mà. Nhờ các bác chỉ bảo nhé...
Bạn ở đâu cho số điện thoại đi nhé

E ở thanh xuan, e thuê gần 5 ha đất phù xa, k biết có trồng đc k bác nhỉ. Số of e 098.472.1234

E ở thanh xuan, e thuê gần 5 ha đất phù xa, k biết có trồng đc k bác nhỉ. Số of e 098.472.1234
Ok bạn kỹ thuật và giống đều ok,giá hợp lý bạn dịnh trồng gừng gì
0906006102 là số của mình có gì cứ a lô

Giải tán hội
Ok bạn kỹ thuật và giống đều ok,giá hợp lý bạn dịnh trồng gừng gì

0906006102 là số của mình có gì cứ a lô
Lại đc ông bạn này nữa. Mới bập bẹ trồng có 100kg gừng còn chưa biết sống chết thế nào mà làm um xùm hết các lên vậy ta.
Bác kia đất phù sa mà còn phải hỏi gì nữa quyết ngay và luôn đi. Giống thì bác cứ tìm hiểu cho kỹ chỗ nào rẻ mà tốt ta mua. Giá bjo chắc tầm 20~~~~23k/kg là cùng. Chúc các bác làm lễ BẾ MẠC HỘI thành công.
Thân chào!

1 ha đất phù sa trồng gừng ta hết khoảng gần ba tấn giống.
mong các bạn " góp ý trên cơ sở xây dựng", giúp nhau cùng phát triển.
!?
nếu có thể, xin bạn @ sinh ra từ làng cho mình xin địa chỉ mua khoảng 3 tấn gừng giống với giá 23k/kg . ? cảm ơn bạn.

Giải tán hội

Lại đc ông bạn này nữa. Mới bập bẹ trồng có 100kg gừng còn chưa biết sống chết thế nào mà làm um xùm hết các lên vậy ta.
Bác kia đất phù sa mà còn phải hỏi gì nữa quyết ngay và luôn đi. Giống thì bác cứ tìm hiểu cho kỹ chỗ nào rẻ mà tốt ta mua. Giá bjo chắc tầm 20~~~~23k/kg là cùng. Chúc các bác làm lễ BẾ MẠC HỘI thành công.
Thân chào!
Chắc chú mua giống gừng nguyên nước và nguyên đất hoặc gừng non
Giải tán hội

Thân chào!
Nếu chú muốn buôn gừng theo kiểu chú muốn buôn đinh lăng thì khó làm lớn được lắm

Giải tán hội

Thân chào!
Em đang trồng thêm rồi bác nhé,anh em hỗ trợ nhau thôi bác đừng nghỉ vậy

[QUOCTE="dainguyen, post: 738747, member: 118192"]1 ha đất phù sa trồng gừng ta hết khoảng gần ba tấn giống.
mong các bạn " góp ý trên cơ sở xây dựng", giúp nhau cùng phát triển.
!?
nếu có thể, xin bạn @ sinh ra từ làng cho mình xin địa chỉ mua khoảng 3 tấn gừng giống với giá 23k/kg . ? cảm ơn bạn.[/QUOTE]
Bạn nói còn thiếu câu là :"theo yêu cầu..." nữa
Chắc chú mua giống gừng nguyên nước và nguyên đất hoặc gừng non

Nếu chú muốn buôn gừng theo kiểu chú muốn buôn đinh lăng thì khó làm lớn được lắm
Nhầm to.
Gừng tôi chỉ trồng. Mua về giá cả sao nói vậy. Kô có buôn bán gi ở đây nhé .
Còn buôn bán kiểu như a mới làm ăn lớn thì tôi biết kiểu ấy rồi. Kkk. Đời còn dài nên a cứ chăm cây cho tốt đi đã.

bác @bien rac thanh dac san. phải "xem lại mình đi nhé"
"chăm cây cho tốt vào" kẻo ae cười cho.
bác có tài thế trồng gừng số lượng lớn có vẻ ổn giờ chơi cả rừng chuối nữa thì hơi mệt , chanh, đinh lăng, hồng leo còn dễ chăm, dễ bán.

[

Nhầm to.
Còn buôn bán kiểu như a mới làm ăn lớn thì tôi biết kiểu ấy rồi. Kkk. Đời còn dài nên a cứ chăm cây cho tốt đi đã.[/QUOTE]
1. Chú nói giải tán hội là hơi coi thường anh em.
2. Chú mua gừng 23k/kg về rửa sạch rồi để 2 tuần cân lại nhé. Và chú có cấp được số lượng lớn không? Nếu có số lượng lớn thì đó là giá tốt đấy
3. Anh trồng gừng chỉ để tận dụng phân bò và thử nghiệm cho chương trình sang năm nên cũng chưa quan tâm nhiều lắm mà giao cho một anh em thực hiện chính và theo dõi để phát hiện tất cả những lỗi của nó trước khi triển khai diện rộng hơn nên bộc lộ càng nhiều lỗi có khi lại càng tốt
4. Đinh lăng cũng vậy, đôi khi 5000/ cây cũng nhập nhưng có những cây 2500 cũng không nhập vì lợi bất cập hại.
5. Làm nông nghiệp mà ăn sổi thì không đi được xa

xa gần không quan trọng yêu nghề thì làm bạn à,quyết định là ở mình

[

Nhầm to.
Còn buôn bán kiểu như a mới làm ăn lớn thì tôi biết kiểu ấy rồi. Kkk. Đời còn dài nên a cứ chăm cây cho tốt đi đã.
1. Chú nói giải tán hội là hơi coi thường anh em.
2. Chú mua gừng 23k/kg về rửa sạch rồi để 2 tuần cân lại nhé. Và chú có cấp được số lượng lớn không? Nếu có số lượng lớn thì đó là giá tốt đấy
3. Anh trồng gừng chỉ để tận dụng phân bò và thử nghiệm cho chương trình sang năm nên cũng chưa quan tâm nhiều lắm mà giao cho một anh em thực hiện chính và theo dõi để phát hiện tất cả những lỗi của nó trước khi triển khai diện rộng hơn nên bộc lộ càng nhiều lỗi có khi lại càng tốt
4. Đinh lăng cũng vậy, đôi khi 5000/ cây cũng nhập nhưng có những cây 2500 cũng không nhập vì lợi bất cập hại.
5. Làm nông nghiệp mà ăn sổi thì không đi được xa[/QUOTE]
A có bị làm sao kô thế???
Tôi nói lại một lần nữa với a là tôi kô buôn bán GỪNG nhé!
Mà a có bị thần kinh kô mà bảo tôi mua gừng về rửa sạch để 2tuần can lại????
Giá 23người ta mua về xong bán lại cho các thánh 23 hả???? Ngon vãi cc nhỉ.
Còn tôi đi mua giá đó về tôi trồng có gì vô đây chia sẻ ace biết thôi chứ buôn bán m* gì đâu. Giá tôi mua thế đấy, một tuần 1tấn đấy người ta cũng gom đc đấy.
Nói với mấy thánh nhì nhằng lắm

Diễn đàn này để anh em giao luu chứ không phải là trọc gậy như anh @ sinh ra từ làng quê à,cần thì cả lên tiếng bác à

Diễn đàn này để anh em giao luu chứ không phải là trọc gậy như anh @ sinh ra từ làng quê à,cần thì cả lên tiếng bác à
Sao lại chọc gậy????
Bạn nói thế là sao??? Tôi mua giá 23k/kg thì tôi bảo vậy. Thế nào là chọc gậy???

Back