Off-line năm 2012

Năm nay 2012, BQT Agriviet không tổ chức off-line tập trung như hàng năm. Các nhóm có thể tự tổ chức gặp mặt theo vùng trên tinh thần ngồi lại với nhau ngày cuối năm để uống vài ly rượu chúc nhau sức khỏe và đón mừng năm mới.

Thời gian lý tưởng nhất là ngày 30/12/2012 (chủ nhật) vì sau đó còn được nghỉ thêm 2 ngày nữa.

Trên tinh thần như thế, đề nghị các nhóm thành viên Agriviet lập kế hoạch cho khu vực của mình để anh em có một ngày gặp mặt tất niên ấm cúng và vui vẻ.

Riệng khu vực Đồng Nai - TP HCM- Bình Dương sẽ tổ chức ngày 30/12 tại Biên Hòa.

Chúc anh em những ngày cuối năm hạnh phúc và nhiều niềm vui.

Chủ nhật 27/1/2013 (16 tháng chạp) anh em tập trung về Đảo Dừa Lửa.
Thời gian: 10 giờ.

Lý do: Họp mặt nhỏ cuối năm Rồng.

Anh em cố gắng tranh thủ về gặp nhau bàn luận, nói chuyện về năm đã qua.

Last edited:
Cho em nhiều chuyện xíu.
Nói tới rồng thì em lại nghĩ tới nước. Em có 1 địa điểm khá hay. Nơi này vừa ăn nhậu được, vừa tắm sông được và vừa dẫn gia đình theo coi như đi chơi cuối năm ngon lành. Giá cả theo em thì rất ổn (rẻ) - đặc biệt là có thể đem đồ ăn chuẩn bị sẵn ở ngoài vào, mướn bếp + mua than nướng ăn. Kể cả rượu bia cũng ok. Vé vào cửa + tiền phà = 30 - 40k/người lớn. Có sân chơi cho trẻ con + trẻ lớn. Có hội trường luôn.
Nơi em nói ở trên là ... đảo dừa lửa. Cách phà cát lái chỉ khoảng 1km.
Nhược điểm duy nhất là ... chỉ phục vụ từ sáng sớm tới ... 4h chiều à.

Cho em nhiều chuyện xíu.
Nói tới rồng thì em lại nghĩ tới nước. Em có 1 địa điểm khá hay. Nơi này vừa ăn nhậu được, vừa tắm sông được và vừa dẫn gia đình theo coi như đi chơi cuối năm ngon lành. Giá cả theo em thì rất ổn (rẻ) - đặc biệt là có thể đem đồ ăn chuẩn bị sẵn ở ngoài vào, mướn bếp + mua than nướng ăn. Kể cả rượu bia cũng ok. Vé vào cửa + tiền phà = 30 - 40k/người lớn. Có sân chơi cho trẻ con + trẻ lớn. Có hội trường luôn.

OK. Duyệt! giao cho baby lập chương trình luôn nha.

Cho em nhiều chuyện xíu.

Hì hì, em Baby,
Lần trước anh em mình họp mặt cũng là lúc tui đang bị cơn bệnh viêm cổ hoành-hành, nhưng mê bạn, nên... nhằm nhò gì ba cái lẻ. Giờ, thấy anh em sắp tề-tựu ở Thần-Long Đảo. Khoái quá, không biết làm sao! Vậy tui nhờ Baby 1 việc:
- Chộp vài tấm ảnh, để tui được "tham-dự từ xa" với!

Nhân đây cũng nhắc em:
- Tui khá rành về thủy-tính (Tui làm việc dưới nước giỏi hơn trên bờ. Hì hì), nên em cũng nhớ để ý, nhắc-nhở anh chị em cẩn-thận "An-toàn Sông Nước". Em nhá!

Đã nhờ, một việc cũng mang ơn, 2-3 việc thì... cũng vậy thôi! Phải không nào? Vậy nhờ thêm:
- Em rủ cô Jen một tiếng dùm. Cô bận không đi được cũng không sao.
Thân.

em nghe noi khu du lich sinh thai Cao Minh cung duoc lam, o huyen vinh cuu, vinh an, cho nay gan nha bac phan tung, va mong duoc giao luu voi bac phan tung

có ngày nào khác không a hiếu, ngày đó e đi ăn đám cưới thằng bạn học ở biên hòa rùi,

có ngày nào khác không a hiếu, ngày đó e đi ăn đám cưới thằng bạn học ở biên hòa rùi,

Tổ chức ngày thường e rằng có nhiều bạn bận đi làm k tham gia được, nếu để đến chủ nhật sau thì cận tết lắm rồi (23 âl) nhiều người bận hơn (lo tết, về quê, tất niên, tổng kết...).

Món đặc sản ở đây là bò đốt trái dừa.

Địa điểm: Khu du lịch sinh thái ĐẢO DỪA LỬA thuộc địa bàn xã Phú Hữu, H.Nhơn Trạch, Đồng Nai, cách thành phố Hồ Chí Minh 12km. (Khoảng 30P đi xe máy)
Bản đồ đường đi
Bài viết tham khảo
Chi phí:
- Gửi xe: 3.000vnđ/xe
- Vé + phà: 30.000vnđ/người (Vé khứ hồi)
- Áo phao: 20.000vnđ/người (Ai muốn tắm thì phải mướn áo phao - bắc buộc)
- Thức ăn và rượu bia:
Khoảng 10 người thì mỗi người chừng 200.000vnđ.
Còn nếu nhiều hơn thì càng nhẹ thở. Đặc biệt:
Nơi đây cho phép đem đồ ăn và thức uống bên ngoài vào (dĩ nhiên là vào phải kêu ít đồ uống và thức ăn để ... mượn ly chén + mướn bếp + mua than).

Nơi đây thích hợp không khí gia đình, dã ngoại kiểu dã chiến.
Vào ngày cuối tuần thì khá đông nên cũng nhộn nhịp ồn ào.
Là khu du lịch tự phát, nhân viên phục vụ ko chuyên nghiệp lắm nên có lúc hơi chướng.
Chỉ có điểm cộng là nơi đây phát triển theo kiểu gần giống với mô hình liên kết nuôi-trồng-dịch vụ mà anh em ta đã từng bàn.
Với lại đây cũng là dịp dẫn theo bà xã để dỗ ngọt: anh vẫn nhớ tới em mà. Hahaha

Trên đây là một vài thông số về khu du lịch đảo dừa lửa. Anh em nhận xét xem có nên đi chỗ này ko nha.

--------------------------------------

@ bác Thủy-Canh:
Theo ghi nhận thì
từ ngày 10-11 đến nay cô Jen đã ko vào diễn đàn. Do đó chắc phải nhờ anh Hiếu alo giùm em.
Lần họp mặt trước em có gặp và nói chuyện với cô Jen cũng bình thường. Em ko nghĩ cô Jen còn giận em.

Em sinh ra và lớn lên nơi sông nước nói chung. Do đó không ít thì nhiều em khá hiểu về thủy tính. Cứ như con gái phải ko bác Trung?
Nếu ra đảo dừa lửa để off thì cũng ko ngán vì ... muốn xuống nước là phải mặc áo phao. Ko mặc mà nhảy xuống là bảo vệ thổi toét toét điếc con ráy liền.

Last edited:
Khung cảnh thật tuyệt, nhưng có lẽ cuối năm mọi người đều bận rộn nên không tới đảo dừa được. Hẹn nơi này vào dịp hè 2013.

Kế hoạch thay đổi. Chúng ta về lại quán Thảo Nguyên (Bến Gỗ - Biên Hòa).
Thời gian: 14 giờ ngày 27/1/13.

Khung cảnh thật tuyệt, nhưng có lẽ cuối năm mọi người đều bận rộn nên không tới đảo dừa được. Hẹn nơi này vào dịp hè 2013.

Thật tiếc quá CN này em bận rồi. sẽ ko tham gia tất niên cùng A,E được rồi!
Xin chúc tất cả có một buổi tất niên vui vẻ và ấm cúng!

đã lên như đinh đóng cột !
bận bịu đột xuất nên một lần nữa lỗi hẹn miền đông. tiếc quá !
@nguyenhungdung.vẩn chưa liên lạc được ba phỉ,nghe nói lại đang "bận bịu"cái gì đó.
@hathu- lên tiếng đi chớ đã cận ngày rồi.
chúc anh em họp mặt vui vẻ,nhớ làm thêm vài tấm hình cho hoành tráng nhe

Back