Ổi không ra hoa

• Thread starter kienkoi
  • Ngày gửi
Các bác cho e hỏi.ổi nhà e la ổi găng 2 năm .e cắt đọt cho ra hoa đến nay dc 1,5 tháng rồi nhưng hoa gần như ko có mặc dù có khoảng 10 cặp lá.theo các bác thời tiết cuối năm đang rét em có nên cắt đọt cho ra hoa đợt mơi koko các bác tư vấn cho e ít kĩ thuật với.thank các bác nhiều.

Đúng như bạn nói đấy, thời tiết lạnh ổi khó mà ra hoa được, ở Nam bộ ổi cho trái quanh năm, cứ lá già thì ngắt bỏ một phần đầu cành, bón phân, tưới nước cây đâm hoa ngay, Miền Bắc đang vào mùa đông, mầm nụ ổi không thể phát triển được, bạn cứ chờ nắng ấm lúc xuân đến là ổn thôi, còn nếu cho hoa cả năm luôn thì phải dùng màng phủ nhưng kĩ thuật và cách xử lý khó hơn. Thân mến.

Thak bạn.ổi ra hoa đúng vụ hay bị ruồi vàng...bạn co cách nào sử lý ko chia sẻ giuos mình với.

Ruồi đục quả là chiếm đa số ở ổi, trong mình sử dụng bao trái khi trái non bằng đầu ngón chân cái, hoặc thuốc đuổi rồi liều thấp khi trái vừa tượng hình, nên xử lý đuổi ruồi sau đó bao trái, vừa an toàn lại hiệu quả. Suco 50 ec nông dược HAI với liều 10 cc cho bình 8 lít

Back