Pha trộn thức ăn cho gà

Chào các bác!. Gà nhà e nuôi đc hơn 3 tháng rồi và cũng xuất chuồng đc một ít rồi ( chỉ có ng thân) nhưng mọi ng lại bảo gà nhà em ăn thịt bỡ k ngon.
Có ng góp ý cho e là mua lúa về cho gà ăn để cho thịt nó dẽ hơn.
Có ng thì hướng dẫn là nên phối trộn thức ăn theo tỷ lệ sau đây
- 50% tấm số 1
- 30% cám mịm
- 20% cấm đậm đặc dành cho heo
Trộn đều rồi pha vs nước sao cho sp sềnh sệt rồi đem cho gà ăn
Xin các bác cho e xin ý kiến.

Bác cho gà ăn cám công nghiệp 100% à.o_O
Gà 3 tháng mà muốn thịt ngon thì chịu khó chạy vô chuồng đuổi gà chạy hàng ngày thôi bác ơi, hi.
Thường thì ngta nuôi 2 tháng hơn cho gà đạt kí rồi một tháng sau đó làm gà săn thịt.
Cụ thể làm sao cho săn thì em cũng không biết vì em chỉ nuôi gà thả vườn thôi

Bác cho gà ăn cám công nghiệp 100% à.o_O
Gà 3 tháng mà muốn thịt ngon thì chịu khó chạy vô chuồng đuổi gà chạy hàng ngày thôi bác ơi, hi.
Thường thì ngta nuôi 2 tháng hơn cho gà đạt kí rồi một tháng sau đó làm gà săn thịt.
Cụ thể làm sao cho săn thì em cũng không biết vì em chỉ nuôi gà thả vườn thôi
E cho ăn cám buổi sáng, buổi tối, còn buổi trưa e nấu gào lứt cho gà ăn.

Nuôi kiểu gì thì kiểu, gà cứ phải trên bốn tháng thịt mới bắt đầu săn lại. Có vườn rộng thì thả ra cho nó bay nhảy. giảm đạm xuống, tăng tinh bột và xơ lên. Gà gì thì gà đều ngon hết.

nga

Tập sự
Chào các bác!. Gà nhà e nuôi đc hơn 3 tháng rồi và cũng xuất chuồng đc một ít rồi ( chỉ có ng thân) nhưng mọi ng lại bảo gà nhà em ăn thịt bỡ k ngon.
- 50% tấm số 1
- 30% cám mịm
Mình thấy video này có phần hướng dẫn cách phối trộn thức ăn chăn nuôi

Công thức của em là:
25% cám mạch
25% giun sinh khối và phân giun quế
50% cám ngô
Gà lớn chậm nhưng thịt ngon, gà 3 máu thả vườn 150 con được hơn 4 tháng mà trung bình được có 1,4 kg/con. Gà em nuôi cám hỗn hợp có 1 tháng đầu.

cubi215

làm giàu không khó-cái khó là làm sao để giàu
- 50% tấm số 1
- 30% cám mịm
hơi nhiều đậm đặc nge bác,thêm bột bắp chủ lực cho vàng da,vàng thịt nge bác

Cảm ơn các bác đã vui vẻ và nhiệt tình góp ý cho e. Số là e ở tận Bạc Liêu (cũng lần đầu nuôi gà) tìm bột bắp dành cho gia cầm k thấy đâu chỉ thấy toàn là bột bắp để chế biến TP cho ng (giá thành cao). Có lẽ lần sau rút kinh nghiệm, khi nuôi đc 1 tháng rồi tập cho ăn lúa dần dần rồi dứt hẵng thức ăn CN ra cho ăn lúa đến l

nguyentai007

Nghiệp dư
- 50% tấm số 1
- 30% cám mịm
Khẩu phần gì lạ vậy. Khẩu phần phải có bột bắp chứ. Chưa kể bột bắp mới là thành phần chính. Với lại nếu bạn nuôi gà nhiều mà cho ăn lúa thì lỗ nhanh lắm . Đôi lời cùng bạn

kienkoi

Tập sự
Cho mình ké nhé...
Gà đẻ ai cập nhà mình đẻ 3 tháng rùi.nay mình muốn trộn 20% đậm đặc(43%đạm) cua gà thịt" vi chỗ mình ko có đậm đặc gà đẻ"+65% ngô+15% cám gạo+ khoáng đa vi lượng và 1so vitamin liệu như vậy có được ko----vacin new và tụ huyết trùng mấy tháng thì nhắc lại.mong các bác nhiệt tình giúp đỡ.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH