Phân biệt "chất lượng" Gà (Ayam)Cemani

• Thread starter ThaiBinhPhoenix
  • Ngày gửi
Chia buồn cùng bạn, có vẻ bạn cũng đã có chút kiến thức về giống gà này! Đúng như bạn nói khi kiểm tra bên trong miệng hoặc hậu môn nó phải đen, đen ánh là đằng khác. Chính vì những người có chút tiếng tăm làm ăn không minh bạch mà làm tổn hại đến người mua và những người bỏ công mất sức mang giống gà đúng chuẩn này về Việt Nam như mình.
sao không nói huỵnh tẹc ra là anh Giáp vuonchimviet đi, bạn úp mở làm gì

sao không nói huỵnh tẹc ra là anh Giáp vuonchimviet đi, bạn úp mở làm gì
Tại vì mình biết không chỉ có 1 người bạn ah. Còn có vài người khác nữa cũng khá có tiếng, trại cũng to nhưng mà làm ăn nó không hay cho lắm. Hiện tại trên báo tất cả những bài về gà Cemani tại Việt Nam toàn hàng lai tạp, làm ăn như thế thì hỏng hết cả thị trường, với lại như thế là lừa dối người tiêu dùng.

Ngày trước rất nhiều người tin báo chí đã mua phải gà không đúng giờ lại có một đợt báo mới bắt nguồn từ miền Nam. Con gà trống đầu mào bị đỏ, lông thì mướt và tốt như bôi mỡ. Cái buồn của mình vừa từ người bán (có thể vô ý hay cố tình chưa tìm được giống tốt) và cả người mua nữa người ta chưa phân biệt được thế nào là gà màu xanh đen mà chúng ta vẫn thường thấy ở Việt Nam và gà Cemani có màu đen lì.
Bác nào biết trại bán gà Cemani ở Dĩ An Bình Dương thì nên đến nơi xem gà rồi bắt nha mở cuống họng ra hoặc vạch hậu môn ra là sẽ rõ, thấy dạo này báo chí nóng quá :) nhìn gà bố mẹ như thế mà cuống họng hoặc hậu môn đen thì hơi lạ:
http://kenh14.vn/xa-hoi/can-canh-ga-mat-quy-dat-nhat-the-gioi-o-binh-duong-2015053004492134.chn

chào bạn
mình ở bên hải dương
qua bên bạn lấy hàng dc không
nếu qua đó lầy thi giá ca the nao

UẢ SAO BẠN KO NÓI GÌ THẾ

MÌNH BÊN HẢI DƯƠNG QUA BẠN MUA 2 CON GÀ DC KHÔNG
BẠN Ở CHỖ NÀO THÁI BÌNH
NẾU QUA ĐÓ LẤY THÌ GIÁ CẢ THẾ NÀO
PHƯƠNG THỨC THANH TOÁN ??

Chào anh em. Vì chủ topic này nói rồi. Đây là topic giới thiệu, nên không có giao dịch buôn bán bạn ah.

Back