phân biệt trống mái trên gà sao

• Thread starter hoaiphongdp
  • Ngày gửi
xin chào các bạn! hiện tôi có nuôi một số gà sao nhưng tôi không biết phân biệt gà trống mái. Tôi có lên mạng xem cách phân biệt bằng lỗ huyệt nhưng không rõ ràng lắm. Anh chị nào biết cách phân biệt gà trống mái chỉ giúp tôi với. Xin cảm ơn nhiều!

ga trong nhin 2 ben cach thay co mot hai soi cach mau trang.vach ra nhi cho ki se thay.:huh:
---------------
ga trong co canh mau trang.

Last edited by a moderator:
nếu phân biệt trống mái thì trên diển đàn có nói nhiều rồi đó bạn ạ. nếu như bạn vẩn không nhận ra thì theo tui có một cách rất bạn sẻ biết đó là. Nếu con nào đẻ trứng thì chắc chắn đó là mái, nếu con nào biết đạp mái đó là con trống, hi....đùa chút thôi, phân biệt kiểu đó thì khỏi phải nhầm.

nếu phân biệt trống mái thì trên diển đàn có nói nhiều rồi đó bạn ạ. nếu như bạn vẩn không nhận ra thì theo tui có một cách rất bạn sẻ biết đó là. Nếu con nào đẻ trứng thì chắc chắn đó là mái, nếu con nào biết đạp mái đó là con trống, hi....đùa chút thôi, phân biệt kiểu đó thì khỏi phải nhầm.
có con trống mà nó ko chịu đạp mái thì sao phan biệt hả bạn ? ;)

Phân Biệt Gà Sao Trống Mái

xin chào các bạn! hiện tôi có nuôi một số gà sao nhưng tôi không biết phân biệt gà trống mái. Tôi có lên mạng xem cách phân biệt bằng lỗ huyệt nhưng không rõ ràng lắm. Anh chị nào biết cách phân biệt gà trống mái chỉ giúp tôi với. Xin cảm ơn nhiều!

Cách ph6n biệt tốt nhất là nhìn vào màu tích của gà sao , con nào có tích đỏ tươi là gà trống , còn con nào có tích màu hơi nhạt ( màu hồng nhạt ) thì là hà mái

:huh:
Tôi cũng vậy, mà đầu ra rất khổ bạn à.Nuôi cũng dễ mà bán thì khó quá.

gà sao phân biệt trống mái rất khó ngay cả với những người nuôi, tuy nhiên chúng ta vẫn có thể nhận ra qua tiếng kêu của chúng. nếu bạn đẻ ý sẽ thấy có con kêu một tiếng nhưng có con kêu 2 tiếng. mình đã thử 2 chú rồi, chính xác 100%. bạn cũng có thể thử.
---------------
đúng là đầu ra hơi hẹp nên trong thời gian chờ đợi mình đã cho nhập khẩu số lương cũng kha khá rồi.

Last edited by a moderator:
Việc phân biệt trống mái đối với gà Sao rất khó khăn. Ở 1 ngày tuổi phân biệt trống mái qua lỗ huyệt không chính xác như các giống gà bình thường. Đến giai đoạn trưởng thành con trống và con mái cũng hoàn toàn giống nhau. Tuy nhiên, người ta cũng phân biệt được giới tính của gà Sao căn cứ vào sự khác nhau trong tiếng kêu của từng cá thể. Con mái kêu 2 tiếng còn con trống kêu 1 tiếng, nhưng khi hoảng loạn hay vì một lý do nào đó thì cả con trống và con mái đều kêu 1 tiếng nhưng không bao giờ con trống kêu được 2 tiếng như con mái. Ta có thể nghe thấy tiếng kêu của gà khi được 6 tuần tuổi. Ngoài ra sự phân biệt trống mái còn căn cứ mũ sừng, mào tích, nhưng để chính xác khi chọn giống người ta phân biệt qua lỗ huyệt khi gà đến giai đoạn trưởng thành.

Back