Phân gà có vết màu đỏ

• Thread starter Tienabc
  • Ngày gửi
Chào mọi người !

Mọi người cho em hỏi, phân gà nhà em có những vết màu đỏ như vậy là có vấn đề gì không ạ? Mong mọi người cho ý kiến ạ.

viêm hoại từ ruột do cp gram dương nhé bạn, dùng amox 50 trị 1g/50kgp 3-5 ngày. Cho ăn đồ chín gồm gạo lứt ngô nấu sượng trong 1 tháng. Dừng rồi cho ăn lại tă công nghiệp.

viêm hoại từ ruột do cp gram dương nhé bạn, dùng amox 50 trị 1g/50kgp 3-5 ngày. Cho ăn đồ chín gồm gạo lứt ngô nấu sượng trong 1 tháng. Dừng rồi cho ăn lại tă công nghiệp.
Cám ơn dudo92, bệnh này lây lan như thế nào hả bạn? Gà nhà mình đang trong giai đoạn đẻ, và số lượng gà bị như vậy không nhiều, vậy có nên dùng amox cho toàn đàn (>3000 con) không bạn? Như vậy có ảnh hưởng gì đến gà đẻ không? Cám ơn bạn nhiều.

Sẵn mọi người cho mình hỏi, nếu phân gà như vậy là sao ạ?

ảnh trước bị cầu trung dùng vitamin k -c + ampicoli la khoi . cho ăn ít di cgut. con sau là bi phân sáp để lâu cung bị chuyển bênh .

Vrht kế phát sau cầu trùng hoặc rối loạn tiêu hóa. Vnhưng ảnh trên top là vrht, b nên cho uống riêng. Những con bị thiếu máu và kém hấp thu ở ruột non nên dễ phát hiện.
Gà b ăn gì, nuôi thả như thế nào?

Vrht kế phát sau cầu trùng hoặc rối loạn tiêu hóa. Vnhưng ảnh trên top là vrht, b nên cho uống riêng. Những con bị thiếu máu và kém hấp thu ở ruột non nên dễ phát hiện.
Gà b ăn gì, nuôi thả như thế nào?

Bạn nói đúng, vì trước khi vào đẻ, gà mình đã bị một đợt cầu trùng khá nặng, cách đây khoảng hơn 3 tuần. Gà mình ăn cám công nghiệp (Con cò). Nuôi thả nền trấu bạn ạ.

Back