• Dismiss Notice

Phiên Tòa Luận Tội

Thảo luận trong 'Chuyện trò linh tinh' , 16/4/13

1. baby_plm nông dân làm biếng

Được Admin ký giấy, mình chính thức trở về thân phận một thành viên của diễn đàn. Vì sao mình chỉ nhận là một thành viên mà ko phải là 1 thành viên bình thường?
      Xin giải thích rõ: Để trở thành một thành viên bình thường thì mình phải giải quyết hết các khúc mắc mà mình đã tạo ra trong thời gian mình làm Smod với tất cả anh em trong diễn đàn này trước đã.

Quy trình làm việc của tôi khi gặp 1 bài viết sai quy định hoặc 1 thành viên đăng bài mua bán:
      1> Vào trang riêng của thành viên đó.
      2> Xem số lượng bài viết (xem thành viên mới hay cũ).
      3> Xem những bài viết bắt đầu bởi người đó.
      4a > Nếu đó là thành viên mới, quay lại trang riêng và post vào trang đó bài LUẬT QUẢNG CÁO.
      Tìm lại những bài viết bắt đầu của người đó và xóa những bài sai luật hoặc di chuyển bài quảng cáo sai luật vào nơi thích hợp (chỉ dành cho những thành viên mới có 1 vài bài viết)
      4b> Nếu đó là thành viên cũ, có từ 10 - 20 bài mà chỉ post toàn quảng cáo sai luật: quay lại trang riêng và post vào trang đó bài LUẬT QUẢNG CÁO.
      Tìm lại những bài viết bắt đầu của người đó và xóa những bài sai luật và chừa lại 1 hoặc 2 bài quảng cáo chiến lược của người đó trên box mua bán
      4c> Nếu đó là thành viên có từ 20 bài trở lên + đã có bài cảnh cáo (LUẬT QUẢNG CÁO) thì tùy tình hình nặng nhẹ (tự đánh giá) mà ban từ 10 ngày, 2 tháng tới vĩnh viễn.
      4d> Nếu thành viên nào đó quảng cáo phi nông nghiệp sẽ bị xóa toàn bộ bài viết và ban vĩnh viễn. (Nếu thành viên đó chỉ sai phạm 1 - 2 lần thì chỉ xóa bài sai và cảnh cáo)

Từ ngày trở thành Smod tới trước 8h sáng ngày hôm qua:
      1> Bài viết nào của mình sử dụng quyền lực Smod để chèn ép thái quá thành viên nào và sự việc nào đó, xin vui lòng chỉ ra.
      2> Trường hợp nào anh em BQT thiên vị mình, xin vui lòng chỉ ra.

Trong thời gian ngắn ngủi mình làm Smod của diễn đàn này, ắt hẳn có nhiều người không thích và oán hận. Trong thời gian đó, nếu vì sợ bị mình trù dập mà không nói ra thì hôm nay các bạn cứ nói thẳng ra hết 1 lượt để giải quyết cho xong.
      Tôi thích sự thẳng thắn. Không thích bận lòng nhìn mặt người đối diện để đoán già đoán non. Cũng chẵng thích bị đâm thọt bất chợt.

Riêng baby_plm tôi tự nhìn nhận về mình 1 điều: TÔI kHÔNG LÀM SAI.
      Lời hứa từ ngày nhậm chức tới ngày rớt chức, tôi đã giữ vẹn toàn
      (có quote ở trên).
      Thân ái!

Last edited: 16/4/13
      11 thành viên thích bài này.
      Đang tải...
    2. Mục-Tử

Mục-Tử Nông dân @ VIP

Đã là con người làm sao thoát được hoàn toàn 2 chữ đúng sai … không nên câu nệ quá….điều quan trọng là mình đã làm với 1 cái tâm lương thiện..và không để lại điều gì phải ân hận đó là đúng nhất

3. Thuy-canh

Thuy-canh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Baby_plm,
      Tui muốn nói chuyện nghiêm-túc với em, nhưng đọc lại mấy dòng đầu, tui không muốn ở trong "Pháp-đinh" chút nào, mà chỉ muốn khều em ra hông Tòa-án, thoải-mái hơn. Để hỏi em:
      - Em "treo ấn từ quan", hay là em "rớt chức"?
      - Nếu treo ấn từ quan, thì về làm dân như bọn nầy. Cứ nhập bọn vô!
      - Nếu "rớt chức"? Nói em biết, tui không muốn đứng chung hàng ngủ với quan-tham, hạ cánh không an-toàn, phải rớt! Em nói em rớt chức, tui lắc đầu không tin ngay! Trong danh-sách rớt chức ở Tiên-lãng, không thấy tên em.
      Vậy là em từ-chức!

Tui đọc bản liệt-kê công việc em nêu, về quy-cách phải làm đối với các quảng-cáo không theo đúng thể-lệ, cách riêng là đối với những chủ-nhân các quảng-cáo cố-tình vi-phạm. Nói cách khác, là không lương-thiện. Em thấy quá nhiều, quá trầm-trọng loại nầy!

Và em bỏ chạy!

Tui xin lỗi, dù tui đã cố tìm câu chữ khác, nhưng không tìm được, trong tự-điển riêng của tui. Rồi thấy lo:
      Sự lớn mạnh của Agriviet đương-nhiên tỷ-lệ-thuận với số-lượng quảng-cáo. Và Smod phụ-trách quảng-cáo không đương-đầu nổi các quảng-cáo không lương-thiện. Rồi:
      - Từ-chức,
      - Rớt chức (?, sai!)
      Nhưng tui, tui nói:
      - Bỏ chạy!

Và tui đề-nghị em:
      - Ở lại,
      - Và cứng rắn hơn. Vì em được giao-phó để làm vậy.

Thấy em xin cô Jen 1 ly cà-phê đường "không quậy". Hay!
      Nhưng đừng thèm quậy ly cà-phê. Mà quậy ngay cái công việc em vừa bỏ đi!
      (Ước gì tui thấy được mấy tay lợi-dụng Diễn-đàn, lừa bà con sẽ phải đối mặt với một Smod quay trở lại, với một cẩu-đầu-đao bén ngót!).
      Thân.

4. baby_plm

baby_plm nông dân làm biếng

Nghề nghiệp:
      Ăn nhờ ở đậu thế gian
      Bác Mục nói chí phải!
      Dạo này ngôn từ em dùng có hơi bấn loạn và thiếu thốn. Khi muốn nói cái gì đó mà ko có từ hoa mỹ thích hợp hiện lên trong não thì lại chộp liền con chữ nào cơ bản nhất. Dòng chữ in đậm của em cũng vậy. Phải chi bác nói sớm để em viết vào cái chỗ in đậm thì coi bộ dễ nghe hơn.
      Nhưng thôi, đã viết rồi thì cứ giữ lại đó. Một chút ngông với đời có chết ai?!

Chuyện em rớt chức hay bỏ chạy thì cứ để thời gian trả lời nha bác Trung.
      Với bác em còn 1 việc định làm mà chưa kịp làm: Xin ý kiến bác để lôi bài viết Mô-hình Nuôi Trồng Aquaponics mới (mà cũ) về lại nơi cần thiết. Mô hình mới hay cũ, nếu biết ứng dụng, biết biến tấu thì vẫn có ích rất nhiều. Để nó ở nơi tán dóc cho vui này thì phí quá.

Chẵng là em thích uống cà phê không đường nhưng lại thích cái cái thú ... trà đá đường pha chút cà phê. Và để đường sẵn đó dưới đáy ly như vậy cũng là để đề phòng cà phê của quán dở quá thì ... quậy lên uống cà phê có đường cho đỡ lợm cổ đó mà. Hehe
      Cái cách kêu cà phê đặc biệt của em xuất phát từ lý do như vậy thôi. Ngoài đời vào quán cà phê em cũng kêu như vậy mà.

Last edited: 16/4/13
    5. nuoide

nuoide thanquangninh.vn VIP

Nghề nghiệp:
      Bán Ba Kích Rừng
      Hôm nay rửa tay chậu vàng .Mọi ân oán giang hồ coi như chấm dứt . Kể từ bây giờ anh là Nông Dân chuyên chăn rau trên mạng ..:wacko::wacko::wacko:

6. hoangtucantho

hoangtucantho Nông dân ¾

Nghề nghiệp:
      Thú y xóm ấp
      Anh baby_plm này!
      Nói A nghe nhé, từ lúc vào diễn đàn người mạnh mẽ và thẳng thắn nhất có lẽ là Anh.
      Thấy A xoá bài rồi thành viên khác rồi họ phản ứng. Đó là cái thế đương nhiên của người cầm cân!
      Trong cuộc sống e tâm đắc nhất đến thời điểm này là những dòng e viết dưới chữ ký. Ai cũng phải lựa chọn những gì mình thực hiện và hãy làm đến khi Anh không còn mặt chiếc áo Bqt thì thôi.
      Chiến đấu cho lý lẽ thường ko đem lại kết quả trọn vẹn.
      Lúc này Anh ko nên nói lời ra đi, chính xác là Anh cần thời gian để A nghĩ về công việc thôi.
      Anh buồn vì Anh tâm huyết, nếu xui tay thì Anh đã nghĩ lâu rồi, đúng ko Anh!
      Nên nếu admin có đọc được dòng này thì xin ghi nhận ý kiến của em. Để chúng ta chờ Anh Baby quay lại với tinh thần thép mà BQT đang cần.
      P/s: E cũng từng xin admin xoá nick em hơn 1 tháng trước vì nhiều lý do. Nhưng nghĩ nếu e bỏ đi thì dễ quá, đây là niềm vui duy nhất khi e có thời gian rãnh mà.

7. khucthuydu

khucthuydu Administrator

@Baby_plm : trong bai viet tren KTD co' noi, anh e BQT se co' mot buoi off nho nho? ve van de nay. Co' nhug chuyen rieng ma baby ko hieu dc. Hen ong ban 1 ngay ko xa.