Hỏi đáp Phối trộn thức ăn cho gà đẻ

Chào các ace trên diễn đàn,
Em là nông dân mới tập nuôi con gà, em nuôi gà đẻ, em cho gà ăn rất nhiều loại như cám gạo, ngô, lúa, thức ăn gà đẻ nhưng chưa biết kết quả như thế nào vì gà em mới đẻ bói. Em xin hỏi ace có kinh nghiệm trong chăn nuôi gà đẻ:
1/ cho gà ăn một ngày bao nhiêu là đủ để gà ko bị nâng vì con gà nó rất háo ăn?
2/ cho gà ăn toàn bộ thức ăn công nghiệp có được ko? Vì em sợ gà bị nâng hay mập quá giảm đẻ.
3/ cách phối trộn thức ăn sao cho phù hợp để gà đẻ say.
Em nuôi con gà ta chính gốc Tây Ninh.
Cám ơn ace.

Bạn bổ sung thêm thóc ngâm vào khẩu phẩn ăn và sử dụng chế phẩm vườn sinh thái để giúp gà đẻ đều, duy trì đẻ lâu trứng to chất lượng cao

Bạn bổ sung thêm thóc ngâm vào khẩu phẩn ăn và sử dụng chế phẩm vườn sinh thái để giúp gà đẻ đều, duy trì đẻ lâu trứng to chất lượng cao
Chế phẩm vườn sinh thái thì em không dùng, em chỉ cho ăn lúa mộng, riêng mấy cái vườn sinh thái em ko tin tưởng.

Chào các ace trên diễn đàn,
Em là nông dân mới tập nuôi con gà, em nuôi gà đẻ, em cho gà ăn rất nhiều loại như cám gạo, ngô, lúa, thức ăn gà đẻ nhưng chưa biết kết quả như thế nào vì gà em mới đẻ bói. Em xin hỏi ace có kinh nghiệm trong chăn nuôi gà đẻ:
1/ cho gà ăn một ngày bao nhiêu là đủ để gà ko bị nâng vì con gà nó rất háo ăn?
2/ cho gà ăn toàn bộ thức ăn công nghiệp có được ko? Vì em sợ gà bị nâng hay mập quá giảm đẻ.
3/ cách phối trộn thức ăn sao cho phù hợp để gà đẻ say.
Em nuôi con gà ta chính gốc Tây Ninh.
Cám ơn ace.
Bạn trộn 2 phần cám gà đẻ, 1 phần thóc ngâm, kết hợp rau xanh, ADE...

Back