Phong trào nuôi rắn ráo trâu ,long thừa hiện nay

Lời đầu tiên chúc các anh ,chị ,các bác luôn gặp niềm vui và thành công trong cuộc sống .

Hiện nay nuôi rắn ráo trâu đang là chủ đề mà nhiều người đã và đang quan tâm .nhằm mục đích phát triển nghề nuôi rắn bền vững trong những năm tới ,xung quanh nhiều vấn đề đặt ra như .(khí hậu.chuồng trại nuôi,con giống,thức ăn,nhân giống ,phòng bệnh)...ngoài những yếu tố đó còn một yếu tố quan trọng mà mọi người chăn nuôi đều quan tâm đó là đầu ra bền vững cho sẩn phẫm ....và hiện nay nghề nuôi rắn phát triển mạnh tại các tỉnh .dbscl.và đông nam bộ (ưu điểm của nghề nuôi rắn là không tốn nhiều diên tích nuôi.,thức ăn phổ biến .giá trị kinh tế cao....).với sự phát triển gần như là phong trào .(lấy môt vd .trung quochoạc các nướt khác không nhập rắn thương phẫm nữa ...vì theo em được biết thì họ cũng đang mua trứng và rắn con đễ nuôi)thì liệu trong vài năm tới khi nguồn cung vượt quá cầu thì con rắn có đi theo vết xe đỗ của con nhím,cá sấu,vv..

Bài viết này là vài điều cảm nhận và băn khoăn của e về nghề nuôi rắn .với mong muốn phát triển nghề nuôi rắn bền vững (vì hiện tại e củng đang nuôi 50 bạn ran ráo trâu )nếu có gì không đúng mong các bác trên dđ bỏ qua .mong nhận thêm nhiều ý kiến đóng góp .....

Bác nào sợ quá thì đừng có nuôi rắn! Mua vàng cất là Ok!
Mờ ko chừng sáng mai thức giấc vàng nó rớt xuống còn 500 ngàn 1 chỉ ko chừng! hehe
Mần ăn là hơn nhau ở chổ đó. Biết khi nào bước vào và bước ra khỏi thị trường thôi.:lol:
hay hay ,trung quốc nó ko mua nữa thì ăn dần ,nhậu tới bến ,lo gì ! bạn cứ nuôi đi khi nào nó chết thì tất cả a e cùng chết chứ đâu j mình bác .ok ?

Đã nuôi thành công chưa mà lo dầu ra vậy ?
Nuôi rắn dâu dễ như nuôi gà , vịt , heo đâu mà nghe đơn giản vậy ?
Con rắn chỉ cần nuôi nhanh lớn , sinh sản tốt là thành công rồi bạn à .
Trung Quốc không nhập thì bán cho nhà hàng quán nhậu vẫn có lãi .

Back