phòng trừ sâu bệnh cho cây mít thái

• Thread starter vothanhtamit
  • Ngày gửi
xin chào cả nhà,

tình hình là mình có trồng khoản 200 cây mít thái đã cho thu hoạch.

nhưng chưa có kinh nghiệm phòng trừ sâu bệnh (sâu đục trái, ruồi đục trái, đen xơ...) nên năng xuất không đạt.

bác nào có kinh nghiệm trồng mít thái vui lòng hướng dẫn mình với.

một vài vấn đề cơ bản như: cần phải phun những loại thuốc nào, bao lâu thì phun 1 lần, cần bón những loại phân gì, số lương bao nhiêu trên 1 gốc/năm, có cần bón vôi không, có cần dùng phân bón lá không, nếu có thì dùng những loại nào, có nên bao trái mít bằng bao chuyên dụng không....

xin chào cả nhà,

tình hình là mình có trồng khoản 200 cây mít thái đã cho thu hoạch.

nhưng chưa có kinh nghiệm phòng trừ sâu bệnh (sâu đục trái, ruồi đục trái, đen xơ...) nên năng xuất không đạt.

bác nào có kinh nghiệm trồng mít thái vui lòng hướng dẫn mình với.

một vài vấn đề cơ bản như: cần phải phun những loại thuốc nào, bao lâu thì phun 1 lần, cần bón những loại phân gì, số lương bao nhiêu trên 1 gốc/năm, có cần bón vôi không, có cần dùng phân bón lá không, nếu có thì dùng những loại nào, có nên bao trái mít bằng bao chuyên dụng không....
nếu có xâu đục trai thì băt buộc phải dùng bao trai nhưng bạn mua tíu linon laoij to bao tốt hơn vì bao chuyên dụng thường bé ko hợp .còn đen sơ thì có nhiều nguyên nhân .căn bản là do nhiều đạm .nhiều nước khi quả non nhiều ka li khi quả non .và bạn ko cho biết cây của bạn bao năm tuổi mít thái khoảng 3 năm đầu thường hay bi đen sơ sau này sẽ ít dần

Back