Quán Cà Phê Agriviet

• Thread starter ngoinhanhotrenthaonguyen
  • Ngày gửi
Thế là mình có anh bạn ăn chay đồng hành rồi. Chủ quán ơi????
Cho Bác Trung 1 ổ bánh mì thịt heo quay chay nhé. Nhớ bỏ nhiều rau răm vào nhé
Dạ mời bác @Thuy-canh ạ !

Thế là mình có anh bạn ăn chay đồng hành rồi. Chủ quán ơi????
Cho Bác Trung 1 ổ bánh mì thịt heo quay chay nhé. Nhớ bỏ nhiều rau răm vào nhé
Hì hì, anh Xuân Vũ! Ngày xưa, ông chủ Trại Heo có việc ra Thị-trấn, dặn thằng con cho bầy heo ăn. Rồi chẳng bao lâu, bạn bè rủ-rê, nó nhảy cỡn, theo đám bạn ra ruộng mò cua... Nhưng mà sao hướng nhà của nó cháy bốc khói mù-mịch... chạy về tới, thì chuồng heo đã cháy rụi! Ba nó cũng vừa chạy về tới, thấy tình-thế thảm-thương nên xáng cho nó một bạt tay xiểng-niểng!
Như rồi sao lại có cái mùi khét nhưng lại thơm lừng.... té ra là mấy con heo chết cháy. Ông bước tới, nhìn bầy heo bị thiêu khét đen, lại có mùi thơm lạ! Ông gỡ lớp da cháy ra xem, thì Trời ạ! Dưới lớp mỡ là thịt trắng bong và thơm lừng...! Ông nhón một miếng đưa vô miệng thử... Rồi thử thêm miếng lớn hơn... rồi tiếp tục không ngừng! Ổng đang thở lấy hơi, thì thấy thằng con đang tò-mò xem. Ông bẻ một miếng đưa cho thằng con. Nó cũng bắt chước như cha.... Thế là hai cha con ăn heo thui một bụng cành hông!
Chẳng bao lâu, Thị-trấn có một lò quay heo tên là Thủy-canh, à quên, là AgriQuay! Bán toàn thế-giái!
Anh Xuân Vũ thấy ngon hông?

Mấy bác vui quá à. Vô quán nước mà toàn bàn món ăn, làm con thèm chảy hết nước...miếng lun à.

Quán có cô chủ quán vừa duyên vừa khéo. Cà phê thì ngon. Giờ có cả dịch vụ ăn uống của @Hai la vang. Còn ít rượu ế giá chát thôi thì nhờ cô chủ bán nốt:D:D:D
Rượu này một mối sầu riêng,
Nâng lên cạn chén, muộn phiền xa bay.
Rượu này đầy giọt đắng cay,
Nâng lên quên hết tháng ngày đang trôi.
Rượu này chan chứa tình đời,
Nâng lên cùng với đất trời cùng say.
Rượu này nặng mối tình si,
Nâng lên chén đầy, vơi đi nỗi nhớ...

ỐI giời ơi bán rộng thế toàn thế giái luôn à .
Còn heo trên ở trên là heo quay chay mà , bằng bánh mì đó, ngon lắm ăn từ từ nha

Chủ quán ơi cho ta mấy xị rượu nhé, từ từ uống cạn xị nào ta gọi

Một xị mở mang trí hóa
Hai xị giải phá cơn sầu
Ba xị mũi chảy đầu râu
Bốn xị ngồi đâu gục đó
Năm xị miệng la o ó
Sáu xị cho chó ăn chè
Bảy xị làm xe lội nước
Tám xị vợ rước về nhà
Chín xị con khóc vợ la
Mười xị khiêng ra nghĩa địa

KKKKKK còn riệu nữa hong chủy quén meng het ra làm đám luôn

Quán có cô chủ quán vừa duyên vừa khéo. Cà phê thì ngon. Giờ có cả dịch vụ ăn uống của @Hai la vang. Còn ít rượu ế giá chát thôi thì nhờ cô chủ bán nốt:D:D:D
Rượu này một mối sầu riêng,
Nâng lên cạn chén, muộn phiền xa bay.
Rượu này đầy giọt đắng cay,
Nâng lên quên hết tháng ngày đang trôi.
Rượu này chan chứa tình đời,
Nâng lên cùng với đất trời cùng say.
Rượu này nặng mối tình si,
Nâng lên chén đầy, vơi đi nỗi nhớ...
Chủ quán ơi cho ta mấy xị rượu nhé, từ từ uống cạn xị nào ta gọi

Một xị mở mang trí hóa
Hai xị giải phá cơn sầu
Ba xị mũi chảy đầu râu
Bốn xị ngồi đâu gục đó
Năm xị miệng la o ó
Sáu xị cho chó ăn chè
Bảy xị làm xe lội nước
Tám xị vợ rước về nhà
Chín xị con khóc vợ la
Mười xị khiêng ra nghĩa địa

KKKKKK còn riệu nữa hong chủy quén meng het ra làm đám luôn
Cô chủ bán ế quá nên đóng cửa đi vắng rồi! Cả nhà ai muốn gặp "nhà nhỏ" thì xin mời khăn gói quả mướp lên kinh ứng thí nha... nha... !!! :Haha::Haha::Haha:
Trò Chơi Giải Ô Chữ (Có Thưởng)

Cấm uống rượu bia... !!! :cool::cool::cool:
1511312605825-png.10207
Không uống rượu, cũng chẳng sao, chỉ bất quá thấy ngày tháng thành ra dài hơn một chút, bạn bè hình như ít hơn đi một chút. Vào quán một người đàn ông nếu không gọi rượu, người đàn ông đó là thứ đàn ông gì? Không uống rượu không thể là đàn ông! Dù chính y không uống, cũng phải gọi cho người khác uống:D:D

Last edited:
Không uống rượu, cũng chẳng sao, chỉ bất quá thấy ngày tháng thành ra dài hơn một chút, bạn bè hình như ít hơn đi một chút. Vào quán một người đàn ông nếu không gọi rượu, người đàn ông đó là thứ đàn ông gì? Không uống rượu không thể là đàn ông! Dù chính y không uống, cũng phải gọi cho người khác uống:D:D
Ahihi... vào đây chơi trò giải ô chữ kiếm tiền mua rượu uống đi anh @sailboat ơi...! Kể từ hôm nay ngoài bán quán cà phê thì NNN còn là chủ nhân của những ô chữ (có thưởng) nữa nhé! :Haha::Haha::Haha:
Trò Chơi Giải Ô Chữ (Có Thưởng)
Các anh tài hào kiệt của Agriviet ơi... ời... hãy cùng tụ họp vào đây tranh tài nhanh tay nhanh mắt xem ai giải được nhiều ô chữ nhất đi nào...... :hoa::hoa::hoa:

Ta lại vào đây thấy quen quen
Hình như đâu đó bóng nàng Jen
Mờ mờ dáng ấy sau rèm phủ
Thấp thoảng hình ai dưới ánh đèn
Rạo rực con tim dâng nổi nhớ
Bâng khuâng dạ khúc chẳng nào quên
Nhìn ra ấy đó là cô gái
Mà chẳng gọi sao chẳng biết tên

Quá trưa rồi mà vẫn chưa được ăn gì... đói bụng quá! Có ai bán gì ăn hong?

Híc, híc... Xem ra mấy anh trai nhà mình hổng có ga-lăng gì hết à... :(:(:(

Còn đâu quán nhỏ a gờ ri.
Còn đâu bằng hữu chuyện thầm thì.
Ký ức ngày đó còn nguyên vẹn.
Dựng Lại có được là mấy khi.
Huhuhu... NNN đói bụng muốn xỉu rồi mà từ hôm qua tới giờ không có ai thèm quan tâm hết!

Hay là anh @hohuuthuc giả bộ ga-lăng-xăng chạy đi mua dùm NNN gói xôi ăn đỡ đói có sức ra ô chữ được không zị

Xem file đính kèm 10588
Này đây xôi xéo người ăn đi.
Để tôi được tiếng chẳng mấy khi.
Dại gái vài lần cho đỡ tủi.
Một mình trang Trại bóng Hồng đi.
Chẹp chẹp... xôi ngon quá! Cảm ơn anh @hohuuthuc nhiều nhiều... tặng hoa cho anh nè... :hoa::hoa::hoa:
Anh ngồi chơi để NNN vào trong pha một tách cà phê nóng ra mời anh nha... ahihi...

Bài viết có nội dung tương tự

Back