quy cách xây dựng chuồng trại để nuôi 1000 con gà ai cập thả vườn nuôi lấy trứng,

• Thread starter gamientrung
  • Ngày gửi
các ace trên diễn đàn cho e hỏi, e đang dự tính xây dựng chuồng trại để nuôi 1000 con gà lấy trứng băng giống gà ai cập không biết cần phải xây bao nhiêu m2 chuồng trại là phù hợp:blink:
quy cách xây dựng ra sâo, nếu gà ai cập thả vườn mà nuôi lấy trứng có phù hợp không
mong các bác chỉ dẫn dùm

giá trứng dạo này ở ngoài bắc rớt chỉ còn 1,300/1quả. Bạn xem xét thị trường rồi hãy quyết định nuôi.

giá trứng dạo này ở ngoài bắc rớt chỉ còn 1,300/1quả. Bạn xem xét thị trường rồi hãy quyết định nuôi.
Minh thấy giờ bắt đầu nuôi là hơi muộn rồi đấy. Khi giá trứng sụt nặng tháng qua thì rất nhiều người đã phá đàn, bỏ trống chuồng. Nhưng đó cũng là lúc giá con giống xuống thấp nhất. Tớ thấy đấy chính là thời cơ vàng để nhập gà.
Lí do: gà có đẻ trứng được ngay đâu mà lo giá trứng thấp nhỉ, 5 tháng nữa nó mới đẻ. Khi đó trời đã vào thu, nhu cầu trứng cao hơn mùa hè, sụt giảm nguồn cung do người chăn nuôi phá đàn từ trước chưa tái đàn kịp. Vậy các bác nghĩ giá trứng sẽ cao hay thấp.
Vậy túm lại, nếu nhập gà tháng vừa rồi các bác mua được giá giống rẻ, thoải mái chọn giống tốt, khi bán trứng thì giá trứng nhiều khả năng sẽ cao (chắc chắn là cao hơn nhiều mức 1300/quả rồi).
Mỗi tội nhà em đát hẹp không đủ nuôi gà đẻ nên em chỉ nuôi gà thịt thôi.

cam on bac trung , bac noi that hop tinh hop ly , minh nghj ban nen bac dau nuoi di , con nuoi the nao ban nen mau sach ve ma tham khao dai dai

Gà Ai cập tốn ít thức ăn, đẻ nhiều nếu nuôi thả vườn. Trứng đặc biệt thơm ngon.

xin hỏi về gà ai cặp ah

chào máy anh em cũng dự tinhds nuôi gà để lấy trứng vậy mình làm sao phân biêt được gà ai cặp với gà thường lúc nhỏ ah em xin cám ơn

Minh thấy giờ bắt đầu nuôi là hơi muộn rồi đấy. Khi giá trứng sụt nặng tháng qua thì rất nhiều người đã phá đàn, bỏ trống chuồng. Nhưng đó cũng là lúc giá con giống xuống thấp nhất. Tớ thấy đấy chính là thời cơ vàng để nhập gà.
Lí do: gà có đẻ trứng được ngay đâu mà lo giá trứng thấp nhỉ, 5 tháng nữa nó mới đẻ. Khi đó trời đã vào thu, nhu cầu trứng cao hơn mùa hè, sụt giảm nguồn cung do người chăn nuôi phá đàn từ trước chưa tái đàn kịp. Vậy các bác nghĩ giá trứng sẽ cao hay thấp.
Vậy túm lại, nếu nhập gà tháng vừa rồi các bác mua được giá giống rẻ, thoải mái chọn giống tốt, khi bán trứng thì giá trứng nhiều khả năng sẽ cao (chắc chắn là cao hơn nhiều mức 1300/quả rồi).
Mỗi tội nhà em đát hẹp không đủ nuôi gà đẻ nên em chỉ nuôi gà thịt thôi.
chuẩn men, cái khó nó ló cái khôn. Ngu như em thì em cũng làm cái cách. Họ bỏ mình làm. Miễn là tính toán hợp lý.

Back