Quy Trình Chăn Nuôi Vịt Siêu Thịt Nhốt Hoàn Toàn

Không biết chính xác hok chứ mình đang nuôi như zầy nè mong các bác chỉ giáo.
Bắt vịt về úm thuốc trong khoảng 1 tuần. Thuốc gồm: VIT C, ECOLI AMPI, Cầu Trùng.
Tuần tuổi:
Tuần 1: cho ăn bình quần 32g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 230g
Tuần 2: cho ăn bình quân 107g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 750g
Tuần 3: cho ăn bình quân 165g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1160g
Tuần 4: cho ăn bình quân 191g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1340g
Tuần 5: cho ăn bình quân 210g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1470g
Tuần 6: cho ăn bình quân 230g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1630g
Tuần 7: cho ăn bình quân 252g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1770g
Cộng lại được 1 con tới xuất ăn hết 8,35kg/con
Đấy là công thức em vẫn áp dụng, tuy có lúc nó đói nó la dữ lắm nhưng em vẫn bấm bụng cho chúng nó nhịn nhăng răng...cuối cùng cũng xuất dc 2.9 -> 3kg 1 em @@!. mong anh em góp ý chia sẽ thêm để giảm bớt lượng thức ăn... nó ăn khíp quá.:wacko: Cho ăn kĩu này nó chẳng bao giờ có khái niệm bỏ sót ... @@!
Kì rồi bán dc 40.000/kg trừ chi phí em lời dc 11.400 đồng / em Hên sao chết có zài con lúc nhỏ xíu nên ko thiệt hại nhìu @@!

Mọi người cho tôi hỏi:
Giống 15k
chi phí thức ăn là 10k/1kg
Giá trung bình của nó lúc bán là 37-38k/kg vậy sau 2 tháng nuôi ?
Bạn nào tính được tính giùm ? Vì chưa biết cho ăn lượng/con/ngay thế nào
- chi phí kg thức ăn/con cho tới xuất bán
- chi phí tổng cho 1 em vịt lãi, lỗ là bao nhiêu
Lỗ 42k thì có
Tổng chi 202k
Tổng bán 160k
Mà là lãi ah
Mọi người cho tôi hỏi:
Giống 15k

Mọi người cho tôi hỏi:
Giống 15k
Lỗ 42k thì có
Tổng chi 202k
Tổng bán 160k
Mà là lãi ah
Ban o dau . Va nuoi nhju ko
Neu ban nuoi gia cam nhu vay La lo chac roi . Minh tai ct chi 9 k/kg thoi

Tui nói chắc bạn không tin nhưng qua 2 lần nuôi tui chỉ bị chết 2 con
Chào bác,bac gioi the , bao quan cach nao vay, dot dau tien e nuoi 40 e hy sinhhet 5e , sau 1 thang e can dc 1.2kg dot hai e quat 50e gio con mot nua, chac do troi mua dầm hay sao ko bt, may bac co. Kinh nghiem giup e voi

Mọi người cho tôi hỏi:
Giống 15k
Bạn tự tính mình chỉ đưa số:
- Vịt giống: 15000 - 17000/con
- thuốc : 2000/con
- Thức ăn trung bình 100 con hết 50 bao cám vịt đạt từ 3,5kg -4,5kg tùy trống or mái, mái nhieu thì lãi ít, còn trống nhiều thì lãi nhiều. Nhớ 10 ngày đầu cho ăn cam gà con sau đó cho ăn cám gì cũng dc bò, heo, gà, vịt ... nhớ cho ăn thoải mái cứ hết cám là đổ cho nó ăn ớn luôn khi nào mình xanh mặt là đạt , 60 ngày là xuất sau 60 ngày chưa xuất thì 100 ễm ra đi hơn 200 ngàn đó.

Ban o dau . Va nuoi nhju ko
Neu ban nuoi gia cam nhu vay La lo chac roi . Minh tai ct chi 9 k/kg thoi
9000 kg giá 37 -38 lời meo phải không bạn
Chào bác,bac gioi the , bao quan cach nao vay, dot dau tien e nuoi 40 e hy sinhhet 5e , sau 1 thang e can dc 1.2kg dot hai e quat 50e gio con mot nua, chac do troi mua dầm hay sao ko bt, may bac co. Kinh nghiem giup e voi
mình cho ăn thức ăn ủ men nn1, mới bắt về cũng cho ăn như vậy, ngày thứ 2 mình cho uống thuốc, uống 4 ngày, rồi 15 ngày sau cho uống 4 ngày thuốc nữa nhưng thành phần kháng sinh phải khác đợt 1. Quan trọng khi vịt bắt đầu ra lông ống phải giảm đạm và cho 1 lần kháng sinh nữa ( thành phần khác 2 đợt đầu). Đây là những gì tui làm, có thể đúng với người này và sai với người khác. Chúc bạn thành công

Em sẽ nói cách nuôi của em, em sẽ không tranh cãi ai tin thì cứ theo nha còn không thì thôi.
Thức ăn em dùng men NN1 ủ nguyên liệu gồm
Xác đậu nành 35% + cám bắp 35% + Cám gạo 10% + tấm nghiền 20% . Tất cả đem đi ủ với men nn1. Mỗi lần cho ăn lấy 1kg nguyên liệu đã ủ trộn với đậm đặc ( siêu đậm đặc của hãng con cò)
15 ngày đầu trộn 1kg thức ăn ủ với 300 gr đậm đặc
16 - đến xuất chuồng thức ăn ủ với 200 gr đậm đặc
Bạn dùng cám đậm đặc mã nào vậy? Mình tìm mãi mà ko thấy cám đậm đặc cho vịt, chỉ thấy siêu đậm đặc cho heo. Mong bạn giúp sớm, nước đến chân rồi. À cám này giá thế nào hả bạn?

Mình sử dụng cám đậm đặc con cò 48% đạm champion ( đậm đặc cho heo)
Cảm ơn bạn nhiều, mình đang ở Trảng Bom Đồng Nai. Vừa mới làm xong trại nuôi vịt, cũng theo cách của bạn là NN1 v trùn quế. Hy vọng bữa nào gặp bạn trao đổi kinh nghiệm nuôi vịt.

Cảm ơn bạn nhiều, mình đang ở Trảng Bom Đồng Nai. Vừa mới làm xong trại nuôi vịt, cũng theo cách của bạn là NN1 v trùn quế. Hy vọng bữa nào gặp bạn trao đổi kinh nghiệm nuôi vịt.
nuôi vịt giống Grimaud hay j a.nuôi kiiêủ đó là wá chuẩn rùi

nuôi vịt giống Grimaud hay j a.nuôi kiiêủ đó là wá chuẩn rùi
Trước mắt 500 vịt Super Long An để tập làm quen và kiểm định các công thức dinh dưỡng. Sau đó sẽ chuyển sang Grinaud. Chưa biết thế nào, cũng đang hồi hộp

Trước mắt 500 vịt Super Long An để tập làm quen và kiểm định các công thức dinh dưỡng. Sau đó sẽ chuyển sang Grinaud. Chưa biết thế nào, cũng đang hồi hộp
vit long an thì lỗ chắc rùi rất lâu lớn a ak.phải 60ngay mới đủ lông lái mới chịu bắt.mà có 1số lái k mua nửa mới đau.e đã bị rùi

[QUO dTE="Trần Văn Ánh, post: 761147, member: 83641"]Trước mắt 500 vịt Super Long An để tập làm quen và kiểm định các công thức dinh dưỡng. Sau đó sẽ chuyển sang Grinaud. Chưa biết thế nào, cũng đang hồi hộp[/QUOTE]
Cách đây 1 tháng tôi nuôi 300 con supper 65 ngày mái 3,5 kg trống 4,2 - 4,8 kg . Bán làm 2 đợt , đợt 1 thi ngon rồi vịt bỏ ăn 5 ngày sau cân rơt kg tính ra chẳn lãi được là bao. Mới thả vịt sm long an gần 2 tháng mới hơn ký đợt nà lỗ tới xương . Chuyen qua nuôi đẻ xem sao.

Chào các bác. Nghe các bác tám xôn xao chuyện nuôi vịt quá nên cũng muốn tìm hiểu chút ít về nuôi vịt. E ở nghệ an. Các bác có ai ở miền bắc chỉ giúp e chỗ nào bán giống vịt và nuôi loại nào là chóng lớn nhấtChào các bác. Nghe các bác tám xôn xao chuyện nuôi vịt quá nên cũng muốn tìm hiểu chút ít về nuôi vịt. E ở nghệ an. Các bác có ai ở miền bắc chỉ giúp e chỗ nào bán giống vịt và nuôi loại nào là chóng lớn nhất

vit long an thì lỗ chắc rùi rất lâu lớn a ak.phải 60ngay mới đủ lông lái mới chịu bắt.mà có 1số lái k mua nửa mới đau.e đã bị rùi
Vậy giống gì tốt vậy bác, em cũng nuôi vịt của Long An, 60 ngày lông mới đủ lái mới chịu bắt. Nhưng được cái vịt về tận nơi. Em ở Chợ Mới An Giang, bác có biết chổ nào bán vịt tốt chỉ mình với. Nhưng còn vấn đề lổ thì chắc cho ăn thức ăn công nghiệp mới lỗ, em nuôi lái bắt giá 33 ngàn 1 kg em vẫn còn lời 10 con ăn thịt ( vịt không hao)

Vậy giống gì tốt vậy bác, em cũng nuôi vịt của Long An, 60 ngày lông mới đủ lái mới chịu bắt. Nhưng được cái vịt về tận nơi. Em ở Chợ Mới An Giang, bác có biết chổ nào bán vịt tốt chỉ mình với. Nhưng còn vấn đề lổ thì chắc cho ăn thức ăn công nghiệp mới lỗ, em nuôi lái bắt giá 33 ngàn 1 kg em vẫn còn lời 10 con ăn thịt ( vịt không hao)
jo họ hay nuôi giống GRIMAUD.nếu 33k/1kg thì botay.minh ở đồng nai nên cũng k rành hjjj

Mình mới vào nghề nên bắt đầu bằng con LA, do giống này dễ nuôi hơn. Sau đó sẽ chuyển sang Grimaud.
Bạn Mr Đăng Nguyên cho mình hỏi, khi cho vịt ăn cám ủ thì lượng thức ăn có tăng hơn so với ăn hỗn hợp ko?
[QUO dTE="Trần Văn Ánh, post: 761147, member: 83641"]Trước mắt 500 vịt Super Long An để tập làm quen và kiểm định các công thức dinh dưỡng. Sau đó sẽ chuyển sang Grinaud. Chưa biết thế nào, cũng đang hồi hộp
Cách đây 1 tháng tôi nuôi 300 con supper 65 ngày mái 3,5 kg trống 4,2 - 4,8 kg . Bán làm 2 đợt , đợt 1 thi ngon rồi vịt bỏ ăn 5 ngày sau cân rơt kg tính ra chẳn lãi được là bao. Mới thả vịt sm long an gần 2 tháng mới hơn ký đợt nà lỗ tới xương . Chuyen qua nuôi đẻ xem sao.[/QUOTE]
65 ngày mà trọng lượng như vậy là quá tốt nhưng lượng thức ăn từ 40 ngày trở về sau là rất lớn, theo mình nuôi lời hay lỗ là ở đoạn này do vịt ăn rất nhiều nhưng tăng trọng không đáng kể

Mình mới vào nghề nên bắt đầu bằng con LA, do giống này dễ nuôi hơn. Sau đó sẽ chuyển sang Grimaud.
Bạn Mr Đăng Nguyên cho mình hỏi, khi cho vịt ăn cám ủ thì lượng thức ăn có tăng hơn so với ăn hỗn hợp ko?
Mình không sử dụng cám viên nên không biết có tăng không. Nhưng 100 con vịt từ nhỏ tới xuất ( 2 tháng 5 ngày) ăn gần 1 tấn

Cảm ơn bạn. Nếu như vậy thì không tăng nhiều. Một con vịt ăn hh thì hết khoảng 8.5-9.0 kg, nên 100 con sẽ hết tương đương gần 1 tấn
Bạn Đangnguyen cho mình hỏi: cám bắp mà bạn dùng là loại xay nhuyễn như bột hay loại xay vỡ ( hạt còn lớn).
Hôm nay vịt mình được 5 ngày, tập cho ăn cám ủ trộn với cám hh cho vịt nhưng vịt kém ăn hẳn. Đói lắm mới chịu ăn nhưng chỉ ăn cám hh viên, còn cám ủ thì bỏ hết.

Back