Quy trình trồng dưa leo

• Thread starter yeunongnghiep2016
  • Ngày gửi
Chào các bác,
Hiện em đang có dự án sản xuất dưa leo sạch trong nhà kính, không sử dụng thuốc bvtv, kích thích chỉ sử dụng phân hóa học. Chính vì vậy có 1 vấn đề mà em đang rất lo ngại và hầu như chưa có cách giải quyết hợp lý là làm thế nào để xử lý môi trường đất tốt nhất có thể, nhằm hạn chế tối đa hoặc tuyệt đối các loại nấm hại trong đất được thì tốt, vì k sử dụng các loại thuốc bvtv nên rất khó khăn nếu như chẳng may cây dưa bị mắc các bệnh từ đất như thối rễ, chảy nhựa gốc, thối thân....

em hi vọng các bác, các anh/chị có nhiều kinh nghiệm lẫn kỹ năng giúp em với ạ.
em xin trân thành cảm ơn.
mọi người có thể ibox trả lời giúp em vào mail: phattriennongnghiepmienbac@gmail.com.

Dưa, bầu, bí, mướp, cà, những cây có trái
trồng trong nhà kính thì không có trái đâu.
Phải bỏ vào trong nhà kính một đõ ong để
ong thụ phấn thì mới có trái. Bạn phải học
nghề nuôi ong đã. Không học thì ong chết,
hay tan đàn đi mất.

Dưa, bầu, bí, mướp, cà, những cây có trái
trồng trong nhà kính thì không có trái đâu.
Phải bỏ vào trong nhà kính một đõ ong để
ong thụ phấn thì mới có trái. Bạn phải học
nghề nuôi ong đã. Không học thì ong chết,
hay tan đàn đi mất.
Cám ơn bạn đã nhắc nhở. Như trên mình đã nói qua, mình trồng cây dưa leo, giống dưa đơn tính cái, toàn bộ hoa là hoa cái, k cần thụ phấn, 100% hoa đậu quả. Nên vấn đề nuôi ong để hỗ trợ thụ phấn cũng có thể bổ xung, nếu kết quả không đạt. Vấn đề mình cần trao đổi là cách xử lý đất đạt hiệu quả tốt nhất, có thể sử dụng các loại chế phẩm, hoặc men để diệt trừ nấm trong đất ( gây bệnh thối rễ, thối thân, chảy nhựa thân...) Rất mong nhận được sự giúp đỡ, tư vấn từ các bác có kinh nghiệm trong vấn đề này.! thanks all.

Back