rắn hổ trâu chết không rỏ nguyên nhân

• Thread starter nghiacmag
  • Ngày gửi
Tình hình là rắn của mình vẫn bình thương nhưng bửa trước cho ăn qua ngày sao thì tự nhiên chết. chết thì bụng co màu xanh hoặc màu đen như vậy là bệnh gì nhờ các bác giúp đở dùm cám ơn các bác nhiều.
thân!

bác không gọi điện thoại hỏi chú xuân vũ thử xem.em đang tập nuôi kiến thức cũng chưa có cho lắm.chúc bác thành triệu phú

hu hu

Tình hình là rắn của mình vẫn bình thương nhưng bửa trước cho ăn qua ngày sao thì tự nhiên chết. chết thì bụng co màu xanh hoặc màu đen như vậy là bệnh gì nhờ các bác giúp đở dùm cám ơn các bác nhiều.
thân!

hu hu khổ cho anh rồi :1^:

- mọi người biết thì chỉ giúp cho ảnh nhé

nước uống của rắn có bẩn ko? có thây nước mỗi ngày và làm vệ sinh chuồng mỗi ngày ko?có thể là do ăn phải thúc ăn thiu.hỏac là rắn đói cắn nhau chết.

Những thứ bạn nói trên mình đã hoàn thanh tốt. rắn mình đang khỏe mạnh mới vừa cho ăn trưa ngày qua thì sáng nay bị chết. khi chết rồi bụng có màu xanh không biết là bị gì đây nưa.buồn quá chừng.

Những thứ bạn nói trên mình đã hoàn thanh tốt. rắn mình đang khỏe mạnh mới vừa cho ăn trưa ngày qua thì sáng nay bị chết. khi chết rồi bụng có màu xanh không biết là bị gì đây nưa.buồn quá chừng.

hjx thấy bác bị mà em cũng buồn.em không có kinh nghiệm nuôi. mới bắt mua dc 15 con thấy khỏe lắm không biết thời gian có sao không nữa thuốc thang em chưa biết trị chỉ làm thủ tục đon giãn nhất là vệ sinh ăn uống sạch sẽ thôi giờ mà bị như bác chắc phải khăn gói đi học quá

bạn nuôi chuồng loại gì ? rắn khỏe la sao (bò lung tung hay nằm im)? bạn mua loai 1kg con hay là con nhỏ?

híc rắn bệnh nữa rồi hả a nghĩa. anh thử mổ bụng nó ra coi có bị bể túi mật không, nếu bể túi thì coi cho rắn uống thuốc sổ giun đc rồi đó.

thân!

Chào bạn, khi rắn chết bạn nên khám nghiệm tử thi để biết nguyên nhân và kiểm chứng thử.
Bác nhớ lại thử trước khi chết nó có biểu hiện gì không ví dụ như chảy nước miệng, buồn và bò nằm riêng một mình...
Theo em, rắn lứa vào mùa này (nhất là rắn trên 1kg) không nên vận chuyển xa bởi mùa này là mùa sinh sản của rắn, rắn cái đang mang thai, nếu vận chuyển xa mà điều kiện nhốt không đảm bảo sẽ hư trứng, khi trứng hư mà rắn mẹ không thể đẻ ra dễ dẫn đến tử vong cho rắn mẹ.
Vài điều chia sẽ cùng bạn.
Lamac

Chấc túi mật bể nên khi chết bụng có màu xanh đó truonghack. thuốc sổ giung là loai thuốc nào ? pha vào nước tự rắn uống hay là bom cho rắn uống vây?

bạn nuôi chuồng loại gì ? rắn khỏe la sao (bò lung tung hay nằm im)? bạn mua loai 1kg con hay là con nhỏ?

em thấy trên diễn đàn nuôi rắn mê quá hỏi thì bảo giờ này chưa có rắn con.nhưng máu quá em dặn mấy người đào rắn gặp trứng em mua 15k 1 trứng bạn bè bảo em khùng hjhj chờ lâu quá không nở lột ra thì bị hư 1 ít.em đi tây ninh năn nĩ người ta bán rắn tầm bằng ngón tay trõ giá 250k 1 chú mua dc 13 chú về làm chuồng hết gần triệu bạc.đầu tư vậy rồi không biết nuôi dc không.em làm chuồng bằng lưới sắt,rắn bò bình thường đôi lúc cũng nằm im quấn nhau,giờ này thức ăn chưa có em bắt nhái cho ăn đỡ.không biết cho ăn cổ gà dc không nữa?bác có kinh nghiệm hơn xin chỉ giáo:D

chào bạn

em thấy trên diễn đàn nuôi rắn mê quá hỏi thì bảo giờ này chưa có rắn con.nhưng máu quá em dặn mấy người đào rắn gặp trứng em mua 15k 1 trứng bạn bè bảo em khùng hjhj chờ lâu quá không nở lột ra thì bị hư 1 ít.em đi tây ninh năn nĩ người ta bán rắn tầm bằng ngón tay trõ giá 250k 1 chú mua dc 13 chú về làm chuồng hết gần triệu bạc.đầu tư vậy rồi không biết nuôi dc không.em làm chuồng bằng lưới sắt,rắn bò bình thường đôi lúc cũng nằm im quấn nhau,giờ này thức ăn chưa có em bắt nhái cho ăn đỡ.không biết cho ăn cổ gà dc không nữa?bác có kinh nghiệm hơn xin chỉ giáo:D

- theo mình thì phải cho rắn ăn thêm cóc vì cóc rất quan trọng với rắn đó bạn:huh:

cóc thì 1 tuần cho ăn 1 lần thôi tanthanh ơi. con cóc khó tiêu lắm. con cóc là sổ giung đó.

Rắn lại có vấn đề sao bạn,quả thật tìm ra lý do thì cả vấn đề ,hồi trước mình cũng bị một số ,lý do để nó chết thì có rất nhiều :giun xán, .... và không loại trừ một lý do đơn giản là do mình vận chuyển .thay đổi môi trường sống,rồi chuồng trại mới làm ... Bạn liệt kê ra rồi tự tìm nha bạn,có gì alo cho mình ,mình biết gì chia sẻ cùng bạn,(Lại đóng học phí nữa ,buồn cùng bạn).

Nếu bị giun,xán thì cho rắn uống thuốc tây hay là thuốc thú y vậy ? mình pha với nước cho rắn tự uống hay là mình bom trực tiếp cho rắn luôn vậy các bác ?
thân!

chào bạn. hiện nay mình đang nuôi rắn hổ mang phì. Trước kia mình cũng đã nuôi rắn hổ trâu. Qua cách miêu tả của bạn thì theo mình đây là hiện tượng rắn liên quan đến bệnh đường tiêu hóa.

Nước uống cũng sạch,thuc ăn mình rộng lại 3ngay mình mới cho ăn. Nếu bị đương tiêu hóa thì có bị vở tui mật không vậy bác buiduchuu ?

ace và anh Xuân Vũ ơi,có thể cho em biết hiện giờ rắn hổ trâu có đẻ trứng chưa vậy,thanks.
---------------
Chấc túi mật bể nên khi chết bụng có màu xanh đó truonghack. thuốc sổ giung là loai thuốc nào ? pha vào nước tự rắn uống hay là bom cho rắn uống vây?
:1^:nge anh nói mà em buồn quá,buồn cho anh mà củng lo cho mình,phòng bệnh hơn chữa bệnh mà phòng bệnh rồi vẩn không ổn giờ biết chữa sao,em củng có nuôi vài chú nên củng lo lắm,ace ơi ai có kinh nghiệm về chuyện này xin chỉ dùm ,thanks

Last edited by a moderator:

Back