• rắn hổ vện

Thảo luận trong 'MuaBán: ngành Chăn Nuôi' , 16/9/15

1. minhphule Nhà nông tập sự

có ai biết giá rắn hổ vện giờ như thế nào rồi không, giá có lên chưa vậy mọi người. thanks?

Đang tải...
    2. PvHoaiThu

PvHoaiThu

Rượu tacke sấy có thể có được điều tốt đẹp mà các rượu thông thường ít có: điều tiết máu huyết, tiểu ra sạn thận, phong thấp, cung cấp canxi, trán dương bổ thận..vv..
      Nhận chuyển cho khách hàng ở xa qua đường bưu điện (miễn phí)
      (giá cả phù hợp, 90.000đ-110. 000đ/ 1con; không có những biến động lớn về giá cả, tùy thị trường giá có thể chênh 5.000đ- 20.000đ/ con)
      Dt: 097 456 8186
      em Hoài Thu

3. minhhieujp

minhhieujp Nhà nông nghiệp dư

Vẫn chỉ có 170-200k/kg thôi bác . A E nuôi rắn chúng ta phá sản rồi xD

4. minhphule

minhphule Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      chan nuoi
      bán nhieu 1kg vay ban

5. hamster

hamster Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi
      2 người cùng muốn bán rắn mà lại đi hỏi giá nhau .các bác đừng nản cứ giữ lại nuôi đi , rồi giá sẽ lên lại thôi , nhiều ng đã giải nghệ ai trụ lại tương lai sẽ ngon , như mình trước nuôi rắn làm kinh tế nhưng giờ mình nuôi ếch làm kinh tế vẫn nuôi rắn để đón thời ,

6. tranvanduoc125

tranvanduoc125 nhà nông nuôi rắn

Nghề nghiệp:
      Thợ Bạc
      Nuôi cứ nuôi.khi nào bán là quyền của mình mà có gì đâu phải bận tâm

7. minhhieujp

minhhieujp Nhà nông nghiệp dư

mình nuôi đc 2 năm rồi bác ơi . năm rồi rắn lên giá sớm hơn năm nay . đỉnh điểm là khoảng từ noel đến tết ta , năm rồi em xuất chuồng đợt trước tết 2 tuần , đại 630k/kg. chuồng rắn của bác hamster mình đã xem qua rồi . bác hamster nuôi dạng nuôi chơi , ếch chết ếch dạt thì quăng qua cho rắn ăn . cái mô hình bác nuôi mình xem nó là kiếm thêm thu nhập . cũng đang định làm giống bác .
      Còn năm trước đến năm nay mình nuôi rắn làm chủ đạo . Mỗi năm mình nuôi tầm 200 con . Nuôi ếch cho ăn , bắt nhái cho ăn vẫn không tài nào chịu nổi bác à . Nếu lúc nhỏ thì dư sức chứ giờ lên tầm khoảng 800g là phải mua thêm của trại khác .
      Lời khuyên dành cho các bác muốn nuôi rắn : nhà gần ruộng ,nhà đang nuôi ếch làm kinh tế thì hãy nuôi rắn .
      Đợt trước em qua nhà bác hamster mua thêm 1 bầy ếch bố mẹ không biết bác nhớ không . Hồi đó em đi chung ông anh . Em đi chiếc PCX màu đỏ .
      Nhà em nuôi 7 chuồng ếch đẻ liên tục mà không đủ cho 230 rắn ăn đó bác. Chỉ cho rắn ăn chứ không hề nuôi lớn bán thịt luôn đó . Chuồng thì 4x4m
      Chứ thật sự các bác muốn nuôi rắn mà không có điều kiện về mồi thì tốt nhất là không nên nuôi .
      Ở chổ em dân nuôi rắn rất nhiều , tụi em ở đây cũng là 1 hội nuôi rắn . Tối đến thì ai cũng phải xách đèn mang ủng đi bắt nhái cả . Đêm nào bắt dưới 100 là thấy chết rồi .
      Năm rồi nuôi 15 tháng , mồi mẹt lúc nào cũng đầy đủ mà con to nhất chỉ 2,2kg.
      Em thì đồng ý với bác hamster là nuôi rắn kiểu như mồi ếch chết ếch dạt ra cho rắn ăn thì nó rất kinh tế . Vì nếu nuôi công nghiệp như em thì không có thời gian mà đi làm nữa . Nhưng thu nhập nếu trừ hết chi phí ra thì mỗi năm chỉ lãi đc khoảng 25tr rất không khả thi .
      Mùa sau chắc em chỉ để lại khoảng 30 rắn con nuôi . Ếch thì đẩy lên thịt hết .
      À quên cập nhật cho bác giá rắn ông anh làm lái báo giá :
      170k rắn 2
      190k rắn 1
      210k rắn đại .
      Mấy bữa trước đại với 1 chung 1 giá . Giờ rớt xuống họ phân giá ra rồi .

8. tranvanduoc125

tranvanduoc125 nhà nông nuôi rắn

Nghề nghiệp:
      Thợ Bạc
      Nuôi rắn mà cho ăn toàn là ếch thì lãi suất không cao,bên mình cho ăn gà phế lò ấp giá thành chưa bằng 1/2 giá ếch . Đôi điều chia sẽ.

9. hamster

hamster Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      chăn nuôi
      Hồi trước tết năm rồi đâu có thời điểm nào rắn lên 630k bạn ,mình cũng bán 1 đợt hồi tháng chạp cũng chỉ 490k. Và từ đó là rắn rớt giá luôn đến giờ, mình nhớ bạn rồi , đợt bạn qua bắt ếch nái bên mình bạn nuôi 7 hồ cho rắn ăn mà ko đủ nguyên do bạn nuôi chưa đạt con ếch bị hao hục nhiều , chứ hồ 16m2 nếu nuôi ếch đạt thì nuôi 300 rắn trên 1kg khoẻ ko lo thiếu mồi

10. pro_not_miss

pro_not_miss Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      TỰ DO
      Đúng là mồi trên hết, ai ở gần bình dương e tiếp mồi cho nhé