Rắn Mối

• Thread starter truonggjang
  • Ngày gửi
Chào ae em đang ỏ sài gòn. em mới mua 8công đất ỏ quê, em đinh nuôi rắn mối ai chuan bi nuôi hay đã nuôi hãy vào đây làm wen và chia sẽ kinh nghiêm nha.

Con con nuôi lớn lên bán giá thương phẩm cũng không có lời. Nếu bạn đi xin được thức ăn, bỏ công mới có thể không dùng đến " BA BẢO BỐI" trong chăn nuôi động vật mới . Bạn có biết ba bảo bối đó là cái gì không . Đó là CÁI NÓN LÁ CỜI, CÁI CA, VÀ CÂY GẬY TRE///////////////////////

thức ăn thì ở chổ em dẽ kiếm bỏ công chúc là có a`.tai vườn nhà em trông dừa nên dẻ kiếm mối và trứng kiến lắm.

Rắn mối nuôi thì phải có đầu ra từ đầu.Chứ ko thì xác định là nuôi ngắm giống nuôi chim cảnh thôi.:lol:

lương tâm người buôn bán chia sẽ thành tâm 1 câu đừng nên dính tới rắn mối, nên chia tay sớm bớt đau khổ.hjhj, đừng nghe lời hò hết của mấy cha đăng tin thu mua rắn mối số lượng không hạn chế giá cao, đt lại bán mới thấy cảnh khổ, cha nào cũng nói còn nhiều quá chưa thu vô, trong khi mình chào giá 120k thôi, đừng dính tới nhe bạn hiền

thức ăn thì ở chổ em dẽ kiếm bỏ công chúc là có a`.tai vườn nhà em trông dừa nên dẻ kiếm mối và trứng kiến lắm.
Nếu chổ bạn nhiều trứng kiến và mối thì đi bắt chúng bán lấy tiền thì lẹ hơn đó bạn.
Còn rắn mối thì đừng bao giờ có ý nghĩ nuôi nó.người thành công mà bạn thấy trên báo đài đó chỉ là 1 nhân vật trong phim khoa học viễn tưởng của VN sản xuất thôi.

ban Thanhson pmm nhoainhuong do ong mua 125k/1kg do ban

--------

Last edited by a moderator:

--------

Hãy nhìn cái Nick Lyhien - tây ninh nhé bạn !
Người ta ít nói nhưng nói ra lời nào là chí lý lời đó , người ngay không nghe thôi !
Tốt nhất đừng hỏi han gì thêm nữa nhé chú em ...

theo máy a vây giò mình nuôi gj la dc. em có 8 công đất đả trồng dừa .

Chào Bác chủ!

Không biết bạn ở Đâu, nếu bạn ở Bến Tre thì mình cùng giao lưu, mình cũng mới tập sự chăn nuôi thôi, nhưng ước mơ thì...lớn lắm hehe!!! Mình Ở Trà vinh ĐT 0915.76 44 79. Thân!:huh::huh:

Không biết bạn ở Đâu, nếu bạn ở Bến Tre thì mình cùng giao lưu, mình cũng mới tập sự chăn nuôi thôi, nhưng ước mơ thì...lớn lắm hehe!!! Mình Ở Trà vinh ĐT 0915.76 44 79. Thân!:huh::huh:

hay... lâu rồi mới gặp đươc đồng hương.

--------

Lúc đầu mình cũng tính nuôi giống bạn vậy.nào là lên diễn đàn,google,TV tìm hiểu thì thấy rất dể nuôi và tìm đầu ra thì rất khó khăn nó có tính bùng phát như con nhím vậy.mọi người khuyên bạn hết lời rôi.

Last edited by a moderator:
uh tại mình cung mới tập tành chăn nuôi nên ko rành lắm.nhưng ước mở thì lớn lắm bạn a`

hay... lâu rồi mới gặp đươc đồng hương.

--------

Lúc đầu mình cũng tính nuôi giống bạn vậy.nào là lên diễn đàn,google,TV tìm hiểu thì thấy rất dể nuôi và tìm đầu ra thì rất khó khăn nó có tính bùng phát như con nhím vậy.mọi người khuyên bạn hết lời rôi.

---------
Mình thấy nuôi gì cũng tốt, quan trọng là mình có ý chí, có đam mê thì chắc sẽ thành công thôi, chúc bác chủ sớm tìm được hướng đi đúng!

Này anh bạn trẻ "truonggiang" của tôi ơi, với ý chí đam mê chăn nuôi của bạn, tui đây đã hiểu, tôi xin mời bỏ tí thời gian đến gặp tôi. Tôi sẽ đàm đạo chuyện chăn nuôi cho bạn trẻ nghe và hiểu nè. Tôi nói ra đây là sự thật, chứ không phải NỔ nha. Tôi đã nuôi rất-rất nhiều-nhiều con vật mới rồi. Từ con dế, bò cạp, rết, rắn, rùa, chồn, cheo, le le, vịt nước, bồng, bồng, xích, nhồng, bảy màu, yến phụng... Còn nửa nhưng liệt kê nhiều người đọc thấy bực.
Nhưng tôi chưa dám khẳng định con nào có tiềm năng bền chắc bạn à. Nhưng không phải nuôi con nào cũng bị thua lỗ, vẩn có con người này nuôi được lời, người kia nuôi lỗ, vẩn có con, ai nuôi cũng lỗ, mà ngược lại không có con ai nuôi cũng lời. Đấy đấy là chuyện chăn nuôi của nhà nông Việt Nam ta. Thế đấy bạn muốn tìm hiểu về chăn nuôi, có ngày nào đó bạn đến gặp tôi, tôi ca bài ca con cá trong chăn nuôi cho bạn nghe nhé , mùi mẩn lắm đó, và cũng nên chuẩn bị ba "BẢO BỐI TRONG CHĂN NUÔI" nhé , không thể thiếu được nha bạn, trừ khi gặp cảnh ngộ éo-le, đem ra dùng nhé bạn, bạn trẻ thân yêu của tôi

a Xuan Vu ở đâu vây có diêp em sẻ tới a đẻ a chi giáu vài chiêu. em mê chăn nuôi lắm.

Đến Ủy Ban Nhân Dân huyện Đức Huệ, tỉnh Long An gọi sdt 0907938476 tôi sẽ tiếp bạn. Có đến thì gọi trước 1 -2 ngày để xem tôi bận cv không nhé

HeHe 1 quả thì ăn nhâm gì a.mà đi dường nào vào a vậy o dưới cầu bến lức hay o trên

Back