Rắn nhà em nè!

• Thread starter linhtai
  • Ngày gửi
hôm nay rãnh rỗi nên mang máy ra chụp hình mấy chú` rắn post lên chơi.
tiện thể hỏi anh xuan vũ xem rắn của em có lớn bình thường không? (nhanh hay chậm hay bình thường).

giờ ăn đến rồi nè các cậu!.

Xong một miếng.... ngon quá!

em này tưởng ngón tay của em là thức ăn nên cạp một miếng!.
Cho các Bác biết là răng của em nó sắc như dao cạo... một miếng nhẹ nhàng mà khi em káo tay ra được khỏi miệng của nó thì có 2 vệt đứt như bị lưỡi lam cắt vậy đó...<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Last edited by a moderator:
Rắn này là rắn gì vậy bạn,giá cả bao nhiêu một kg vậy bạn,thank

Chào traiheo_linhtai(TẬP) rắn của em nuôi nay tầm đó rồi à .mức độ lớn trung bình đó em ,vì trong hình nên anh không thấy rỏ.Lớn nhanh là từ lúc 300g/con lúc đó nó lớn nhanh lắm.Em cố gắng nuôi nha, vì ở đồng nai anh giao chỉ có 4 người trong đó có ,ba người kia cũng nuôi đạt lắm em à >anh gửi tin nhắn riêng cho em về 1 vài điều quan để tăng trọng rắn ráo trâu này nha

Rắn này là rắn gì vậy bạn,giá cả bao nhiêu một kg vậy bạn,thank
Đây là con hổ vện đó Bạn...mình mới nuôi thử, chưa bán bao giờ nên không rành về giá lắm. bạn có thể hỏi Bác xuân Vũ...
Àh Bạn thử nuôi vài chục con đi. cũng dễ nuôi lắm... nếu chủ động được nguồn thức ăn cho nó thì đây là con vật nuôi có triển vọng đó bạn.

rắn bạn có bị hao hụt nhiều do con này nuốt con kia không.Mình bị hao hụt khoảng 100 con vì nguyên nhân này mà chưa khắc phục được.Đang tính nuôi 1 con/1 hộp nhựa mà không biết được không.
Rắn bạn nuôi lâu chưa, bao nhiêu tuần tuổi mà lớn vậy.
bạn thươ78ng cho rắn ăn gì vậy

miền bắc mình chưa gặp con rắn này bao giờ ! híc !

Thông tin bổ ích

Có chứ bạn mình có giao rắn giống ngoài bắc cũng nhiều đó ,ngoài đó rắn đắc hơn trong nam nhiều
Tôi,và một số người cũng đang quan tâm loại này.Xin anh để lại SDT và địa chỉ để ACE ta trao đổi

sdt của mình 0907938476 máy đt của mình 1 tuân nửa mới gọi được ,vì mình có công viêc đi xa nên không dùng dt được ,thông cảm nha ,từ 7/1/2010 là gọi bình thường

Last edited by a moderator:
rắn bạn có bị hao hụt nhiều do con này nuốt con kia không.Mình bị hao hụt khoảng 100 con vì nguyên nhân này mà chưa khắc phục được.Đang tính nuôi 1 con/1 hộp nhựa mà không biết được không.
Rắn bạn nuôi lâu chưa, bao nhiêu tuần tuổi mà lớn vậy.
bạn thươ78ng cho rắn ăn gì vậy
Em chỉ nuôi có 50 con nên vấn đề con này nuốt con kia thì không nhiều. theo em thì thấy thì rắn chỉ do dành ăn mà nuốt nhầm đồng loại thôi chứ nó không phải cố ăn thịt nhau. để hạn chế vấn đề này thì ta phải cho ăn đầy đủ, lúc cho ăn thì phải canh chừng, thức ăn không nên để dồn một nơi.....
Bạn tính nuôi cá thể thì tuyệt rồi còn gì. anh Xuan Vũ cũng từng nói mà, nuôi cá thể thì rắn sẽ mau lớn hơn nhưng ta phải tốn t/g nhiều hơn. nhưng theo em thì không thể nuôi bằng hộp nhựa được. nếu không xây hộc được thì ta có thể dóng hộp bằng ván cũng được. như thế sẽ tốt hơn...
Rắn của em nuôi lâu chưa hả?..........vì em chỉ nuôi chơi nên thực sự bắt về ngày nào em cũng không nhớ luôn, nhưng nhiều tuần lắm rồi..... hehe.
trước đây em thường bắt thằn lằn làm mồi nhử rồi cho nó ăn thêm cóc chặt nhỏ, cút con... nay thì cứ bắt cóc chặt nhỏ ra là nó xơi tất...
Vài lời chia sẽ. nhưng mà chắc em múa rìu qua mắt thợ rồi. keke

bạn nuôi 50 con đến nay hao hụt bao nhiêu con rồi.

Bạn nói rỏ cách tập ăn mồi chết cho rắn được không.

Bạn có thể chụp chi tiết chuồng trại bạn không.

To anh Xuân Vũ: anh Vũ có thể cho em biết nhiệt độ thích hợp cho rắn không vậy

Rắn ráo trâu thích hợp với nhiệt độ từ 30 đến 32 độ quá 37 độ và dưới 25 độ rắn không ăn .Thân ái chào em

Rắn cắn vẫy có sao ko bác Vũ. em thì cũng máu mấy con rắn này lắm, hôm trước được pác tư vấn tính hốt rồi nhưng bà xã ở nhà sợ rắn nên không chịu

Rắn này không có nọc độc bạn à ,vết cắn không bị nhiểm trùng ,mau lành

anh Vũ có thể nhắn em những nguyên nhân làm rắn chết không. Rắn em trung bình hao hụt 1 ngày 1 con mà không biết rõ nguyên nhân(ngoài số chết do nuốt nhau). Giờ đàn rắn còn có 100 con ah, buồn ghê.
Và những mẹo để nhanh tăng trọng rắn không.

Em tìm hiểu thì nước ngoài người ta tăng nhiệt độ cho rắn sau khi ăn hơn nhiệt độ bình thường (ví dụ rắn hổ trâu bình thường 31 độ thì khi ăn xong tăng lên 32,33). Nhưng mà mình chưa nuôi cá thể nên không áp dụng được.

Nếu nuôi cá thể , nuôi vào hộp nhựa khoảng 0.7m3/1con được không anh Vũ.

Em KHông rành về con này lắm, thấy các bác thảo luận hay wa em ghé vào xem, con này nuôi có vẻ mới lạ đó nhỉ.

Bài viết có nội dung tương tự
  • xin được tư vấn về heo nọc
    • Thread starter linhtai
    • Ngày gửi
  • Tạo Thế Cây Hoa Giấy
    • Thread starter quangthotran
    • Ngày gửi
  • chuồng úm gà con
    • Thread starter linhtai
    • Ngày gửi
  • Cách giúp gà mọc lông??
    • Thread starter hikiva