Rắn ráo trâu (hổ hèo, long thừa, hổ vện) quá... Sốt

• Thread starter hoangphu1088
  • Ngày gửi
Đây là nhận định của một số bài báo trong thời gian nay, họ cho rằng hiện tại giá của con Rắn Ráo Trâu đang vượt quá giá trị thực của nó và cảnh báo người chăn nuôi nên hết sức cẩn thận khi đầu tư vào con Rắn này, Họ còn cho rằng Rắn Ráo Trâu đang đi theo vết xe đổ của con nhím (từ 10.5 triệu 1 cặp 2-3 tháng tuổi xuống dưới 3 triệu 1 cặp) và giá tăng là do người dân ồ ạt tìm Rắn giống để nuôi dẩn đến khan hiếm giống nên giá Rắn mới đội lên cao như vậy. Giá Rắn từ 50k - 70k/con tăng lên từ 200k - 250k/con, cá biệt có nơi 450k/con như một số trại ở An Giang. <<<<<<<<<<<<<<<<<<<--------------------------------***------------------------------>>>>>>>>>>>>>>>>> Vậy giá Rắn giống hiện nay 220k/con có thật sự cao không??? Giá rắn có thật sự sốt ảo không??? và sau này giá Rắn Ráo Trâu có tuột dốc giống con nhím, Cá Sấu không??? Đó vẫn là các câu hỏi mà hiện tại chưa có câu trả lời chính xác được!!! Người trả lời chính xác nhất đó là ông "THỜI GIAN", Ông này sẻ trả lời câu trả lời chính xác nhất cho chúng ta. ###########---------------------------------********************----------------------------------############ Các anh chị, chú, bác nào trên diễn đàn có kinh nghiệm về đầu ra của con Rắn này xin chia sẻ cho anh em diễn đàn hoặc gợi ý về đầu ra của con Rắn này trong thời gian sắp tới cho anh em diễn đàn nghiên cứu từ đó có thể quyết định có nên đầu tư hay không??? Hiện tại mình cũng đang bắt đầu nuôi thử nghiệm con vật này nên cũng hơi hoang man không biết 1 vài năm tới Trung Quốc còn thu mua con vật này nữa hay không khi mà họ đã nuôi và nhân giống thành công?? Đôi lời gửi anh em, chú bác diễn đàn!!!

25 kg một ngày là anh đặt của mấy người đi bắt vậy ?

3 cha con và chàng rể người KhơMe (CamPuaChia) nếu không có mối nhái nầy không nuôi nổi và không giám tăng đàn. Còn cân
cho ông tư Ổi giá hôm trước 28k tết 30k/1kg chở ra Tây Ninh bán mấy năm nay rồi. Ông tư Ổi chở nhái 01695.593.148 có 3 bà
vợ chỉ nuôi bằng nghề nầy mấy năm nay. Ngày thường bán ở TN 40>50k còn cận tết 50>70k mà không có nhái cung cấp

3 cha con và chàng rể người KhơMe (CamPuaChia) nếu không có mối nhái nầy không nuôi nổi và không giám tăng đàn. Còn cân
cho ông tư Ổi giá hôm trước 28k tết 30k/1kg chở ra Tây Ninh bán mấy năm nay rồi. Ông tư Ổi chở nhái 01695.593.148 có 3 bà
vợ chỉ nuôi bằng nghề nầy mấy năm nay. Ngày thường bán ở TN 40>50k còn cận tết 50>70k mà không có nhái cung cấp
Cháu mua ở đồng tháp, 50k/100con. hic. mà cũng chưa coi 100c là khối lượng bao nhiêu.

Cháu mua ở đồng tháp, 50k/100con. hic. mà cũng chưa coi 100c là khối lượng bao nhiêu.

1kg khoảng 120>130 con, nuôi rắn mà mua nhái tín con làm sao có lời 100 khoảng 35k là vừa
nuôi rắn 1000 mà mua kiểu nầy chắt toi mạng. (chạy ra 1kg gần 70k rồi) giá nầy chỉ nuôi rắn kiểng

1kg khoảng 120>130 con, nuôi rắn mà mua nhái tín con làm sao có lời 100 khoảng 35k là vừa
nuôi rắn 1000 mà mua kiểu nầy chắt toi mạng. (chạy ra 1kg gần 70k rồi) giá nầy chỉ nuôi rắn kiểng
Cháu định cho ăn khoảng 2 tháng , rùi cho ăn gà con. ko bit vay dc ko bac?

Last edited by a moderator:
knuamad;396156]Cháu định cho ăn khoảng 2 tháng , rùi cho ăn gà con. ko bit vay dc ko bac?
Rắn 2thág chưa ăn nháy được đâu bạn. Nhà mình cũng đang nuôi đc 2tháng, vì nháy mắc wá (80k/kg) nên chuyển wa gà con...gà con vặt lông, cắt nhỏ nhưng rắn con ko ăn. Mình cũng đag gặp vấn đề như Bạn...??? Nghe nói ăn Cút con thì được nhưng minh chưa thử

Các bác mua nhái gì mà mắc dữ vậy? Nhái vùng An giang giá tầm 25-30k/kg chuyển lên đến bến xe miền tây giá tầm 50k/kg thôi.

Anh Tân có thể cho e xin Số điện thoai của người bán nhái đó ko? e ở Quận 8 tpHCM chạy ra BX Miền Tây cũng gần, mua nhái mắc wá mà mùa này ko có nhái nữa...Anh Tân cho e hỏi rắn 2th tuổi ngoai nhái ra mình có thể cho ăn mồi jì nữa vậy anh? e sợ nhất nuôi rắn con từ 2 tháng đến 300 - 400g. từ 300 - 400g trở lên nuôi rất khỏe vì lúc này đã ăn gà con đc rồi.

Anh Tân có thể cho e xin Số điện thoai của người bán nhái đó ko? e ở Quận 8 tpHCM chạy ra BX Miền Tây cũng gần, mua nhái mắc wá mà mùa này ko có nhái nữa...Anh Tân cho e hỏi rắn 2th tuổi ngoai nhái ra mình có thể cho ăn mồi jì nữa vậy anh? e sợ nhất nuôi rắn con từ 2 tháng đến 300 - 400g. từ 300 - 400g trở lên nuôi rất khỏe vì lúc này đã ăn gà con đc rồi.
Cút con bạn ơi ! Cút tật lỗi họ bán rẻ lắm có chỗ cho không à :

Nơi nào không có cút, thì người nuôi rắn tự nuôi lấy bồ câu,
rồi cho rắn ăn bồ câu con. Nếu rắn ăn đều, cứ 20-30 ngày thì
một cặp bồ câu đẻ cho ra 2 con bồ câu con. Nuôi 15 cặp bồ câu
đẻ thi mỗi ngày có 1 con bồ câu con cho rắn ăn.
*
Nếu không có cút, không nuôi bồ câu, thì nuôi chuột cho đẻ con.
Lấy chuột con cho rắn ăn, khỏi phải mua đâu xa.
*

Theo tính toán là nuôi con này cấp mồi con kia, nhưng nuôi nhiều yêu cầu kỹ thuật, công chăm sóc rất bận rộn. mà kỹ thuật chưa đạt nên phát sinh nhiều khó khăn, Theo em nghĩ tập trung 1 thứ, còn mấy thứ khác đi mua giá rẽ là hợp lý nhất. Bây giờ em thấy chỗ bác Hậu là có lợi thế cạnh tranh nhất.

Cái gì cũng vậy, đầu vào càng rẻ thì lợi nhuận càng cao.
Cũng tùy vùng mà giá nhái, ếch khác nhau, cái quan trọng là vận dụng vào lợi thế vùng mình đang có để phát triển. Chứ chạy theo phong trào thì làm sao mà cạnh tranh lại.

Vặt bớt lông , để nguyên con không cắt bạn à !
Rắn con một tháng tuổi là ăn cút vô tư rồi ....
cám ơn anh Hải nhiều nha, đợt ofline lần này chắc chắn e sẽ cầm một ly wa mời a, lúc đó đừng từ chối em út nha a hải...hi..hi..

Tiện đây mấy Bác cho e hỏi: nhà e gần Bến xe Quận 8, các a các Bác biết chỗ nào có lò ấp gà, vịt, cút con kô? chỉ e với, e đag cần tìm mồi cho rắn con ăn mà tìm ko ra...

Cút con, hoặc cút thị

Mỗi lần bạn mua nhiều hong?Và mua cút con hay cút thịt???

Mỗi lần bạn mua nhiều hong?Và mua cút con hay cút thịt???
Quê vợ mình cũg ở Thạnh Phú BTre, ngay nga 4 Tân Phong. mình mua cút con với SL nhìu, Giá cả thế nào? nhắn tin vào số máy mình nhé 090.975.9987

Hi, hi sorry bạn Lyhien nha do sơ suất trong do sơ suất trong việc viết bài nên post 2 Topic trùng nhau, xóa không được phải nhờ Mod xóa dùm vậy.
Mình nghĩ vì hiện tại Rắn Ráo Trâu trong tự nhiên còn tương đối nên nguời dân đi bắt Rắn hoang dã bán cho nhà hàng, quán nhậu với giá rẻ dẫn đến người nuôi Rắn chưa thể cạnh tranh được với thị trường trong nước mà chủ yếu bán sang trung Quốc.
Trong thời gian sắp tới nếu Rắn hoang dã đã dần cạn kiệt thì có thể giá thu mua cũa các nhà hàng, quán nhậu có thể tăng lên.
Người nuôi Rắn nhất thiết phải thống nhất về giá trong thời gian sắp tới chứ mình thấy mạnh ai nấy bán mỗi người mỗi giá như vầy đây rất dễ bị ép giá.
Pn pt giá rao trâu bay h bao nhiu 1kg K và giá rắn giống bao nhiu 1 con j. Cam ơn nhiu

Back