• Re » Kỹ thuật nuôi dế

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác về nông nghiệp' , 29/4/10

1. khanhtap Nhà nông nghiệp dư

<iframe src="http://agriviet.com/iframe/225" width=100% height=450 frameborder="0"></iframe>

mình nghĩ và đang muốn thử nuôi dế ở sàn nhà ` ngăn bằng các tấm xốp dùng để lợp trần nhà mình thấy nuôi thế con dế sẽ gần với môi trường sống tự nhiên hơn lên phát triển tốt hơn mà chi phí cũng tiết kiệm hơn nuôi bằng thùng nhựa
      <BR>rất mong nhận được lời góp ý của các bạn

Đang tải...
    2. nuoide

nuoide thanquangninh.vn VIP

Nghề nghiệp:
      Bán Ba Kích Rừng
      vấn đề là tránh kiến và thạch sùng mà thôi bạn ạ . Cứ thử xem sàn nhà của bạn có tránh được thạch sùng không ? Tốt nhất bạn phải làm rãnh nước xung quanh để tránh kiến ,thạch sùng tấn công.

3. pn.vt

pn.vt Guest

chi so thach sung thoi, chu kiến thi minh da co 1 cach diệt that de dang....

4. dautieng.binhduong

dautieng.binhduong Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong dan
      cho minh nguoi ta mua ep gia lam. 80k/1kg ah. co ai giup minh duoc khong vay.
      gia de thuc te la bao nhiu vay cac bac
      nuoi thau va nuoi thung cai nao tot hon
      cam on moi nguoi nhieu nhe
      ---------------
      nuoi de ban vach xop minh nghi chi duoc mot den 2 lua thoi ah. de no can hu het chu k gion dau

Last edited: 9/6/10
    5. nuoide

Nghề nghiệp:
      Bán Ba Kích Rừng
      hỏng làm sao được bạn . Mình nuôi có thùng 5 năm rồi mà... bạn xem qua vài bức hình tại cơ sở nuôi dế của mình nhé :D

DiemBomBo thích bài này.
    6. phamquoctri

phamquoctri Nhà nông nghiệp dư

Bác nuoide ơi, làm thế thì chăm sóc chắc mất công lắm nhỉ. Thế sao bác suốt ngày ở trên mạng vậy?

7. nuoide

Nghề nghiệp:
      Bán Ba Kích Rừng
      Sao lại mất công hở bác? Việc làm hàng ngày chỉ là đổ cám vào rồi té thôi . Nếu thích thêm rau cỏ thì thêm một chút thôi :D . Bác ko thấy khe hở giữa các thùng xốp đó sao? Đấy là nơi cho thức ăn đó ....10 phút có thể cho ăn vài trăm thùng đó bác .. Cớ vài ngàn thùng mất 1 tiếng là cùng .... Đây là cách nuôi chuẩn nhất đó ... Nếu nuôi bằng thùng nhựa hay chậu nhựa có mà ốm tiền....

8. zonenuong

zonenuong Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      xây dựng
      Bác nuoide!
      Em cũng muốn nuôi dế vì kỹ thuật nuôi cũng không khó, chi phí đầu tư cũng không nhiều. Nhưng sao em thấy đầu ra sao mà nhiêu khê quá. Mong bác cho em lời khuyên. Em xin cảm ơn bác, chào bác.

9. nuoide

Nghề nghiệp:
      Bán Ba Kích Rừng
      Vì nuoi dế đầu tư thấp ,con giống rẻ , Dế trưởng thành nhanh và đẻ nhiều vì thế mà có hiện tượng cung vượt cầu . Đó là tình trạng ở Miền Nam ,nơi có khí hậu nắng nóng quanh năm . Còn miền Bắc còn tùy vào khả năng giữ giống và tìm đầu ra cho sản phẩm của mỗi người . Nếu so sánh giữ Dế và Gà rõ ràng đầu tư cho Dế thấp hơn rất nhiều mà lợi nhuận lại cao hơn gấp 3 lần .Ko biết bác ở đâu nữa nhưng mình thì vẫn tốt . Chủ yếu mình làm phục vụ Nội tỉnh thôi . Ko đủ sức ,đủ mặt bằng để làm lớn hoặc làm thị trường ở xa . Tính mình ko thích mua đi bán lại ăn chênh lệch tiền lời . Làm bao nhiêu bán bấy nhiêu . Làm nhiều bán nhiều ,làm ít bán ít , Ko bán được thì dùng Dế để nuôi các vật nuôi khác ...

10. laibuon@

laibuon@ Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      lái buôn
      làm sao để vệ sinh các thùng dế vậy huh bác nuoide? Công đọan vệ sinh ít thấy ai nhắc tới . Mong bác góp ý.

11. zonenuong

zonenuong Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      xây dựng
      Bác nuoide!
      Em xin cả ơn bác về những điều chia sẻ chân tình. Em ở Vĩnh Long, em sẽ đầu tư nuôi dế thôi, chắc là khí hậu phù hợp phải không bác? Chào bác.