Rơle nhiệt để điều khiển nhiệt độ trong chuồng úm ga con.

• Thread starter namnongdan
  • Ngày gửi
Tôi ở Hà nội đang định mấy hôm nữa nhập gà con về úm vì mấy hôm nay trời lạnh nên tôi muốn mua cái rơle mà không biết mua ở đâu. Bác nào biết chỗ bán làm ơn chỉ giùm cho tôi. Cám ơn ae nhiều

BAN mua ờ đâu chỉ cho mình với mình cần 4 bóng 100w ở thành phố tìm hoài không ra chỉ có loai 250w thôi

cai nay thi minh quan sat rồi tăng giảm bóng đèn, còn nếu ko có thời gian mà có tiền thi bạn thich thì mua rơle của máy ấp trứng đảm bảo lun, giá hơi đắc 1 tý nhưng được cái tiện lợi và chính xác,khoảng 4 xị an tâm đi làm việc thoải mái

cả nhà cho mình hỏi.cái ấm của mình nó có rowle nhưng nó lại ngắt trước khi nước sôi.nên em dự là nối tắt ngắt bỏ cái rơ le đó đi.rồi mình theo dỏi thủ công khi nào sôi thì mình tắt đk không nhỉ.nó có bị chập mạch hay j ko nhỉ?

cả nhà cho mình hỏi.cái ấm của mình nó có rowle nhưng nó lại ngắt trước khi nước sôi.nên em dự là nối tắt ngắt bỏ cái rơ le đó đi.rồi mình theo dỏi thủ công khi nào sôi thì mình tắt đk không nhỉ.nó có bị chập mạch hay j ko nhỉ?

Bạn phải lấy nhiệt kế đo thử xem nó ngắt ở nhiệt độ là bao nhiêu thì mới có thể xác định được hay không. Nếu úm gà, nhiệt độ chỉ từ 30-37 độ là tốt nhất. Nếu trên 39 độ là quá nóng đối với gà con. Nhiệt úm quá cao mà không có chỗ thoát cho gà thì có thể gây chết gà chỉ trong 1 đêm thôi.

Khi úm gà chúng ta nên dùng bóng hồng ngoại để sởi ấm và bóng trắng để thắp sáng. Không nên dùng bóng đỏ bởi vì dùng bóng ít wats thì tói và không đủ nhiệt, dùng bóng nhiều wat thì sáng quá gây hại mắt cho gà con.

Mình mới mua 1 cục cảm biến nhiệt đơn giản,để làm máy ap trứng, no giống cai fox 1004 nhưng tăng giảm nhiệt mỗi lần la 1o, cx 10A giá 250k, bạn su dụng cái này dơ fi hon fox

Mình mới mua 1 cục cảm biến nhiệt đơn giản,để làm máy ap trứng, no giống cai fox 1004 nhưng tăng giảm nhiệt mỗi lần la 1o, cx 10A giá 250k, bạn su dụng cái này dơ fi hon fox
Quan trọng là độ chính xác điều khiển chứ tiền ít hay nhiều, theo tôi là không quan trọng. Đối với ấp trứng, nhiệt độ cần điều khiển chính xác là 0,1 độ C thì hiệu quả mới cao và các mẻ ấp đồng nhất.

các bạn tham khảo địa chỉ này đang bán máy úm gia cầm, 1 triệu/cái
đây là cơ sở sản xuất máy ấp vừa sản xuất bộ điều khiển nhiệt để úm gia cầm. máy dễ điều khiển, nhiệt độ ổn định
www.mayaptrunghue.vn

Có bác nào biết chỗ bán bóng hồng ngoại chuyên dùng cho úm gà không ạ. Chỗ nào bán lẻ ý chứ em toàn thấy họ bán nguyên thùng mà mình chỉ cần vài bóng thôi

Có bác nào biết chỗ bán bóng hồng ngoại chuyên dùng cho úm gà không ạ. Chỗ nào bán lẻ ý chứ em toàn thấy họ bán nguyên thùng mà mình chỉ cần vài bóng thôi
bạn đang ở đâu?

Bài viết có nội dung tương tự

Back