rùa hộp lưng đen

• Thread starter thanhtung_camau
  • Ngày gửi
không cao như vậy đâu, tháng này năm rồi đúng là khoảng 600-700k/kg nhưng năm nay giảm xuống còn 400 thôi, nhưng mà nếu hỏi mua rùa thì mình mua rùa gì thì người bán sẽ trả lời là rùa đó đang hiếm để nâng giá, chiêu này tui bị hoài.-.

không cao như vậy đâu, tháng này năm rồi đúng là khoảng 600-700k/kg nhưng năm nay giảm xuống còn 400 thôi, nhưng mà nếu hỏi mua rùa thì mình mua rùa gì thì người bán sẽ trả lời là rùa đó đang hiếm để nâng giá, chiêu này tui bị hoài.-.
Nếu vâỵ anh mua về 400k anh bán laị cho ai cần 500k di.lời 100k/kg.anh nói giá đó tức là anh biet chỗ mua à hì

Mua dùm người ta nuôi kiểng nên biết giá vậy thôi chứ buôn bán gì đâu. Cảm ơn đã cho ý tưởng nhé, đóng học phí cho ri voi, ri cá, rùa 3 gờ khá nhiều rồi nhưng không thu được gì hết. Ở đây chủ yếu là rùa 3g thôi chứ rùa quạ, rùa răng, rùa đất lớn chưa bao giờ thấy, rùa pulkin, sepon, rùa hộp lưng đen thì thỉnh thoảng có nhưng giá bị đẩy lên rất cao.

HLĐ ở đâu có giá 400k/kg vậy bạn

Ở Phụng Hiệp, Hậu Giang, năm rồi tháng 7 mua 1tr/kg, sau đó còn 600k, năm nay còn 400k, nhưng rùa nắp bây giờ hình như khá hiếm thì phải, không mua được mấy con.

Có chứ bác Xuân Vũ :D, khổ nỗi cái máy tính made in China nên chẳng biết kiếm cái chữ "a còng" ở đâu để đăng ký thành viên hết, đăng bài cả 8 tiếng đồng hồ mới thấy, hồi sáng giờ đăng mấy tin rồi mà chẳng thấy đâu.

Ở cà mau tại thời điểm này (tháng 8dl) rùa HLĐ từ 50g-150g giá 400k/1con rồi, mua ko có nữa ...
giá con non từ 300-400k/con. giá rùa to thì tầm 600-700k/kg đó bạn
Anh HungAG nói đúng đó...có lúc rùa nắp non 500k-600k/1con luôn nhưng rùa thương phẩm hiện tại còn 550k/kg thôi...nghịch lý quá he

sao lại không có chứ, tui có mua giá 400k/kg rồi nên biết, ở hậu giang nhé, nhưng ít khi gặp lắm. Còn con non thì không biết giá.

Giá rùa ở đây là nói giá chính thức của nhưng thương lái, hay những đầu mối nhập xuất hàng.
- Những nơi như người đánh bắt , đặc lọp, lờ... lâu lâu có 1 vài con thì họ vô chừng. Có khi 200k,300k> /1 kg . Rùa nhỏ ( rùa con) thì mới mua gần đây thôi. Lúc trước những con nhỏ bị loại (dạt) ra mua giá rất thấp
Năm rồi rùa HLD nhỏ tôi bán cho Trí (quachphunghieu) có 200k/con

Giá rùa ở đây là nói giá chính thức của nhưng thương lái, hay những đầu mối nhập xuất hàng.
- Những nơi như người đánh bắt , đặc lọp, lờ... lâu lâu có 1 vài con thì họ vô chừng. Có khi 200k,300k> /1 kg . Rùa nhỏ ( rùa con) thì mới mua gần đây thôi. Lúc trước những con nhỏ bị loại (dạt) ra mua giá rất thấp
Năm rồi rùa HLD nhỏ tôi bán cho Trí (quachphunghieu) có 200k/con
Con mua ở đầu mối thu gom ở chợ huyện, nhưng chắc ông bán rùa thuộc dạng 06 giờ 12 giờ nên ổng mới bán vậy.

Hiện nay nếu rùa hộp lưng đen ( rùa nắp, rùa mây) con còn nguyên vẹn, không thương tích, giá 400 ngàn 1 kg, có bao nhiêu tôi mua hết

Hiện nay nếu rùa hộp lưng đen ( rùa nắp, rùa mây) con còn nguyên vẹn, không thương tích, giá 400 ngàn 1 kg, có bao nhiêu tôi mua hết
ở Cà Mau hiện tại con mua cũng có rùa hộp lưng đen nữa Bác Vũ ơi nhưng giá hơi cao khoảng 550k/kg. con mới mua vài ngày nè (loại 600g-800g). Nếu Bác cần con gom dùm cho Bác (không ăn lời đâu nhé hi hi...)nhưng với điều kiện Bác chia lại cho con vài cặp rùa đất Pulkin (loại nhỏ) để làm giống nhé hi hi....

Giá 550k thì chỗ tôi cũng có.
pulkin nuôi chán lắm khó đẻ lắm, nhưng cái ăn mạnh và sống khỏe

Back