rủi ro trong chăn nuôi chim bồ câu

• Thread starter hailuabinhduong
  • Ngày gửi
anh em cùng nghề xin đóng góp ý kiến vè rủi ro khi nuôi bồ cau công nghiệp. rõ ràng ai cung thây khi lên google tìm thì hầu như 97/100 đều rao bán, chưa thấy thương lái nào đi thu mua trên địa bàn , cũng như tôi chưa thấy quán ăn nào ở bình dương thu mua chim thịt, tôi vừa mua 25cặp giống nên chưa có kinh nghiệm trong buôn bán nên nhờ anh em giúp đỡ.... Diễn đàn có ai thu mua ko, em ở bình dương. Bồ câu đợt nà em đc 10con , mà bán giá 35k chắc em ăn cám quá mấy bác

70k 1cặp mà nuôi 20cặp ra đc có 10con. Càng lúc càng rớt giá

Last edited by a moderator:
Phải nuôi từ 300 cặp hoặc phải mua Bồ Câu giống của người ta thì người ta mới chịu mua lại, mà cũng không biết họ đã thực sự thu mua của ai chưa hay là nói thế để mồi chài mình mua con giống nữa.
"Nỗi đau của kẻ đi sau"
Anh em nào biết nơi thu mua Bồ Câu xin cho tui biết với, tui có bạn nuôi Bồ Câu, giờ treo bảng bán mà còn ế...

Không biết ở chổ các bác thương lái mua sao chứ ở chổ tôi thì có mấy thương lái hay đi mua gà thả rong thì người ta vào tận thôn xóm để hỏi mua gà thả rong của từng nhà và họ cũng mua chim BC ra ràng luôn. Giá mua 65 - 70k/ 1 cặp. Khi thấy nhà nào nuôi nhiều thì họ dặn trước rồi vài ba ngày hoặc 1 tuần có chim ra ràng thì gọi đt cho họ tới mua. Tôi nuôi bán công nghiệp mới gầy đc có 20 cặp mà họ cũng đòi mua mỗi tuần 5 cặp. Bán lấy tiền mua thức ăn và gầy đàn dần dần
bạn cho mình hỏi bạn ở đâu dậy/
có ai ở bình dương mua bồ câu gà không chỉ giúp mình với.........

có ai ở bình dương mua bồ câu gà không chỉ giúp mình với.........[/QU mình từ đầu tháng tới giờ có 7 người hỏi mua bcg rồi mà không có ban ,nếu cho bạn giống chuẩn và giá tốt .khi nào mình tới bắt vài cặp ,

nghề nuôi bồ câu không phải là một nghề nhàn, làm việc nhẹ nhưng phải làm rất nhiều việc. Có nghề làm ít việc nhưng toàn việc nặng, có nghề làm toàn việc nhẹ nhưng phải làm suốt. Chăm nuôi bồ câu là nghề làm việc nhẹ. Lợi nhuận càng cao cho bất cứ ngành nghề nào cũng tỉ lệ thuận với công sức bỏ ra nhưng phải thực hiện theo hướng đúng. Tôi cũng đang nuôi bồ câu đây!!!!!!!
Bạn đi làm công cho người khác tích lũy một tháng được 5tr chẳng hạn, bạn xem lại thời gian mình bỏ ra cho ông chủ là bao nhiêu, rùi làm việc áp lực thế nào. Có thoải mái không, hay phải sống dựA theo sắc mặt của người ta. Để có được 5tr mỗi tháng bằng nghề nuôi bồ câu là không khó. Tuy nhiên các việc bạn phải lo là: Chăn nuôi, đầu vô của thức ăn, đầu ra chim thương phẩm, nhiều thứ khác.....v.v. Nhưng được một cái là bạn được tự quyền quyết định mọi thứ, đây là áp lực của người làm chủ. Tóm lại cho dù làm gì cũng điều tốn công sức cả. Chúng ta thảo luận là cho dễ làm chứ không phải thảo luận là để không làm mà có lợi nhuận. LỢI NHUẬN LUÔN TỶ LỆ THUẬN VỚI CÔNG SỨC, THẢO LUẬN LÀ ĐỂ DỄ LÀM!!!!!!!!

Last edited by a moderator:
a e chj mjnh cach nuoi chim bo cau voi.minh moi nuoi bo cau mo sao no de ra k co trong k a e nao bjet chi mjnh voi

- Bác anhmytran đóng góp rất nhiệt tình mỗi tội bác nói 10 cái thì mất 9 cái trên google, mà thông tin trên mạng thì đa chiều ko biết cái nào đúng cái nào sai, còn 1 phần là kinh nghiệm 40 năm trước đúc kết từ thời bố của bác ấy nuôi. bác đc cái ưu điểm rất lớn là "luôn luôn nói và luôn luôn đúng" cái gì bác ấy cũng đúng, ko đúng cãi cho đúng, cãi mà vẫn ko đúng đc thì thôi chẳng mất mát gì.
- Bác chỉ khỏe áp đặt cái thời của bác vào bây giờ trong khi lúc này 40 năm trước bác biết cái gì về nuôi BC CN, biết gì về cám công nghiệp, biết gì về giống chim hiện nay đang nuôi. Bác chẳng biết tí gì cả, chỉ thông qua internet đọc đọc và đọc, đọc ở trời tây, trời tàu rồi xí vào VN, mỗi nơi mỗi khác chứ bác như nước ngoài ko làm đc thì VN ko làm đc ak, chim mẹ nuôi chim con khoãng vài ngày đầu thì sài thức ăn do nó tiết ra thôi lúc chim con lớn nhìn diều của nó chỉ toàn cám và cám, chim mẹ vừa ăn uống nước cái là mớn liền. nhiều cặp bố mẹ còn mớn cho con ko đủ no hay bỏ sót nữa kìa bác như vậy dùng sức ng bơm cám có phải chim con to hơn ko? BC nhiều thịt nhất là khi đc khoảng 25>30 ngày tuổi, lúc này thịt ở ức rất nhiều và chắc ăn rất ngon, chim vừa nhú lông ngoài cái diều to và cái bụng đầy phân thì nó chẳng có cái gì đâu nhiều ng còn ko thèm mua kia bác.
- Ai trong diễn đàn cũng tôn trọng bác thừ nhất: vì bác lớn tuổi, thứ 2: bác nhiệt tình đóng góp k/n cho bà con học hỏi
Nhưng bác ak`, Nói màk ko có chọn lọc có khi thành nói nhãm đó bác.
quá hay.
tính toán nhiều thì cũng vậy ,người ta làm được và đang nuôi rất nhiều rồi tức là có lãi nhiều .100 cặp thì nguyên tiền bán chim ra ràng giá là 100k /cặp và thi thoảng bán giống là mỗi tháng e bỏ túi 3 triệu
tính toán nhiều cũng vậy . Bạn nói đúng lắm. Nhiều người đang nuôi và còn tồn tại là chắc chắn có lãi rồi người ta mới làm. Còn mình thì có quyết tâm làm không nếu làm là kiên trì làm ....ko cần lo nghĩ nhiều tập trung sao cho có năng suất có sản phẩm bán hoài hoài là được. Làm việc gì nuôi con gì cũng vậy ....nửa đường quay lại không có được gì đâu

Back