Sâm cau

• Thread starter dacuyn
  • Ngày gửi
Các bác cho em hỏi ở khu vực Hà Nội có bác nào cung cấp giống cây sâm cau không.? em muốn chồng thử nghiệm.

bạn cần bao nhiêu ? cái này ăn nhiều bị ngộ độc đấy nhé ! mùi hắc lắm ! nếu đã bị 1 lần thì hãi cả đời luôn ! hồi bé chẳng biết gì nhổ nướng ăn bị lôn mửa tí toy !

bạn cần có nhiều không?
mình có 50m2 đất trống, đang tính trồng thử trên đó, chưa biết phải mua bào nhiêu giống.
bạn cần bao nhiêu ? cái này ăn nhiều bị ngộ độc đấy nhé ! mùi hắc lắm ! nếu đã bị 1 lần thì hãi cả đời luôn ! hồi bé chẳng biết gì nhổ nướng ăn bị lôn mửa tí toy !
Hôm trước thằng bạn mang rượu ngâm cái này đi dùng thử, cũng quá chén, hôm sau biết tác dụng ngay, lử đử cả ngày như ăn trầu, người cứ lâng lâng mệt mệt nhưng dùng ít, dùng điều độ thì hết đau lưng mỏi gối,... Minh tính trồng trên 50m2
Có Việc dược liệu Trung ương. Nhưng nếu bác trồng thử nghiệm với số lượng ít thì có lẽ họ không bán đâu
vâng để em hỏi xem sao, bên trường Nông Nghiệp có giống ko nhỉ.?

mình có 50m2 đất trống, đang tính trồng thử trên đó, chưa biết phải mua bào nhiêu giống.

Hôm trước thằng bạn mang rượu ngâm cái này đi dùng thử, cũng quá chén, hôm sau biết tác dụng ngay, lử đử cả ngày như ăn trầu, người cứ lâng lâng mệt mệt nhưng dùng ít, dùng điều độ thì hết đau lưng mỏi gối,... Minh tính trồng trên 50m2

vậy thì trồng cỡ 1 yến cây là đủ. ...Trên mình đang nhân giống nhưng chưa được nhiều lắm

cái này nó mọc tốt nhất trên đất cát pha thịt nhé ! củ to đỏ au ! mua ít giống thôi ! trông sau đó nhân giống lên ! cũng dễ trồng mà ! nó mọc thành khóm đó ! sau đó bạn có thể tỉa nhỏ các khóm ra rồi trồng !

cái này nó mọc tốt nhất trên đất cát pha thịt nhé ! củ to đỏ au ! mua ít giống thôi ! trông sau đó nhân giống lên ! cũng dễ trồng mà ! nó mọc thành khóm đó ! sau đó bạn có thể tỉa nhỏ các khóm ra rồi trồng !
Vâng. em đang tìm nguồn cung giống. bác biết chỉ em với, em ở Hà Tây cũ.

Vâng. em đang tìm nguồn cung giống. bác biết chỉ em với, em ở Hà Tây cũ.
Bạn ơi mình có sâm cau đây, đào cả rễ, củ, lá nên trồng sống thỏa mái. Đây là ảnh có kèm luôn số đt mình, bạn xem có đúng loại cần ko nhé

e ở daklak , sâm cau như hình của. bác nhật diễm. cần thì nnình lên bnúi đào cho ?, giá cả thương lương

Loại này khu rừng già có mà đầy, bác thích bao nhiêu tấn em ới cái là có hàng trăm công chở cho bác.

Nghe nói sâm cau bổ lắm. Trong làng mình có nhiều người ngâm rượu uống, loại này nơi mình nhiều lắm. Có mấy bác uống loại này khá nhiều nhưng đã sớm đi xa nên không biết thực hư thế nào. Nge nói đi xa sớm vì bị bệnh gan

Có lẽ rượu ngon quá nên các bác hơi quá đà, rồi dẫn đến bệnh gan và thận. Cho nên sớm đi tìm bác diêm and vương để giải sầu.

cây Sâm cau này có độc .. cứ đào về rửa sạch rồi ngâm ngay nên không khử được độc tố..

Nghe nói sâm cau bổ lắm. Trong làng mình có nhiều người ngâm rượu uống, loại này nơi mình nhiều lắm. Có mấy bác uống loại này khá nhiều nhưng đã sớm đi xa nên không biết thực hư thế nào. Nge nói đi xa sớm vì bị bệnh gan

KHông có gì là quá bổ dưỡng bạn ạ... nó chỉ tốt cho người bị sinh lý yếu. nhưng nó có độc chế biến ko đúng cách tức là hàng ngày mình nạp một lượng độc tố vào cơ thể . mấy bác sớm đi xa một phần có thể do bị nhiễm độc trong quá trình uống dài dài... gan giải độc ko nổi,chai gan,yếu là tử.

Sâm cau thường được dùng trong các bài thuốc bổ sinh lý nam... khi kết hợp với những vị thuốc khác,với liều lượng thích hợp. chứ ko phải là ngâm cho thật đặc,uống cho đến xỉn...

Ngâm riêng chỉ uống 1-2 chén con

Back