Sáng nay heo bỏ ăn , nôn nhẹ, có biểu hiện sốt

• Thread starter datinhboynew
  • Ngày gửi
Chào anh chị
Như em mô tả heo em sáng nay bỏ ăn nôn và có dấu hiệu hơi sốt, nhờ mọi người tư vấn giúp em chuẩn đoán bệnh và phác đồ điều trị với ak.
gửi mọi người ít hình ảnh ak
Nhờ @demaitinh và bác @nhoangcr giúp cháu với ak
Cách đây vài bữa cháu có sổ giun và cũng ra chút ít ạ

tiem amox hoac enro va k+c gluco b12, co the tiem them anagin de ha sot. neu ma cho an rau thi nen cho an rau muon hat hoac rau lan da rua sach ( k nen cho an rau muon day va la du du ). dieu tri 3 ngay, sau 3 ngay thi tiem catosal.
amox 15% thi tiem tren 15c neu amox 18-20% thi tiem mui dau 15c,neu xai loai tac dung 48h thi tiem 2 ngay lien tuc roi cach 1 ngay tiem mui thu 3.
truong hop heo chua phoi giong thi sau 3 ngay tiem catosal 10 ngay sau tiem ade 5c+vitamin e 10c. ve sinh sat trung sach se moi ngay den khi heo khoe, xit chuon cho sach phan nhung dung tam heo nha ban.
neu ma heo sot 40oc phan co mang nhay thi la thuong han, 2 cai khang sinh tren deu tri duoc thuong han va tu huyet trung. benh thuong han la de dieu tri nhat, neu ma heo chay nuoc mui va co dich dac xanh la bi cum heo, dieu tri cach khac nha, xem coi co chay nuoc mui k

tiem amox hoac enro va k+c gluco b12, co the tiem them anagin de ha sot. neu ma cho an rau thi nen cho an rau muon hat hoac rau lan da rua sach ( k nen cho an rau muon day va la du du ). dieu tri 3 ngay, sau 3 ngay thi tiem catosal.
amox 15% thi tiem tren 15c neu amox 18-20% thi tiem mui dau 15c,neu xai loai tac dung 48h thi tiem 2 ngay lien tuc roi cach 1 ngay tiem mui thu 3.
truong hop heo chua phoi giong thi sau 3 ngay tiem catosal 10 ngay sau tiem ade 5c+vitamin e 10c. ve sinh sat trung sach se moi ngay den khi heo khoe, xit chuon cho sach phan nhung dung tam heo nha ban.
neu ma heo sot 40oc phan co mang nhay thi la thuong han, 2 cai khang sinh tren deu tri duoc thuong han va tu huyet trung. benh thuong han la de dieu tri nhat, neu ma heo chay nuoc mui va co dich dac xanh la bi cum heo, dieu tri cach khac nha, xem coi co chay nuoc mui k
da cám ơn anh nhiều. để em thử ak

da cám ơn anh nhiều. để em thử ak
neu ma con heo an khoe lai thi thuc cho no ngay 3kg thuc an heo nai nuoi con cho den luc phoi, phoi xong giam xuong 2kg thuc an heo nai mang thai. catosal chich 15c, neu ma chuon trong thi doi no ra chuon nao co nang sang tu 9-10h ( xit rua chuon gio nay la tot nhat ) chieu heo k do nhieu thi don phan cho sach khoi tam, di mua thuoc chich lien di, de vay no k an uong rut con heo mat suc, neu ma heo sot thi lo mui k co uot, cai nay de y la biet lien,xai them anagin

Mỗi lần heo em bị bỏ ăn em chích bio sone kem với anagine c.mà chú của em nói thì ko cần chích ângine c củng bớt. Nếu ko theo dõi kĩ là heo chuyển qua thương hàn liền. Em bị chết một con do ko biết. Với lại phải xem heo ói ra cái gì, nước màu vàng, nước có cám hay là chất sêtf của cám heo nhai rồi nữa chị.

Mỗi lần heo nhà mình gặp triệu chứng bỏ ăn là mình rất sợ. Vì heo bỏ ăn rất dễ sụt cân

Mỗi lần heo em bị bỏ ăn em chích bio sone kem với anagine c.mà chú của em nói thì ko cần chích ângine c củng bớt. Nếu ko theo dõi kĩ là heo chuyển qua thương hàn liền. Em bị chết một con do ko biết. Với lại phải xem heo ói ra cái gì, nước màu vàng, nước có cám hay là chất sêtf của cám heo nhai rồi nữa chị.
Tui la con trai, sao keu tui = chi. Tui chia se 1 so kinh nghiem de ban de nhin thay trieu chung khi heo benh. Doi voi benh thuong han thi heo hay co van de ve tieu hoa ( sot cao neu bi nang ), con tu huyet trung thi ve ho hap. Neu ma heo k tiem vaccin suyen thi rat de bi 2 benh nay mac du heo da co tiem vaccin thuong han hay tu huyet trung van bi nhu thuong. Heo tu 7 ngay den 15 ngay tuoi la uu tien tiem phong mycolasma, benh nay no chi hoanh hanh sau cai sua moi ac, myco la vi khuan mo duong cho cac con vi khuan khac. Cu nuoi heo choai choai hay gap truong hop heo u ru, bo an, sot, tho bung, tho gap, bay nao ma k tiem ngua myco voi crico gap may truong hop tren la met moi. 2 benh nay 1 con la vi khuan 1 con la virus, lam suy yeu mien dich, trieu chung benh am i nen neu ghep voi benh khac dieu tri hoi met, ton tien, hieu qua dieu tri k cao

Heo mình cũng có biểu hiện như vậy, không biết các bác có heo bị bệnh đã trị khỏi bằng cách này không?

Last edited by a moderator:
Heo mình cũng có biểu hiện như vậy, không biết các bác có heo bị bệnh đã trị khỏi bằng cách này không?
Xài thử flo-tylo chích kèm fluxin. Sáng flo-tylo+fluxin chiều chích glukc+b.comlex. Nếu chích flo-tylo nhạy thì chích tiếp còn k nhạy thì đổi thuốc, đổi sang linco-pec

Back