Sâu cuốn lá,em cần giúp đỡ !!

• Thread starter bebo35
  • Ngày gửi
Mấy Ngày qua chiều nào cũng mưa rất lâu và khá lớn, tự nhiên tối nay e ra thăm cây quýt thì thấy lá non của cây quýt có những đốm màu vàng nâu lạ lạ, và là thì hơi cong cong lại, nhìn kỹ mắt dưới lá thì có tơ. và trong tơ có 1 con sâu nhỏ màu vàng, em ko biết có phải sâu cuốn lá hay ko, nhưng rất nhiều lá non bị như vậy. Mong các bác tư vấn cho e cách phòng và trị loài sâu này, em cảm ơn các bác nhiều

để sáng mai e chụp hình lại cho bác xem, sâu nó nhỏ= cây kim, màu xanh chuối,có đầu màu đen, và nó thường cuốn tơ ở mặt dưới những lá non, và ăn mất phần lá chỗ đó, hiện giờ những con sâu này xuất hiện thêm trên những đọt non của cây chanh nhà mình nữa, mình đang định xịt regent mà ko biết có dc ko

Last edited by a moderator:
để sáng mai e chụp hình lại cho bác xem, sâu nó nhỏ= cây kim, màu xanh chuối,có đầu màu đen, và nó thường cuốn tơ ở mặt dưới những lá non, và ăn mất phần lá chỗ đó, hiện giờ những con sâu này xuất hiện thêm trên những đọt non của cây chanh nhà mình nữa, mình đang định xịt regent mà ko biết có dc ko
Mình nghĩ regent đc, loại này chuyên trị các loại sâu, mạnh lắm

Back