Sau một năm ra trường và kết quả là ... :))

• Thread starter trungtgtp
  • Ngày gửi
Có bác nào giống em không. Sv mới ra trường sau một năm tìm việc gian nan chắc là do ko có duyên vs ngành học xin mãi thi mãi ko đậu nỗi công chức. Nên đành bỏ mộng về làm vườn. Tuy thích trồng trọt hơn chăn nuôi những đã quyết thì phải hành. Khởi đầu 3 em tơ ....mặc dù còn vấn vương về cái dụ học mấy năm trời hjx

mình đã đầu tư và nuôi 30 con lợn
1000con gà
sau 4nam học đại học
kêt quả là gà mãi ko ban dk
còn lơn ko biet sẽ đi về đau

mình đã đầu tư và nuôi 30 con lợn
1000con gà
sau 4nam học đại học
kêt quả là gà mãi ko ban dk
còn lơn ko biet sẽ đi về đau
Hồi tháng trước mình cũng nuôi mấy trăm con. Mà đầu ra họ có nên dẹp hì. Bán lẽ thấy mụ nội luôn

Hồi tháng trước mình cũng nuôi mấy trăm con. Mà đầu ra họ có nên dẹp hì. Bán lẽ thấy mụ nội luôn
chán lm minh h có cả ngan con bán lẻ thế nào cho hết
chắc chừa nuôi gà luôn thôi
còn heo mai mốt trung quốc nó mà ko nhập nữa thì ăn heo trừ bưa mất

chán lm minh h có cả ngan con bán lẻ thế nào cho hết
chắc chừa nuôi gà luôn thôi
còn heo mai mốt trung quốc nó mà ko nhập nữa thì ăn heo trừ bưa mất
Mệt nhỉ. Nuôi ít gà thôi. Để bán lẻ. Mối thứ 1 tý. Chứ chuyên môn hóa kiểu này cũng nguy

w
Mệt nhỉ. Nuôi ít gà thôi. Để bán lẻ. Mối thứ 1 tý. Chứ chuyên môn hóa kiểu này cũng nguy
thế mới nói
đầu ra bấp bênh lm
thang bạn minh còn định nuôi rắn mối thây tivi nói làm giàu đk
nãy lên mag đọc thấy các bác đi trước khóc zo mếu zo thấy nản ghê

Có bác nào giống em không. Sv mới ra trường sau một năm tìm việc gian nan chắc là do ko có duyên vs ngành học xin mãi thi mãi ko đậu nỗi công chức. Nên đành bỏ mộng về làm vườn. Tuy thích trồng trọt hơn chăn nuôi những đã quyết thì phải hành. Khởi đầu 3 em tơ ....mặc dù còn vấn vương về cái dụ học mấy năm trời hjx

bác này học em rồi..kỹ thuật điện giờ thành vua vịt nè

Vậy như với số tiền đó thì ở khu vực bạn có thể mua được bao nhiêu con và giống bò gì vậy bạn?
minh cung ko rành lam nhung nghe a ho nuoi bo cua minh noi 1 con bò cai giong ma dang co bau cung tam khoang 50tr roi,gia bò o ngay lo mo ben duc lap thi bò om re hon khoang chừng 30tr.hong ng nuoi thoi chu nha minh gio ban het bo roi.dau co ai cat co dau.gio trong hoa lan nuoi ga noi thoi

minh cung ko rành lam nhung nghe a ho nuoi bo cua minh noi 1 con bò cai giong ma dang co bau cung tam khoang 50tr roi,gia bò o ngay lo mo ben duc lap thi bò om re hon khoang chừng 30tr.hong ng nuoi thoi chu nha minh gio ban het bo roi.dau co ai cat co dau.gio trong hoa lan nuoi ga noi thoi
trồng cỏ voi thím ơi..

Cám ơn anh. Em từ giờ đến cuối năm e còn vài việc cần làm ngoài bắc nữa nên chưa hợp tác với anh trong thời gian ngắn tới được!
A ở Quận 12 phải không nếu có thể thì anh em gặp nhau uống trà trò chuyện e ở gò vấp!
em nhan so dt qua cho a

bạn cứ vô đi rồi sẽ thấy, đừng bị mê hoặc bởi "ổn định" bạn ạ
Sai lầm lớn nhất của mình là vào nhà nước nè bạn. Nên ở ngoài làm bạn nha.
Nhơ
Bác nói sao chứ em thấy khác ạ. Em vừa đi làm công chức, vừa làm thêm nuôi trại nhà đây này. Chả là em cứ tranh thủ sáng một tý, chiều một tý, tuần một tý, vậy thôi. Thú thực em cũng chán phèo cơ quan, nhưng kệ, quen cái thói sáng đóng thùng, giắt cây bút, cắp cái giỏ rồi. Lên ngồi tếu táo một tý, báo cáo, báo mèo cho xong rồi tìm đường về để "theo em hương". Vậy thôi, người ta bỏ ra bạc trăm để đòi ngồi vào cái ghế của bác đó, cứ từ từ, khoai sẽ nhừ, hi
Nhờ có bạn, tôi và những người như chúng mình mà đất nước không ngóc đầu lên nổi đó.

hi.
cho mình góp chút thông tin
Viện chăn nuôi Quốc Gia và Học viện Nông Nghiệp Quốc Gia chương trình hỗ trợ nông nghiệp năm 2016 .

Tư vấn mọi thông tin nông nghiệp ( dự án),hướng dẫn lập trang trại, kỹ thuật, con giống, cây giống, khảo sát thực địa,phân tích đánh giá các yếu tố môi trường, rủi do…(miễn phí)

Viện có bán các loại men ủ cỏ,thân ngô,ủ cám ngô-gạo,phụ phẩm nông nghiệp(bã sắ, bã rong giềng,bã đậu…)
Men thảo dược nhập khẩu Pháp để tăng chất lượng con thương phẩm, con giống (chuyển hóa mỡ thừa thành nạc, sử dụng cho gia súc gia cầm các loại) và hỗ trợ an toàn đường tiêu hóa,đc bộ nông nghiệp cấp phép.

Các loại đá liếm, khoáng, vitamin cho Trâu Bò,dê , ngựa…vật tư chăn nuôi trong nước, nhập khẩu...

Các loại hạt giống cỏ chịu rét (sương muối) chịu ngập, chịu khô hạn đồi núi…Ruzi, ghine, paspalum, cỏ VA 06 ko lông, có lông, pakchong1-2…

Cung cấp con giống,kỹ thuật, vật tư chăn nuôi cho : Bò thịt, bò sinh sản, lợn rừng các loại, thỏ, gà …cám công nghiệp từ nhà máy, dây truyền chăn nuôi khép kín.
Quy trình sản xuất thực phẩm sạch…chứng nhận Viet Gap ,
Có chính sách tuyển đại lý và các trang trại hợp tác, làm phân phối vật tư…
ký hợp đồng bao tiêu
Mọi thông tin gửi inbox, SMS m tư vấn kỹ hơn hoặc gọi số 01649608056 – 0967648041

B có 3 e bò này là zui rồi. Cuộc sống cứ từ từ k vội được đâu. Nh người lên tp cũng vất vả lắm k dễ gì trụ được đâu. Cứ ở nhà sống tốt và kiếm vk như z chắc chuyện mà cs khỏe hơn bác ạ. Chúc bác có những bước đi chắc chắn
B có 3 e bò này là zui rồi. Cuộc sống cứ từ từ k vội được đâu. Nh người lên tp cũng vất vả lắm k dễ gì trụ được đâu. Cứ ở nhà sống tốt và kiếm vk như z chắc chuyện mà cs khỏe hơn bác ạ. Chúc bác có những bước chắc chắn. Người ở quê nói gì k quan trọng. Vì k ai hiểu mình bằng chính mình

Đọc bài viết của bạn mà nhớ lúc mình mới ra trường, không kiếm dc việc nên cũng trải qua hơn một năm làm nông, nào là nuôi gà nuôi lợn. Nhưng giờ đã có công việc ổn định với lương 10 tr/ tháng và thành quả việc chăn nuôi là 1 cái trại dở dang, 1 em heo nái với gần trăm em gà thả chạy rong. Em "hai néo" thì 1 năm 2 lứa cũng dc 10e/ lứa. dự là cày cuốc vài năm nữa gom vốn hoàn thành tiếp dự án trang trại dở dang. hjhj

Minh nghi luc dau lam nong nghiep nen hoc theo gia dinh truoc, sau di tim hieu xem cai nao phu hop minh nen phat trien them. Chu moi lap nghiep ma di theo huong cua minh thi rat de that bai. O que minh toan trong chanh voi oi Dai Loan ma dau ra thi de nua thuong lai toi vuon minh can luon. Minh cung la sv that nghiep ve que lam nong

Back