Sau một năm ra trường và kết quả là ... :))

• Thread starter trungtgtp
  • Ngày gửi
Có bác nào giống em không. Sv mới ra trường sau một năm tìm việc gian nan chắc là do ko có duyên vs ngành học xin mãi thi mãi ko đậu nỗi công chức. Nên đành bỏ mộng về làm vườn. Tuy thích trồng trọt hơn chăn nuôi những đã quyết thì phải hành. Khởi đầu 3 em tơ ....mặc dù còn vấn vương về cái dụ học mấy năm trời hjx

thôi di ông 30 mấy con bò sữa mình tui lam sao hết,quên tụi nó đi là tốt vì ko kham nổi việc đâu
hè hè..mập vậy làm gì nỗi..nuôi thím k cũng đủ mệt..ai bảo nuôi bò sữa..nuôi bò lai cũng khỏe
e cũng tính về nhà làm nông, tình hình làm ăn của a sao rồi , a cho e số điện thoại được ko?
khởi đầu lúc nào cũng là thất bại..chịu cực..chịu mất người yêu..chịu tai tiếng..quan trọng là..đam mê..không đam mê không làm được lâu dài..ai cũng chê vịt không lời..nhưng làm thế nào mà khác với cách của người ta..thì bạn sẽ thành công..mình nuôi nhốt thấy hiệu quả hơn nuôi truyền thống..
đừng vội nản anh bạn..biết đâu trời không phụ lòng người..

hè hè..mập vậy làm gì nỗi..nuôi thím k cũng đủ mệt..ai bảo nuôi bò sữa..nuôi bò lai cũng khỏe

khởi đầu lúc nào cũng là thất bại..chịu cực..chịu mất người yêu..chịu tai tiếng..quan trọng là..đam mê..không đam mê không làm được lâu dài..ai cũng chê vịt không lời..nhưng làm thế nào mà khác với cách của người ta..thì bạn sẽ thành công..mình nuôi nhốt thấy hiệu quả hơn nuôi truyền thống..
đừng vội nản anh bạn..biết đâu trời không phụ lòng người..
ko phải đâu a tại lúc trước nhà đang nuôi bò sữa,lúc đó e còn đang đi học,2 ng anh của em lam hết,nhưng tai nạn đã đem 2 ng anh của em đi 1 lúc,lúc đó em phải vừa học vừa phụ ba mẹ,thấy làm ko xuể nên ba mẹ đành bán hết 1 lần luôn.giờ em chỉ phụ vườn lan rồi ox đi làm cong nhân thôi,rồi nuôi gà nòi đòn bán thịt

Trồng rau sạch đi bạn, có tiền hơn đi làm công nhân. Vừa nuôi bò vừa trồng rau với nuôi gà là ngon luôn. Tui giờ có 200 mái ngày lượm k cũng hơn trăm trứng, người ta lại tận nhà thu mà k đủ bán, khỏi lo tiền chợ mỗi ngày.
Ban cho minh hoi ban nuou ga gi va hien tai ban dc nhiu tien mot trung, minh rat thich nuoi ga
Mình cũng học cdd rồi về quê làm vườn đây. Về nhà đi cạo mủ cao su xong nhận dc hợp đồng làm thầy giáo ở trường gần nhà. Làm dc 1 năm chán quá. Chẳng mún làm nữa nên ko xin làm tiếp. Giờ ở nhà trồng dừa. Trồng bưởi. Trồng bắp. Và đang có ý định mua vài con heo về nuôi. Hoặc nuôi bò như bạn. Mà vốn ko có nhiều. Mới cưới vợ. Dc hơn trăm. Muốn làm việc kiếm tiền ko thì vợ nó bỏ.kkkk
Minh o tay ninh ban o dau vay ban. Muon den nha hoc hoi

ko phải đâu a tại lúc trước nhà đang nuôi bò sữa,lúc đó e còn đang đi học,2 ng anh của em lam hết,nhưng tai nạn đã đem 2 ng anh của em đi 1 lúc,lúc đó em phải vừa học vừa phụ ba mẹ,thấy làm ko xuể nên ba mẹ đành bán hết 1 lần luôn.giờ em chỉ phụ vườn lan rồi ox đi làm cong nhân thôi,rồi nuôi gà nòi đòn bán thịt
cũng đồng cảm với gia đình em..có dịp mời em ra quê anh chơi..a thì cần cù nhưng thiếu vốn..làm gì cũng muốn lm ..

cũng đồng cảm với gia đình em..có dịp mời em ra quê anh chơi..a thì cần cù nhưng thiếu vốn..làm gì cũng muốn lm ..
cái này là hơi bị hy hữu nha a.tại gia đình e giờ có mình e thôi mà phải lo tới 2 nhà lận,ngày xưa mê đi đây đó nên học du lịch nhưng về có đi đâu được ra khỏi cái vùng củ chi này đâu.haha,cám ơn a vì lời mời nha

Ban cho minh hoi ban nuou ga gi va hien tai ban dc nhiu tien mot trung, minh rat thich nuoi ga

Tui ở củ chi xã tân thông, số dttđ của tui là 0915008178 tui tên quang, có gì thì alo tui uống cà phê. Giá trứng hiện tại nhà tui đang bán là 25 ngàn/ chục trứng. Gà con thì 15 ngàn/1 tần tuổi, 20 ngàn/ 2 tuần. Đa phần bán gà con cho lối sớm thôi người ta đặt nuôi để làm dỗ

Mình ở bình dương. Huyện dầu tiếng. Mình thì có gì đâu mà học hỏi. Nhà có phía sau nhà dc 5 sào đất nên trồng 90 cây dừa. Với 30 cây bưởi. Lúc cây còn nhỏ trồng xen bắp đó mà. Ít đất nên trồng bắp người ăn thôi. Bắp gà ăn là lỗ

cái này là hơi bị hy hữu nha a.tại gia đình e giờ có mình e thôi mà phải lo tới 2 nhà lận,ngày xưa mê đi đây đó nên học du lịch nhưng về có đi đâu được ra khỏi cái vùng củ chi này đâu.haha,cám ơn a vì lời mời nha
anh xin mời em đi về miền quê xa lắc lơ..nói v thôi chứ..khi nào e khá giả thì sẽ đi dc thôi..ra quảng tri a lm tnv cho..

Mình ra cũg mới ra trường 1 năm đi làm rồi đủ thứ luôn nhưng mà chơi nhiều hơn làm thời gian cuối thì thì làm thực tế hơn nhiều hơn thời gian đầu ngồi chơi kg à. Nhưg làm như thế chả biết đến bao giờ mới đủ tiền thuê nhà TRỌ nên thôi nghỉ tìm về vùng xa xôi nào đó cho khỏi phải bon chen! Сhúc bạn sớm thành côg.
Mình đag đi tìm nơi có khí hậu phù hợp ổn định quanh năm. Mình thì thích nông nghiệp nên cũg muốn nôi trồng cái j đó! tiền thì chưa có đất cũg kg nên đag đi tìm lời giải.
nuôi con cave, trồng cây thuốc phiện đi bạn. ở trên vùng biên giới ko khí thoáng mát. hahaha. ko thì về QB mình cho thuê đất. mình có đất, nhưng trồng keo, xa dân cư tầm 1km. muốn làm trang trại nhưng ở 1 mình thì sợ ma, với lại buồn. :) chúc bạn sớm tìm đc lời giải
Có bác nào giống em không. Sv mới ra trường sau một năm tìm việc gian nan chắc là do ko có duyên vs ngành học xin mãi thi mãi ko đậu nỗi công chức. Nên đành bỏ mộng về làm vườn. Tuy thích trồng trọt hơn chăn nuôi những đã quyết thì phải hành. Khởi đầu 3 em tơ ....mặc dù còn vấn vương về cái dụ học mấy năm trời hjx

có 3 em làm vốn là đc rồi. mua 1 cái mủ cao bồi, 1 đôi ủng, 1 bộ áo quần mưa, 1 cây mác, thêm 2 em chó (luyện cho nó đi săn) kiếm ít dây thừng, ít dây dù làm bẩy, thêm cái lồng chim... :) vào rừng... cuộc đời quá nhàn hạ, vui vẻ.. còn gì bằng. biết đâu sau 10 năm bác thành đại gia đó chơ phải chơi. hehe. chúc bạn thành công.

Last edited by a moderator:

Back