Sau thất bại là tiếp tục thử nghiệm với cây đu đủ

• Thread starter Lê Ngọc Trác
  • Ngày gửi
Tình hình là em tranh thủ cấy 1000 cây đu đủ xen vào vườn bưởi tận dụng mấy luống bạt dưa xen vào nhưng bị hư. Cây được đúng 52 ngày. Chưa cho phân làm cỏ nhưng thấy cũng tạm tạm. Thỉnh thoảng chỉ xịt phòng thối rễ và rầy. Các bác cho em vài ý là nên đầu tư thế nào với 1000 gốc này ạh. Nước thì em tưới tự động. Cây lớn trong hình là của khu vườn 500 cây bị hư chỉ còn lại 100 cây và giao cho trời đất hông còn tưới tắm nữa

Tình hình là em tranh thủ cấy 1000 cây đu đủ xen vào vườn bưởi tận dụng mấy luống bạt dưa xen vào nhưng bị hư. Cây được đúng 52 ngày. Chưa cho phân làm cỏ nhưng thấy cũng tạm tạm. Thỉnh thoảng chỉ xịt phòng thối rễ và rầy. Các bác cho em vài ý là nên đầu tư thế nào với 1000 gốc này ạh. Nước thì em tưới tự động. Cây lớn trong hình là của khu vườn 500 cây bị hư chỉ còn lại 100 cây và giao cho trời đất hông còn tưới tắm nữa

Nong trai cua bac o dau vay. Co dip muon duoc qua tham quan hoc hoi chut

Nong trai cua bac o dau vay. Co dip muon duoc qua tham quan hoc hoi chut
Ở Tân Tiến, Lagi. binh thuan. Hi, mình tập tành mới làm thôi bạn.
Bác để cỏ dại mọc lắm thế? Lại thấy trồng xen dưa hay bầu bí gì đấy. Theo em đc biết thì không nên trồng xen bầu, bí với vườn đu đủ
Uh. Mình chưa làm cỏ được vì viec nhieu quá. Ưu tiên thuê nguoi lo cho bưởi trước. Vẫn nghe khuyên vậy nhưng thay gan thu bí hồ lô(dưa thi benh het) mà đu đủ lai rat phát trien. Khoang 20 ngay nua minh thu bí xong giữ lại bạt để ngăn cỏ cho đu đủ vì mình xen giua bạt

Mình cũng tính trong ruot vàng long an, mà k biết mua giong o đâu, mình ở long khánh đồng nai

Hông nhảm ở đây nha cu. Anh biết cây này là niềm tự hào ảo của cu nhưng với anh nó vậy đó...

Thứ 1: bạn nên ăn nói đàng hoàng.
Thứ 2: tôi đâu nói siêu anh hùng là bạn, mà là 1 người khác, 1 người đã 20 năm qua trồng đu đủ liên tục và là người duy nhất không sợ cây đu đủ mà tôi từng gặp. Người ấy ở ngay đây !

Haclong !

Thứ 1: bạn nên ăn nói đàng hoàng.
Thứ 2: tôi đâu nói siêu anh hùng là bạn, mà là 1 người khác, 1 người đã 20 năm qua trồng đu đủ liên tục và là người duy nhất không sợ cây đu đủ mà tôi từng gặp. Người ấy ở ngay đây !

Haclong !
Vay thì xin lỗi. Mình chindặn cho chắc ăn thôi
Chưa được 2tháng đã ra bông rồi bà con.

Mình cũng tính trong ruot vàng long an, mà k biết mua giong o đâu, mình ở long khánh đồng nai
Mình cũng dự kiến mua giống đó mà đặt hàng mãi hông có.

Gi ghê vạy, ở đây có nhưng f3 f4 ròi hihi[/QUOTE
Mình hông rành về giống nhưng thấy santa trồng mạnh cây ít bệnh. Mà theo mình đu đủ chỉ trồng xen vào trăm cho vui chứ đầu tư nhiều khó đầu ra lắm
đu đủ khó trồng với ngưừi chưa rành về nông nghiệp như mình chứ với nông dân đích thực thì quá đơn giản. Vì vậy trái này cũng ít được đầu tư lớn so với những loại cây khác

sao chổ em đu đủ nhà ai cũng có 1 , 2 cây không bán đi đâu đc .. hay tại em chỉ quanh quẩn trong cai tỉnh nhỏ bé của mình.. Góp ý vs anh top , thao em anh nên trồng xen đậu phụng quanh gốc đu đủ(Lạc).. cách cây cam 20cm nha.. , vùa trống cỏ dại mọc nhiều, vùa chê mát đất lại co thu lai nhỏ .. Đôi điều góp y cùng bác .. chuc bác thành công .. Đu đủ đẹp lắm ạ.

sao chổ em đu đủ nhà ai cũng có 1 , 2 cây không bán đi đâu đc .. hay tại em chỉ quanh quẩn trong cai tỉnh nhỏ bé của mình.. Góp ý vs anh top , thao em anh nên trồng xen đậu phụng quanh gốc đu đủ(Lạc).. cách cây cam 20cm nha.. , vùa trống cỏ dại mọc nhiều, vùa chê mát đất lại co thu lai nhỏ .. Đôi điều góp y cùng bác .. chuc bác thành công .. Đu đủ đẹp lắm ạ.
Cám ơn bạn. Mình nghĩ quan sát của bạn giống mình. Đu đủ theo mình loại trái có cũng được hông cũng chẳng ai buồn kiếm khi mua. Mình biết vài vườn trồng vài hecta có lãi nhưng khi mở rộng là thua luôn vì đầu ra quá khó. Hiện nay sát mình có vườn trái rụng bỏ luôn vì lái mua chỉ 3000đ/kg và mua khoảng 50kg lần. Với giá đu đủ bình quân vài năm nay thì quá khó cho khâu vận chuyển và bỏ mối

Ở Tân Tiến, Lagi. binh thuan. Hi, mình tập tành mới làm thôi bạn.

Uh. Mình chưa làm cỏ được vì viec nhieu quá. Ưu tiên thuê nguoi lo cho bưởi trước. Vẫn nghe khuyên vậy nhưng thay gan thu bí hồ lô(dưa thi benh het) mà đu đủ lai rat phát trien. Khoang 20 ngay nua minh thu bí xong giữ lại bạt để ngăn cỏ cho đu đủ vì mình xen giua bạt

Back