Sinh con theo ý muốn ở gà?

• Thread starter andong
  • Ngày gửi
Các bác cho em hỏi làm cách nào để có tỉ lệ trống mái theo ý mình?

cứ tìm bài viết chuyễn đỗi giới tính gia cầm của bác chí mà tham khảo,học hỏi ,có nhiểu chia sẽ hy vọng sẽ có ích cho bạn,bài viết chỉ mang tính chất tham khảo,áp dụng thành công hay không phãi ngâm cứu cho kỷ

cứ tìm bài viết chuyễn đỗi giới tính gia cầm của bác chí mà tham khảo,học hỏi ,có nhiểu chia sẽ hy vọng sẽ có ích cho bạn,bài viết chỉ mang tính chất tham khảo,áp dụng thành công hay không phãi ngâm cứu cho kỷ
vấn đề nhiệt độ ảnh hưởng đến giới tính của gia cầm là vấn đề thực tế.bác chí đã viết rất rỏ.nhưng để có kết quả chuẩn anh em cần chú ý các vấn đề sau .1-máy ấp nhiệt độ phải đều và chuẩn 2- hệ thống hút xả không khí phải thật hợp lí.đảm bảo khi gia nhiệt nhanh và khi giảm củng nhanh.vì khi chạy nhiệt độ cao trong giai đoạn đầu nếu nền nhiệt cao mà hệ thống thông thoáng kém dể dẩn đến tổn thất.
qua thực nghiệm đa số anh em ấp số lượng trứng ít (từ vài trăm trở lại) cho kết quả khả quan hơn so với anh em ấp số lượng lớn.lí do:lượng trứng lớn dể xảy ra hiện tượng nhiệt cục bộ.
ngoài ra "hệ số trôi" của hộp điều khiểng củng rất quan trọng. các máy chạy theo kiểu onoff cho kết quả tốt hơn máy chạy điều áp.
máy đảo thủ công cho kết quả cao hơn đảo tự động.

Back