• sinh viên nông nghiệp nuôi gà ta thả vườn bán thịt mời các bạn vào xem

Thảo luận trong 'MuaBán: ngành Chăn Nuôi' , 13/12/11

1. ga_23 Nhà nông nghiệp dư

Em xin chào toàn thể diễn đàn!
      Em ở huyện Nghĩa đàn,Nghệ an,hiện nay em đang có 3000 con gà ta thả vườn đã nuôi được 6 tháng,trọng lượng bình quân khoảng 1 cân rưỡi một con..điều đặc biệt ở đàn gà này là em nuôi hoàn toàn chăn thả,gà chủ yếu ăn ngô, sắn và tìm côn trùng trong vườn,vì với diện tích vườn rộng gần 10 hecta nên gà không cần phải cho ăn thêm cám cò gì nữa..gà đi ăn xa tối về leo lên cây ngủ, nên thịt cực kì thơm ngon..về giá cả thì thị trường chỗ em đang bán là 95.000đ/1kg..
      vậy ai có nhu cầu thì liên lạc với em Nguyễn Anh Tuấn qua số đt :0976976798 rất hân hạnh được hợp tác cùng các qui vị

Đang tải...
    2. trungthanh1986

trungthanh1986 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      làm nông
      quả đúng là tuổi trẻ tài cao.Khâm phục bạn thật.Mong bạn sẽ sớm đạt được thành công.

3. loantam

loantam Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      tuổi trẻ tài cao thật đó. Bạn có kinh nghiệm gì để chia sẽ với anh em hội chăn nuôi gà không ?

4. tanphatr07

tanphatr07 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông dân chăn nuôi trồng trọt
      nuôi gà thả vườn mà nuôi tới 3000 con quả thật bạn tài thật, đợt tết này gà ta thả vườn cứ cho trung bình 90000/ kg, mỗi con 1,7 kg thôi 3000*90000*1,7= ??????quả thật bạn có 1 số vốn không hề nhỏ, chúc bạn thành công hơn nữa...

5. ga_23

ga_23 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      trang trại
      dạ em cảm ơn lời khen của các bác nhiều..
      vì nhà em vườn rộng nên thuận lợi cho việc nuôi chăn thả, chứ đúng nuôi gà thả vườn số lượng lớn thật không dễ như mới đầu em suy nghĩ.
      kiến thức về nuôi gà và kinh nghiệm em cũng không có nhiều lắm,mong các bác nào giỏi về lĩnh vực này chỉ dạy cho em thêm..
      tuy em có học chuyên nghành chăn nuôi thú y nhưng so ra kiến thức thực tế đúng là khác nhau một trời một vực,
      bác nào muốn trao đổi về kinh nghiệm nuôi gà thả vườn thì em rất sẵn lòng chia sẻ và học hỏi ạ:lol:

6. emlamchannuoi

emlamchannuoi Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Chăn Nuôi
      Mong bạn kể lại quá trình nuôi cho anh em học hỏi.Quá khâm phục bạn

7. ga_23

ga_23 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      trang trại
      quá trình nuôi thì dài lắm bác ạ hi,bác nào hỏi về từng giai đoạn nuôi hay về phần nào đó thì em cố gắng chia sẻ kinh nghiệm ạ:lol:

8. trungthanh1986

trungthanh1986 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      làm nông
      bạn có thể cho bà con ở trên diễn đàn biết lịch tiêm phòng cách phòng bệnh của bạn được không,chứ quả thật nuôi một lần 3000 con gà thì quá trình tiêm phòng và điều trị chuẩn đoán bệnh cho gà là một vấn đề khó.Mong bạn chia sẽ kinh nghiệm để mọi người học hỏi

1 person likes this.
    9. nguyenthangna37

nguyenthangna37 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong dan
      Thua ban luôn

Mình cũng ở Nghệ An xem qua tin quảng cảo của bạn mình khâm phục luôn. Sang nawm mình cũng tính mở trang trại chăn nuoi nhỏnhôti. trong đó co nuôi gà đây chắc sang nămmình se nhờ đến bạn đấy. chúc bạn thành công nha.
      Nghệ An đất rộng sao không tự làm giaug trên quê hương mình mà lại phải đi làm thuê chonhưởi khác dunghok?

10. baby_plm

baby_plm nông dân làm biếng

Nghề nghiệp:
      Ăn nhờ ở đậu thế gian
      Quả thật rất khâm phục bạn vì đã nuôi được số lượng lớn đến vậy dưới hình thức thả vườn.
      Tuy nhiên, nếu bạn ko kèm thêm quảng cáo và giá cả bên dưới thì còn tuyệt vời hơn.
      Bình thường tôi sẽ liệt bài này vào dạng quảng cáo núp bóng và ban 1 tháng.
      Tuy nhiên, để khuyến khích nhân tài tôi sẽ tạm tha nhưng vẫn lưu ý bạn.
      Thân ái!

11. Trường Giang

Trường Giang Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Đúng rồi bạn ơi!
      Mục đích chính của bạn là bán gà mà. Điều ấy chẳng có gì sai, bạn nên lưu ý gửi ở box mua bán chăn nuôi thì mới hợp lẽ.

Còn bạn muốn chia sẻ kinh nghiệm chăn nuôi thì mới gửi bài ở đây chứ!