sinh viên nông nghiệp nuôi gà ta thả vườn bán thịt mời các bạn vào xem

• Thread starter ga_23
  • Ngày gửi
Ko phải mơ ưoc cua riêng bác di len lam giau ma do la mo uoc cua tat ca anh em đam mê con gà tha vườn

Chào Tuấn!
Mình cũng cần mua gà ta, gà thả vườn để cung cấp, bỏ sỉ cho các chợ nhưng Tuấn ở xa quá, mình ở miền Nam, Tuấn có giao tại Sài Gòn hay Đồng Tháp không?

Chào Tuấn!
Mình cũng cần mua gà ta, gà thả vườn để cung cấp, bỏ sỉ cho các chợ nhưng Tuấn ở xa quá, mình ở miền Nam, Tuấn có giao tại Sài Gòn hay Đồng Tháp không?
chào ban! thực ra thì mình mới nuôi nên đưa ra thị trường cũng chưa đi xa lần nào được,toàn là cung cấp trong tỉnh..ở sài gòn thì không biết vận chuyện vào trong đó thế nào vì mình cũng chưa có kinh nghiệm lắm..tuy nhiên nếu mở rộng thị trường vào tận trong ấy thì cũng đang là ước mơ của mình,không biết bạn cần mua nhiều không?

minh cũng o nghe an ne

sao nhieu nguoi bai phuc ban the, nhung qua that nhin dan ga cua ban thi ko the che vao dau dc, minh o tan ky nghe an minh cung dang nuoi co 500 con thoi, nhung thay ban nuoi dc 300 con nhu the, quá đỉnh,sdt minh, 0944400409, co gi lien he,di lai choi cho vui

nuoi ga so luong nhieu nhu vay that ra cung khong kho lam. nhung noi de thi cung khong dung.nuoi ga tha vuon ngoai ap dung khoa hoc ky thuat. con co con giong ,chat luong con giong quyet dinh den 50%. dong thoi cung co chuc may man ...phai khong ong ban tre?....

thanh lý 2000 con gà rùi các bác ạ, con 1000 con gà mái nữa thì chắc để đẻ lấy trứng các bác à..
đầu ra của con gà chậm quá...nuôi kiểu hàng hóa thì cũng phải tính lại.

Đàn gà ơi quá không biết hệ số trao đổi thức Ấn Là bao nhiêu.vốn lời La bao nhiêu nêu bạn nuôi ơi thì Minh có thể giao gà giống cho bạn Liên kết làm đo bạn ôi.Chúc bạn Thành công

thanh lý 2000 con gà rùi các bác ạ, con 1000 con gà mái nữa thì chắc để đẻ lấy trứng các bác à..
đầu ra của con gà chậm quá...nuôi kiểu hàng hóa thì cũng phải tính lại.

sau khi ban chu tat ca chi phi bac lai duoc bao nhiu vay ? ma tien day cho minh hoi nuoi ga ta tha vuon nay minh nuoi ga ta lai voi ga choi hieu qua co cao hon khong minh muon nuoi ga ta de trung lieu co kha quan ko vay? ban co kinh nghiem chi cho minh voi cam on ban""

chia sẻ cùng bạn

cảm ơn câu hỏi của bạn!
khi nhìn trên ảnh thì người có chuyên môn và kinh nghiệm cũng đoán ra được là loại gà gì..đây là giống gà thả vườn mà quê mình lâu nay vẫn nuôi,theo mình thì đây là giống gà ri đã được lai tạp với nhiều loại gà như gà chọi,tam hoàng..không biết có bị lai tạp với gà gì không nữa,nhưng nuôi 6 tháng mới đạt khoảng cân rưỡi thôi bạn ạ..(nói tóm lại là gà ta)
đúng là như bạn nói nuôi gà ta mà cho ăn cám cò thì thịt sẽ không thơm ngon,và bạn thử tính xem nuôi gà thả vườn đến 5-6 tháng mà cho ăn cám cò thì còn lời gì nữa?nếu bác nào từng nuôi gà thì biết rằng 3000 con gà nếu ăn cám con cò thì mỗi ngày ít nhất phải hơn 1 triệu,nếu nuôi đến 5-6 tháng thì mới tính tiền thức ăn đã lỗ nặng.
còn bạn muốn mình chia sẻ thức ăn cho 3000 ngìn con gà thế nào thì mình có thể nói qua như sau:
bạn đã nghe nói tới người ta chăn vịt nhiều rồi nhưng bạn đã nghe nói tới đi chăn gà khi nào chưa hi:lol:
đây là một kĩ thuật mà mình cũng nghiên cứu rất lâu vì làm sao cho con gà có thể đi ăn đến 10hecta đc?
ai nuôi gà cũng biết dù có vườn rộng thế nào thì gà cũng chỉ ăn quanh quẩn gần nhà," chỉ trừ nuôi có mấy chục con mà tự gà mẹ nuôi con dẫn đi ăn thì gà mới biết đi ăn xa."
bởi vậy đã nuôi tận dụng thì phải tận dụng hết mỏi tiềm năng mà mình có,thực tế côn trùng và cỏ dại ,trong thiên nhiên là nguồn thức ăn không hề nhỏ đâu các bác ạ(trừ mùa đông lạnh giá thì thức ăn tự nhiên khan hiếm).
GIỜ EM ĂN CƠM ĐÃ HI
bác nào quan tâm thì em chia sẻ sau nhé hi[/QUOTE
chào bạn!
mình xin góp ý với bạn là gà dưới 1 tháng tuổi thì có mấy vấn đề sau:
thứ nhất về vacxin đối với gà thả vườn thường thì phòng mấy bệnh cơ bản thường gặp chủ yếu là: newcastle(gà rù),gumboro,viêm phế quản truyền nhiễm..còn về vacxin marek thì phải tiêm vào 1 ngày tuổi ở trạm ấp. điều này còn gặp nhiều hạn chế vì không chủ động.
ngoài sự dụng vacxin phòng bệnh thì nên sự dụng kháng sinh hỗ trợ thêm, nên dùng kháng sinh phòng trị các bệnh mà gà con bị các bệnh lây truyền từ gà mẹ truyền qua trứng.như bệnh hen gà,thương hàn....
thứ 2 gà dưới 1 tháng tuổi yêu cầu nhiệt đổ rất khắt khe,chuồng úm cần luôn đủ nhiệt đổ,nếu để gà bị lạnh 1 hôm có thể khiến đàn gà bị tiêu chảy hàng loạt...
tuy nhiên giai đoạn nuôi gà dưới 1 tháng tuổi là cũng rất khó..ngoài kiến thức thú y thì cũng cần nhiều kinh nghiệm nữa...
chúc bạn thành công nhé!
nguoi ta nuoi ga ta an cam cn sau 3,5 la xuat roi
chu nuoi 5,6 thang lam gi loi noi. minh nuoi 1 nam xuat khong duoi 8000 con day ne

Back