• Skaterboi du hí kí & cú ngã ngựa đau ...ruột

Thảo luận trong 'Chuyện trò linh tinh' , 22/10/13

1. skaterboi Nhà nông chính hiệu

Boi tham gia agri nhằm lụm mót kinh nghiệm chăn nuôi trồng trọt. 1 là để tìm thêm nguồn thu nhập - mong sau này thành ĐẠI cờ GIA, 2 là trau dồi kiên thức cho bản thân, sau này bị quăng đi đâu khỏi ...đói.
      Hôm nay tự dưng lại ngừa nghề viết văn. vừa là cho bà kon đọc cười he he xả street :97: vừa dìm hàng 2 sếp bự đáng iu
      Viết theo lối tản văn, ngôn ngữ có phần ... trào lộng, mong các bác lớn tuổi lỡ đọc bỏ qua cho

Skaterboi du hành kí sự.

Boi năm nay vừa tròn 25 tuổi, còn lo lang thang rong chơi. Ra trường, làm trợ lý Giám Đốc ở Sài gòn đc 2 năm, Tự nhiên chán cmn đất Sài Gòn, cuốn gói về quê Tây Nguyên làm thằng miền núi

Boi tui thực biết mình chưa đc bao nhiêu kinh nghiệm nông nghiệp. Chỉ là lẹt phẹt lê mo cau lót đít ngồi hóng chuyện của các bậc lão thành nông nghiệp trong những cuộc trà dư tửu hậu.
      Đời trai trải phong sương.
      Rày đây mai đó, được mỗi cái mặt đẹp trai không đỡ đc, :034: mồm miệng đỡ tay chân :156:. Từ khi Boi tôi quyết định về với núi, cũng là lúc bụi đời bạc hai vai, quần mòn sờn cả gối (cái quần Jean hàng sida chợ đêm Kỳ Hòa gắn bó suốt 10 năm). Đó cũng là lúc Boi tính nuôi thỏ (vì nó dễ thương, bế lên vuốt ve, hôn hít rất là phê) và lọ mọ làm tân binh của Agri việt.
      Mọi người trên diễn đàn thật sự nhiệt tình với nhau, :142:thấy ai ngứa mắt là chửi ngay, thấy gái đẹp là bu vô dzụ dzỗ ngay, off-line ở đà lạt thì ôm ôm ấp ấp, nắm tay nắm chân, xoa xoa bóp bóp, túm lại là thân thiện cứ như một gia đình. Boi tôi phỡn chí quyết tâm lên đường đến nơi những thành viên gia đình Agri có cùng sở thích nuôi thỏ, 1 là học hỏi, 2 là giao lưu kết bạn.
      Dẫu biết rằng tấm thân Đẹp trai còn Trắng trong Ngọc ngà, nguyên tem nguyên kiện thế này :138:, đem quăng vô nơi hang hùm, hầm sấu, dễ có khi bé gái nào thấy ngon mắt, giữ lại hok cho về thì phải làm Rễ xa nhà, cha mẹ già yếu ko người nương tựa. Nhưng ko đi thì lấy gì để chăm thỏ ?
      Boi đành khăn gói quả mướp, lao thân ra bến xe, :154:
      Chuyến đầu tiên đến trại thỏ anh Nguyễn Hùng Dũng, cây đại thụ của Agri việt, (cảm ơn bác Dũng , hok có bác hướng dẫn tận tình thì đến giờ em chưa có em thỏ nào. Cuộc đời em vẫn sẽ đi làm xong chiều chiều là vất vơ cà phê cà pháo, tối tối là gái gú phù du, ra đường ngu ngu là phù mỏ :1: )
      Vì cuộc đời là những chuyến đi
      Em vẫn cứ đi khắp nơi như thế. Kinh nghiệm học hỏi đc ko ít, đều đem chia sẽ cho bà kon trong diễn đàn.
      Cho đến ngày hôm kia. Em hỏi nhà của ngoinhanhotrenthaonguyen (NNN) vô tình bị 2 sếp lớn tia thấy. 2 sếp này cùng quê với em mới chết. 2 sếp này là ai, và tội ác của họ thế nào …hạ hồi sẽ rõ
      link của đoạn em hỏi NNN rất vô tư và ngoan hiền đây ạ http://agriviet.com/home/threads/15...-the-quot-nong-quot-hon-cua-Kelly-Brook/page4
      Chính xác là tối quá, em pm hỏi sư tỉ tigonyeuthuong
      - "tigon ở đăklăk hả ?" đặng xin xỏ ít kinh nghiệm tính chuyện nuôi gà bán dịp tết thì thấy rely :012:
      - "NNN đây" - hả hả? - "NNN và tigon là chung 1 người" - rùi - "anh Boi đến nhà em chỉ để xem thỏ,:79: em giận, hok thèm nói chuyện nữa ...":154:
      Boi em té ngửa. Ngơ ngác,:99: Boi thì mới tham gia agri, biết thế nào đâu. Lật đật phủi đít, dựng ghế dậy ngồi lại pm Thantai47 hỏi chuyên thực hư thế nào
      - "sếp ơi, sếp ngủ chưa"
      – "à, NNN đây" :71:- té ngửa lần 2. tigon thì Boi chưa biết mặt. chứ ông Hưng rèo nuôi heo rừng này thì em biết rõ mi ràng. sao là NNN đc.:99: Boi ngất trên giàn quất. ngất tới tận sáng hôm nay.
      Sáng tỉnh dậy thấy có thư của anh Hưng, ‘sáng mai 8h đến cà phê YOUR, anh em gặp mặt, tò te tí te, ôm ấp hôn hít cho biết mặt nhau’.:034: Lật đật cho thỏ ăn xong em phóng con xe 67 tả như xơ mít, mua lại của bà ve chai đến quán.
      Quán này toàn đực,:163: làm Boi rợn tóc gáy, hay ông Hưng này thấy Boi đẹp trai quá, ko kìm hãm được thú tính, toan ôm ấp, hôn hít thiệt luôn nên mới dzụ mình đến quán này ?:00:
      Gọi ly cà phê sữa rồi run run bấm điện thoại ‘em đến quán rồi, anh tới đi
      mồi điếu thuốc, nhấp ngụm cà phê. Mẹ ôi, cà phê sữa mà đắng vãi cả hà,:1^: Boi nhăn nhó nuốt, nhưng cũng yên tâm 1 phần, quán này ko có gái vì cà phê quá đắng, chứ hok phải ông Hưng tính hốt đời trai của Boi. :143:
      Đợi chờ mòn mỏi, 9h, kiểu này là ông Hưng hẹn Boi ra rùi cho leo cây rùi. Hận.:062: Boi đành lướt, đi công chuyện. 9h 30 ông Thần Đèn 47 mới gọi điện ‘ối ối, anh mới ngủ dậy, em còn đó hok anh ra’ – con lạy ông thần đèn.
      Hẹn chiều gặp thantai47 vì ổng bảo ổng đang ở với NNN, :wub:còn đưa đt để Boi nói chuyện với NNN nữa, giọng gái miền Tây ngọt như mía lùi.:175: Boi đang thắc mắc sao NNN xưa giờ ở ĐăkLăk lại nói giọng Miền Tây mà hok ngờ Mình đã bị đưa vào … ma trận của các sếp. Thù… suốt đời luôn.:011:
      Chiều lóc cóc mò đến nhà ông Hưng. Mới dzô là gặp 1 ông mặt ngầu… đầu trọc:153: cười hề hề bước ra nhìn Boi chòng chọc,
      Ôi Ối, Boi tính tông cửa chạy ra thì ông đầu trọc nói - thantai47 đây, thantai47 đây– dzà dzà, tay bắt mặt mừng với ông thần đèn trọc đầu mặt ngầu.
      Sau lưng thần tài xuất hiện 1 chị mặt xinh dã man, chân dài tới nách, nách dài tới chân, :175:mặt nguyên 1 bộ đồ trắng bắt chước phong cách Tiểu Long Nữ, nhưng đối với Boi thì gái gú như phù du, nên tạm gọi cái chị mặt xinh dã man này là Già háp Cô nương thôi. :147:
      Anh Hưng chỉ vô bà Già háp
      - ‘nhận ra ai hok em’. Boi ngờ ngợ
      - ‘Tigon’,
      Thì 2 người cười phá lên
      - ‘ko đây là NNN, nhìn trẻ thế sao là Tigon đc, Tigon mặt phải già hơn thế này :143: mặt phải già như trài cà, phải là Siêu Già háp cô nương cơ’:143:
      Boi tui thộn mặt
      - ‘chào NNN’ -2 ổng bả lại cười phá lên, cười hồng hộc, cười lăn lông lốc khắp nền nhà.
      Hứ hứ, xưa giờ chỉ có Boi này lừa người khác rùi cười lăn hắc hắc, giờ lại bị 2 người này -1 ông sư cọ trọc đầu nhập ma đạo, 1 bà hồ ly Già háp sống lâu năm thành tinh - lừa ra thế này. (Quả nhiên núi cao còn có núi cao hơn, thiên ngoại hữu thiên) Ta hận, ta hận
      Ra là 2 sếp lớn Tigonyeuthuong và Thantai47. trong khi rãnh rỗi sinh nông nỗi đọc được comment của Boi đã trăm phương ngàn kế tìm cách diện kiến Boi để tận mắt nhìn vẻ mặt Đẹp trai của Boi để thoả mãn ước mong bấy lâu nay. Hừ hừ:157:

Đến tận giờ Boi vẫn ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa. ngồi viết report nhằm hóa giải Uất ức thần chưởng này :92:
      To NNN: giá mà em trả lời anh nhanh nhanh thì đâu đến nỗi :109:

Last edited: 22/10/13
      7 thành viên thích bài này.
      Đang tải...
    2. tigonyeuthuong

tigonyeuthuong thuongyeutigon >"<

Nghề nghiệp:
      Làm thinh
      Lộ hình cây si...

Tui là tui bắt bài hay lắm á! Gì mà xuống tận anh nguyenhungdung học hỏi kinh nghiệm rồi mà còn đòi gặp NNN tham quan trang trại là sao? Bộ "cây đại thụ" chưa che nổi "bóng mát" cho Boi hả? ke..ke...:133:

Nay lại post thêm bài này nữa, chẳng phải là đang dùng "Khổ nhục kế" để mà tiếp cận em gái tui hong hả? :87:

Tui nói cho mà biết, phải có một chầu mới cho gặp nhỏ à nha, em gái NNN nhỉ?! :121:

3. skaterboi

skaterboi Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nuôi thỏ
      Đây đây, bà già háp đã lên tiếng :121:
      nhưng em nào có dùng khổ nhục kế với cả mưu mô gì đâu :90:

4. tigonyeuthuong

Nghề nghiệp:
      Làm thinh
      Zậy là quết định coi thỏ, nhất quyết không có coi Nhỏ phải không? Nói cho tui liệu Boi khỏi có đường...vào ngôi nhà nhỏ luôn! :8^:

5. ngoinhanhotrenthaonguyen

ngoinhanhotrenthaonguyen Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Học làm nông dân
      Eeeee`... May anh chi dam lam` chuyen mo am', am muu den toi sau lung NNN nghe! Toi nghiep anh skaterboi dep trai qua... Toi chua xu!!! Hoho...

Bay gio NNN dang rong ruoi tren thao nguyen xinh dep de kiem go^~ dung chuong tho, khong co o nha` dau anh boi uiiii! Khoang 5 - 10 nam nua kiem du go^~ roi NNN moi ve dung trang trai, niem dam me voi con tho van chua bao gio tat! Nhung den luc do thi NNN cung gia` hap'... ngap' ngap' roi, khong biet anh skaterboi co' con` muon den tham quan trang trai tho cua NNN nua khong? Hihi... ^^

6. ThanTai47

ThanTai47 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Kinh Doanh
      đánh dấu lại đã.. jo đi cafe tối về có câu trả lời thỏa đáng... hiii

7. ngongviet

ngongviet Moderator

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      NNN đã trở lại và lợi hại hơn xưa (gõ chữ không cần dấu)
      Các bác cứ "giải quyết" ân oán nhiệt tình, để em đi... Gọi xe cứu thương :lol: :lol: :lol:

8. ngoinhanhotrenthaonguyen

ngoinhanhotrenthaonguyen Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Học làm nông dân
      Ngongviet... "Hay doi day"! Doi o^ng internet vo^ noi^' mang cho ngoinhanho xong la`... Biet tay ta!! Haha...

9. skaterboi

skaterboi Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nuôi thỏ
      Ớ, vậy là bỏ nhà ra đi làm lâm tặc rồi hả em ?:98:
      Ea kar làm gì có gỗ mà kiếm.
      (5 năm nữa thì em vẫn chưa già bằng Già Háp cô nương đâu. yên tâm đi, giờ bà Già háp vẫn trai theo đầy ra kìa :156:)

10. tigonyeuthuong

Nghề nghiệp:
      Làm thinh
      Có mờ ám đen tối như NNN nói đâu, chỉ hơi hơi thôi à. :062:
      Tại thấy nhóc Boi lộ hình quá nên cho ảnh bỏ cái tật ...mê gái đẹp đi em ạ! ke ke..:045:

--------

Úi trời anh ngongviet nói mới tỉnh ra, vụ này coi bộ căng lắm, nhóc Boi nó cứ "Ta hận, ta hận" thế này thì nguy cho Tigon và anh thantai47 quá! Cái tội hội đồng gài hàng Boi "ẹp chai"

Biết nhỏ làm ở Ea kar luôn ta! Thông tin nhanh quá đó, chứng tỏ ảnh quan tâm zữ lắm nè! ke ke...

À, mà tui thích cái câu cuối của em! :156:

Last edited: 22/10/13
    11. ngongviet

ngongviet Moderator

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Ôi trời... Có cả tên mềnh trong danh sách " được xử lý" :bang: đó sao...?
      NNN anh có làm gì đâu. Anh thấy "lửa" đang nhom nhem cháy, anh chỉ đổ thêm có tí "dầu" vào thôi mà.
      Tigon làm chứng giùm nha, mình vô.... Tội. Vô tội, vô tội...^_^